TV Samsung QLED Q9 có giá khởi điểm 6000 USD, đắt ngang TV OLED

agp8x
21/3/2017 11:52Phản hồi: 2.374
2.374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko lẽ bảo toyota nâng giá = porsche, mer
phá lấu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cosmos47 nâng nên mà vẫn bán được có khi vẫn nâng bác ạ 😁
@cosmos47 Cũng còn tùy vào chính sách bán hàng, PR, thương hiệu nổi tiếng của sản phẩm đó chứ !
@cosmos47 Chuyện không thể bác ak
Mới hôm qua luôn, mình dạo một vòng Nguyễn Kim thì phải nói OLED của LG là quá đẹp, màu đen sâu cho cảm giác như 3D luôn. Còn kế bên là QLED của Sam không ấn tượng bằng, vẫn còn dư âm của LCD thì phải. Điểm cá nhân cho nếu LG 10 thì Sam chỉ 8 thôi (không tới được 9 đâu).
@ilaenglish Chắc chỉ dành cho người có tiền thôi.
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chupachup12 Giờ SamSung hoặc Sony thôi bác ak
@ilaenglish Giá cao thì có người thu nhập cao mua bạn ạ,hàng cao cấp thì người giàu họ mua,QLED nhìn đẳng cấp mà.
@chupachup12 Bác vội vàng quá, đường dài mới biết ngựa hay.
Tivi giờ nên mua LG Oled hoặc Sony Oled thôi nha.
Tránh xa Samsung ra giùm.
@xe dap co ý là bác ấy nói có bao nhiêu tiền bung ra mua tivi thật xịn về và trải nghiệm phim như ở rạp ấy bạn
anhgalangn1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhoccondalon Đang hot đấy bác, mua lúc này sẽ có nhiều ưu đãi lắm đấy
Vũ An Phan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhoccondalon Thế ko có đủ tiền mua thì khỏi bung khỏi trải nghiệm à bác 😔
Tân SIM
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhgalangn1 Ưu đãi những gì á bác ơi
vậy ai mua samsung giá cao thì gọi là đại gia roi! bằng giá tiền mà cái nào tốt hơn thì mua cái đó thôi. LCD đc SS đổi tên thành QLED ghê thật...vua PR nổ các kiểu.
duyanh33
ĐẠI BÀNG
7 năm
@picothienhoa Tất nhiên bằng tiền mà cái nào tốt hơn thì người ta chọn cái đó chứ bác, vậy chắc ai chọn SS là ngu hết sao?😁
schule2354
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duyanh33 Ơ có thấy nó nổ chỗ nào đâu ấy nhỉ, nó có bao giờ vỗ ngực tự hào QLED là số 1 chưa hả bác?
@picothienhoa Người tiêu dùng giờ khôn lắm chứ bác, tất nhiên họ sẽ chọn thứ tốt hơn nếu 2 sp bằng giá, còn bác nói LCD thành QLED thì em đến chịu bác luôn, SS nghiên cứu và áp dụng công nghệ mới, tất nhiên phải đổi tên chứ
@duyanh33 thói đời GATO nó là như vậy đó bác, cứ hễ thấy người ta có món gì hơn là cũng đều hóng qua, rồi chê bai này nọ.
đó là chiêu trường kỳ kháng chiến của ss, năm nào cũng vậy...nâng giá cao sau đó giảm giá 50% bán vào những dịp mua sắm lớn
@picothienhoa Chuyện này bình thường kích cầu mua sắm theo chính sách tài trợ giá của nhà nước , hoặc theo phương châm kinh doanh nhà sx tai to mặt lớn ấy thui !
@picothienhoa Hãng nào mà không có chiến lược bán hàng bác ơi, nhưng nói nó nâng giá để giảm tới 50% thì không hẳn, hãng nào cũng khuyến mãi vào dịp mua sắm lớn, có thể giảm vài 3 triệu để kích thích nhu cầu mua sắm thôi
@picothienhoa Em đâu có thấy SUHD giảm giá 50% đâu bác
chupachup12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@picothienhoa Có không bác, e đang trong chờ mà chưa thấy.
Thôi, mảng smp thì sam quảng cáo khủng nên có thể hơn LG (dù LG sáng tạo hơn)
Mảng TV thì sam thua đứt đuôi, bây giờ LG là số 1 thị trường TV về công nghệ màn hình rồi.
Đâu phải tự nhiên LG dốc hết tiền xây thêm nhà máy sx màn OLED và khoe ầm lên, chưa bao giờ LG tự tin về OLED đến thế
@sanzo12 Đồng tiền liền khúc ruột mà, đâu dễ quăng tiền ra mua vì quảng cáo
thangbanhmi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sanzo12 Thằng nào mà chả vỗ ngực tự hào là nó hơn người ta bác ơi
@nightmoonlight Nếu nói quảng cáo khủng có thể bác đúng, nhưng người dùng mà mua một sản phẩm thì họ không chỉ dựa vào mấy cái quảng cáo đâu, rõ ràng là smp SS chiếm thị phần rất lớn, còn về smTV thì SS cũng có QLED để tự hào vậy, nhưng họ cũng có khoe ầm lên đâu
@letruongthinhvuong Bởi vậy mới nói ra xem thực tế là tốt nhất.
Wardensc2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang xài OLED LG EG910T mua hơn 34 củ, phải nói là rất đáng đồng tiền bát gạo mặc dù chỉ được 1080p Full HD nhưng hình ảnh rất đẹp, âm thanh tốt. Có thể nói trong tầm giá dưới 35 triệu không tivi nào bì được.

Xin mọi người đừng nhìn vào Full HD và 4k mà chê bai, hiện tại 4k cho đến tận vài năm nữa cũng sẽ chưa phổ biến được đâu. 4k đòi hỏi quá nhiều thứ từ đường truyền internet, ổ cứng lớn, đầu 4k hoặc bộ xử lý tích hợp trên tivi phải khoẻ.

Mình không xài chức năng Smart của tivi mà dùng Android box nên không thể cho nhận xét về tính năng Smart được 😁
ivyivy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kero2005 Nhìn cái ảnh cũng thấy khác nhau rồi
@kero2005 Giá thấp hơn Oled mà hoang tưởng gì bác, vậy Oled hoang tưởng cở nào nữa
@anhlalinh Thì ông SUHD có thấy xuống giá bao nhiêu đâu
@kero2005 Bác đã dùng chưa mà biết ko bằng,OLED giá cũng có thấp hơn nhiều đâu,loại to càng đắt.
tv và đt bây giờ nên mua LG nhá;))
JennyJenny
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HollandEU68 Đúng đó bác giờ ko qua SS được đâu.
@loveubaby Nhà mình toàn xài SS thôi.
@all-in-one Mình thích tất cả hàng của Sam,hàng của Sam lúc nào nhìn cũng đẹp tinh tế,giống kiểu đẹp Hàn Quốc thật,chất lượng thấy ok.
@muathi333 gì J7 ngoài gần 6 củ mà Lazada bán có 3.7 tr thôi sao, ko hiểu họ lời cái gì?
JennyJenny
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái tên Qled lúc đầu mình cũng chả hiểu là gì nửa tìm hiểu thì nó cũng như LCD thôi
@JennyJenny Thì đều là TV nâng cấp ên thôi mà.
@loveyou16985 Nâng cấp lên thì chất lượng chắc cũng khác chứ bác nhỉ.
@JennyJenny Nó cải tiến hơn LCD chứ bạn,cả 1 đội ngũ nghiên cứu phát triển lên ,mình nghix chất lượng sẽ khác hoàn toàn.
@loveyou16985 Nâng cấp lên là cả 1 sự khác biệt chứ bạn,có thêm công nghệ chấm lượng tử nên hình ảnh màu sắc chắc sẽ khác LCD bình thường.
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốt xấu thế nào chả biết nhưng giá chát quá không thể mua được, dòng LG thấy cũng ok mà giá nó mềm hơn SS
TranToan2311
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quetoibinhchanh ngược đời gì, ra ĐMX hay NK đầy ra kìa, dòng 32" thằng lg smart chưa tới 7tr, trong khi ss internet tv đã 7tr, cạn lời
bloomerapp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huynhanhpham Em thấy vẫn có người mua đấy bác
@bloomerapp Có vậy thì nó mới sx chứ k thì bán cho ai hả bác?
@haluhalu99 Mình thấy QLED và OLED vẫn có ưu nhược điểm riêng,Qled hơn về độ sáng,màu sắc sống động hơn,OLED thì hơn về thể hiện độ đen và độ tương phản,nói chung chưa thể nói OLED là đỉnh cao tv được.
Lank Ma
TÍCH CỰC
7 năm
Fake thì vẫn chỉ là fake mà thôi 😃 Lừa người dùng vcđ . Mấy e nhân viên đi training samsung về thấy kêu QLED hơn cả OLED. nào thì QLED độ tương phản 4600 :1 cao gâp đôi OLED có 2400 :1 =)))
k nhịn được cười
summer coco
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lank Ma Bác cũng đi trainning à, sao biết hay thế, em thì k nghĩ SS là fake, thấy ở nước ngoài họ xài TV, DT SSung đầy ra mà:p
santano
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lank Ma Em có thấy độ tương phản của QLED là 4700:1, còn của OLED thì em không biết
@Lank Ma Nếu đau mắt thì chỉnh tối lại tí, chứ càng sang thì nó thể hiện độ chân that của hình ảnh càng cao
@Lank Ma Fake như thế nào bạn chỉ ra coi thử,fake vì bạn ko thích xài hàng của Sam sung ah?
vanata
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ra QLED là LCD phát triển thêm công nghệ chấm lượng tử Quantum Dot à. Là cái công nghệ gì vậy mấy bác
@hoangvo23 loa của tivi QLED thường 40W nghe cũng ok nhưng để nghe nhạc xem phim cho hay thì nên mua bộ soundbar đồng bộ sẽ hay hơn
@bcbsqn79 Bộ đấy giá rổ thế nào bác nhỉ? em thích nhất xem phim hành động mà âm thanh hỗ trợ tốt là tuyệt vời nhất ;)
@vanata noi de hieu thi la cong nghe ngay cang lam hinh anh trung thuc hon, the hien mau sac chuyen dong song dong hon do ban!
quantuhao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanata OLED là công nghệ mới khác hoàn toàn với công nghệ LCD. QLED là MOD lại từ công nghệ LCD. Tôi có tiền tôi chọn OLED. Nhìn hình thì cái OLED quá đã.
ivyivy
ĐẠI BÀNG
7 năm
LG vừa công bố những thông tin khá thú vị về công nghệ Nano Cell được tích hợp trên các dòng TV Super UHD 2017. Điều thú vị là hãng điện tử Hàn Quốc tự tin khẳng định công nghệ của mình đem lại chất lượng còn tốt hơn cả Quantum Dot (chấm lượng tử) mà Samsung tích hợp trên TV QLED, qua đó ám chỉ TV OLED ở một đẳng cấp hơn hẳn.
Em SS lại phải cạnh tranh với LG nửa rồi, biết chọn ai đây?
holaamiga
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinhholand Đúng vậy quảng cáo chỉ để mọi người biét đến sản phẩm thôi còn quyết dịnh mua hay không còn nhiều khía cạnh lắm
@ivyivy thì thằng nào cho hình ảnh tốt giá phải chăng hơn thì chon nó thôi
holaamiga
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieudotkich Chuẩn đó bác.
@ivyivy Hãng nào ra mẫu mới cũng kêu đẹp nhất thôi bạn ơi,quan trọng khi mình mua hàng nhìn anh nào mình thâý ưng hơn thì chọn,như mình ttước giờ tv vẫn thích Sam sung thì mình xài Sam sung thôi.
vanata
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con Q9 giá $6000 có chát không các bác
@mienquexa huhu... nghe nói tới cái giá hết hồn rồi, biết bao giờ em mới có được cơ hội sờ đến em nó ?
@bachtuyetmanu Tiền nào của đó thôi, bác mua vé số đi rồi may mắn sẽ có được nó
@mienquexa Nếu bác có tiền thì nên rinh ngay về đi, đừng nên do dự
buonmachi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanata Chỉ chát so với dân thường thôi bác ơi, với đại gia thì có gì đâu mà chát
giá đúng là sờ vào bỏng tay các bác ạ
@letruongthinhvuong còn nào giờ nó cũng gây bỏng vậy thôi bác ,nếu bảo ss chát thì lg cũng cắt ngọt luôn
reng reng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@congaisieuquay 49 gặp 50 thôi bác, giá cả 2 bên đang kình nhau nên chênh lệch không bao nhiêu, con nào sờ tay vào cũng bỏng tay hoặc đứt ngọt xớt thôi. Nhưng nếu có tiền thì bỏ ra cũng xứng đáng mà
@letruongthinhvuong Công nghệ mới mà bác, cái gì mới giá nó cũng chát hết.
ở đây nhà mình có bác nào chơi con giống em không ? Mới xong được ánh sáng và lắp cho phòng xem phim gđ đây
FullSizeRender (3).jpg
anhgalangn1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@matemail2017 chắc là model KS rồi 😁, vì Qled chưa được lên sàn mà
hotboytocdo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vũ An Phan chuẩn cơm mẹ nấu rồi, hàng này chỉ có hàng đại za mới nhúng ta vào được thôi thím
@betaomega Vì hàng size lớn nhà rộng mới đặt được nên nhu cầu ít đó bác.
@KenMin1989 size lớn chỉ phì hợp với hội trường hoặc nhà hàng lớn thôi, chứ mà nhà dân thường hiếm ai mua mấy loại này về lắm.
phá lấu
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhìn lại chặng đường của các hãng điện tử VD điển hình như SS năm 2014 ra mắt tivi HD, 2015 UHD sang 2016 có SUHD và giờ 2017 là QLED, họ luôn luôn đổi mới và cho người dùng những trải nghiệm công nghệ mới.
Tân SIM
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lâm hàng Mỹ An phận với chiếc tivi đang dùng ở nhà thôi bác 😁
Vũ An Phan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tân SIM Lâu lâu cũng phải đổi đời cho em nó chứ bác, an phận hoài lạc hậu lắm ạ
@Vũ An Phan Phải xem điều kiện kinh tế thế nào đã chứ bác
@matemail2017 Mình cũng thấy có SS và LG cạnh tranh nhau chứ anh Sony càng ngày càng bị tụt mất rồi.
mấy dòng mới này cứ để thời gian chứng minh hơn thua, nhưng trước mắt so về giá thì có vẻ như lợi thế nghiêng về SS hơn, còn về chất lượng và công nghệ như đã nói thời gian…
@pham gia cát bác có vẻ cũng đang nghiêng về SS hơn nhỉ, nhưng theo cá nhân tôi LG không phải dạng vừa đâu
giờ hàng điện tử càng ngày càng rẻ nên nhà nào có điều kiện trong nhà có khi vài ba cái tivi là chuyện thường, có khi trong nhà mỗi người mỗi kiểu nên có khi ti vi cũng có thể dùng riêng không chừng
anhdeptraisg
ĐẠI BÀNG
7 năm
LG vừa công bố những thông tin khá thú vị về công nghệ Nano Cell được tích hợp trên các dòng TV Super UHD 2017. Điều thú vị là hãng điện tử Hàn Quốc tự tin khẳng định công nghệ của mình đem lại chất lượng còn tốt hơn cả Quantum Dot (chấm lượng tử) mà Samsung tích hợp trên TV QLED, qua đó ám chỉ TV OLED ở một đẳng cấp hơn hẳn.
Nên sử dụng em nào đây Bác nhỉ
@anhdeptraisg Vậy thì giữa em SS và LG nhiều Fan chả biết sao mà chọn lựa sản phẩm thích hợp
LG thì công nghệ Nano Cell được tích hợp trên các dòng TV Super UHD 2017.
Sam sung thì có thêm khung tranh
linhcoffee
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maylangthang97 giá tiền quyết định hết tất cả bác ơi
phomaique88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhcoffee hai con đó đồng giá, tương đương nhau về chất lượng cũng như giá cả nên khó mà quyết đ5nh nên lấy em nào bỏ em nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019