TV OLED LG 2017 được cập nhật công nghệ Dolby TrueHD, hỗ trợ phát âm thanh Atmos lossless

agp8x
22/10/2017 4:44Phản hồi: 48
TV OLED LG 2017 được cập nhật công nghệ Dolby TrueHD, hỗ trợ phát âm thanh Atmos lossless
LG cho biết bản cập nhật firmware mới nhất dành cho TV OLED 2017 sẽ bổ sung công nghệ Dolby TrueHD, từ đó hỗ trợ phát lossless cho chế độ âm thanh vòm Dolby Atmos. Điều này sẽ giúp cải thiện đáng kể chất lượng âm thanh của TV.

Một trong những điểm nhấn quan trọng của các dòng TV OLED 2017 từ LG chính là chúng hỗ trợ Dolby Atmos, cho phép âm thanh bao trùm 360 độ quanh người nghe. Đây là một trong những chuẩn âm thanh cao cấp, được sử dụng phổ biến ở các rạp chiếu phim hiện nay. Tuy nhiên trước đây thì TV OLED chỉ có thể phát được Dolby Atmos sử dụng chuẩn nén lossy Dolby Digital Plus. Với bản cập nhật mới, Dolby TrueHD được sử dụng để thay thế hứa hẹn sẽ cải thiện chất lượng đáng kể nhờ âm thanh lossless.

LG cũng cho biết Dolby TrueHD hiện đã được sử dụng trên các đĩa Ultra HD chất lượng cao. Ngoài ra nếu game hỗ trợ thì bạn cũng có thể thưởng thức âm thanh lossless của Dolby TrueHD khi chơi console.

LG đã bắt đầu phát hành ở một số nước, dự kiến đến hết tháng 10 sẽ hoàn tất. Bạn nào đang sử dụng TV OLED 2017 thì kiểm tra thử xem Việt Nam mình đã có bản cập nhật này chưa nhé.

Theo LG
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tivi LG chất lượng khá ổn, quảng cáo ít thôi nhưng chất lượng k hề thua kém Samsung.
@nguyenlinh712 Cơ bản là đa số dùng TV dưới 2500$ nên ở mảng này đâu đc sờ đến Oled cao cấp hay Qled xịn kia nên miễn bàn.
Ở Mảng giá trung bình dưới 30 triệu ở VN thì mình thấy SS vẫn tốt nhất kể cả chất lượng và hậu mãi.
Trên 50 triệu mình sẽ chọn LG với Sony
@nguyenlinh712 Tôi nghĩ bạn mới có vấn đề về đọc hiểu. Tôi đang nói về vấn đề chất lượng. Nên nghĩ trước khi cào
ton son
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chả có tên Nói chung làm cho hãng nào chả thế như nhau cả mà thui
@nguyenvietthe cty mình làm nguyên phần mạch của những mẫu mà lg họ đặt hàng nhé b hay gọi là main nhé , bên lg họ cung cấp các bản mạch chưa có linh kiện bên mình là gắn các linh kiện lên đó và hàn nó lại và nạp chương trình có sẵn do lg cung cấp vào IC , nạp MAC cho nó, mình đang nói đến chất lượng và mình đang sx nó thì hay xem quảng cáo ở đâu ? , mình tivi chỉ mua sony thôi nên bạn cũng chả phải lăn tăn mình có xem quảng cáo của ss mà tâng bốc nó đâu. số liệu vượt ss ở mảng tv thì sao đang bàn đến chất lượng mà b nói hơn ss và ngang hàng với sony cơ mà , như mình đã nói dòng flagship của họ bên mình ko làm nên chất lg chịu còn dòng như mình ns chất lượng chắc chắn tệ và mình cũng nói ở trên là mình so sánh cùng tầm giá , mình cũng cha hiểu b muốn nói hay thanh minh cái gì nữa
Không có gì hấp dẫn!
Ryu8
TÍCH CỰC
7 năm
Sao chỉ cập nhật cho dòng Oled mà ko có cho dòng Super UHD 😔
zutowa
TÍCH CỰC
7 năm
Samsung nhường LG mảng OLED hay sao ta, chắc a e đồng hương
tiennhiemxd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không ngon tý nào. Nhà mình mua con oled 55 inch màn cong giá 55triệu, dùng được gần 2 năm thì chết màn, may đợt đó còn bảo hành được thay màn mới. Sau khi thay màn mới được hơn 2 tháng lại chết màn tiếp, mà hết bảo hành không được đổi màn mới, nó bảo làm dịch vụ thì giá màn mới sau khi bớt 30% đi còn 27 triệu. Nản luôn, giờ đang nằm đắp chiếu ở nhà.
ton son
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tiennhiemxd số bác đen mua nước để uống giải đen đi
tiennhiemxd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ton son Lần trước thay xong thịt cả con chó mà vẫn không dứt
JKer
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hiện tại thì tất cả panel của tivi Sony là do LG cung cấp đấy. Tivi sony OLED và LG OLED dùng tấm nền y hệt nhau.
@JKer SONY mua của nhiều bên chứ không riêng gì LG bạn à. có OLED là LG cung cấp thôi
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@JKer OLED mua của panel của LG, LED thì mua của Samsung, LG, BOE, AUO, Chimei đủ cả.
Same cũng sắp mua tấm nền LG 😁
Kusa123
TÍCH CỰC
7 năm
@NganTran85 Ko phải mua, mà là thuê Gia Công
ton son
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kusa123 thế k phải là mùa à bác khÁC j nhau đâu
@ton son chứ mua 1 cài nhà hoặc thuê 1 cái nhà thì khác gì nhau ??? :v
ton son
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huy †rần thể tôi hỏi bá thế người ta mua tâm panel ỏ thue gia công panel thì khác j nhau cho ra sp tốt la ok k tốt thì bh
@ton son 1 Ví dụ vui đó mà 😆
LG bây giờ đang trong giai đoạn sáng tạo nên công nghệ mới nhiều, bao giờ hãm lại chuyển sang tối ưu thì chất lượng sãn phẩm mới nâng lên. Giống như tick - tok của intel
ton son
ĐẠI BÀNG
7 năm
màn LG thì ngon mỗi tội dòng thấp thì hở sáng thui
@ton son hở sáng thì đổi cái đó do lổi kỷ thuật mà
ton son
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy tuy mức thui bác ạ mình gọi bh thì nó bảo trong tiêu chuẩn của LG thui
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Còn phải do phần cứng có đủ điều kiện ko nữa, vì nguyên lý chuẩn âm thanh đi liền với phần cứng, như tivi 4 k mà dùng cáp hdmi 1.4 thì xem cũng chả ra gì,
Hay lắm LG, mấy dòng cao cấp support rất tốt, còn mấy dòng trung cấp và bình dân thì bỏ xó luôn. Hay lắm.
ton son
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TonTieu thì hãng nào cũng thế mà bác ai cung ưu tiên dong cao ấp mang lợi nhuận cao thì nó phải hỗ trợ tốt chứ cái này trong tiên của mình cả.
@ton son SONY vẫn update HĐH cho các TV giá rẻ như 43W800c nhé bạn 😃 còn LG thì never
ton son
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanlinh2905 thì LG cũng thế mà bác mình dung tivi LG 43lh600t hdh webos 3.0 lên 3.5 rùi 1 bản j nũa mình k nhớ
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
TV LG giá dưới 20tr chất lượng gia công lởm không tả được
womanizerzz
ĐẠI BÀNG
7 năm
tôi dùng màn LG hơi nhiều, anh này được cái rẻ, nhiều ae trên mạng khen. Có điều dùng ở Hải Phòng 3 con LCD thì 1, 2 năm toi mạch 1 hỏng panel 2; ở HCM thì 2 con CRT hơn chục năm không hỏng phải vứt, 4 con LCD 2, 3, 4 năm chưa chết... đang run.
zenukyo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@womanizerzz Miền Bắc ẩm nhiều, đồ điện tử dễ hư lắm bác :v
😔 thèm con 65" về xem phim

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119