Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TV tích hợp đầu thu DVB-T2 và những điều bạn có thể quan tâm

Trung Dt
1/7/2014 14:42Phản hồi: 1.623
1.623 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm con toshiba p2300 hồi t10/2013, mua xong nghe nói vụ tích hợp đầu thu , vãi cho người nông dân
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ugly_benny bác ko để ý thôi,với lại trong tp có TH cáp thì cần gì
giờ tivi ko có dvt-2 siêu thị nó đang đẩy hàng đi nên rẻ lắm
@vumyduc1992 khi mình mua thì không nghe tin đó , với lại khi mua 6t5, đầu năm 2014 khi có thông tin tích hợp dvb2 thì nó km còn 5tr rồi xuống 4t5, mà hài lòng về âm thanh của nó bác ạ
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ugly_benny mà đầu dvb-t2 bên kia bán có 650k kìa bác,mua về dùng chất lượng cũng chả kém nó tích hợp vào đâu,có chăng là 1 vài kênh bị co hình do tỉ lệ khung hình khác nhau thôi
vanluanp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vumyduc1992 Em ở vùng Quảng Nam, chưa có sóng DVB-T2, mua em này có thu dc DVB-T không vậy bác ? Mà hình như DVB-T chỉ có VTC phát sóng thì phải, Có bác nào biết loại VTC này free bao nhiêu kênh không ?
bài viết khá đầy đủ,m làm truyền hình thì mình thấy truyền hình tại Việt Nam mình rất manh mún,mạnh ai nấy làm,chẳng theo chuẩn nào và luôn bị các đài lớn thao túng,thích cho dân xem gì thì dc xem nấy,về phần kỹ thuật thì mình thấy các chuẩn số như DVB T2 thì gọi là có chứ HD gì chứ mờ mịt lắm,cái khó của nó nằm ở chỗ sóng phản xạ nên lỗi bit nhiều,do quá nhiều nhà cao tầng xem trường ảnh ko sâu ps: nên mua 1 con màn hình tần số quét lớn (>100hz) ,độ tương phản tốt 1 chút rồi dùng STbox cho nó nét,mà nét nhất giờ chỉ dùng hữu tuyến(CATV) sau là vệ tinh,quan điểm m thì m ko dc thích DVB T2 cho lắm,cứ DVB S2 (k+VTC)hoặc DVB C (VTVcad,sctv) là ngon nhất,có thêm chỉ cho vui!!!
mình mua TV mới có DVB-T2 này + mua anten mới chỉ để coi World Cup HD mà nói thật ngoài mấy kênh VTV có chất lượng rất tốt thì chẳng còn gì để coi hết khoảng 10 kênh là coi dc thôi mình ở Bình Dương rất gần với TP HCM
Ở nc ngoài muốn xem kênh vn cg8 còn cách lên vtc.vn với chất lựơng bèo ko qua internet 😔
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ảnh anten của mình dc mod đăng kìa. Vui quá. DVB -T2 có 3 kênh HD khá nét. Dùng rất hài lòng
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
vừa mua tivi tối qua mà chưa mang về quê test được,bác nào biết ở nam định có sóng dvb-t2 ko nhỉ
Topic hay, đúng là thông não.
Mod @Trung Dt cho mình hỏi là tv ok rồi , giờ ra mua anten là search sóng ok hay phải đk dv với nhà đài, nhà dv nào ko?
Mà ngõ anten mình đang xài cáp
@TYA Dò phát ra luôn 😁
haitac_pt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trung Dt Cho em hỏi là em ở Phú Thọ giáp Ba Vì thì có bắt đc keenh nao ko ạ??
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu đang xài cáp SCTV thì đăng kí gói HD phải không các bạn.TV nhà mình chưa có cái nào hỗ trợ DVB-T2 cả, buồn ghê.
cbao
ĐẠI BÀNG
10 năm
hỏi ngu : anten trên các máy hàn bắt được không
boyhk_206
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác cho em hỏi một chút là nếu em đang dùng MyTV của VNPT thì không cần quan tâm đến DVB-T2 phải không ạ?
Các bác cho hỏi là ở Vũng Tàu có bắt được không?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
lohado
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bắc Ninh bắt sóng VTV1 HD, VTV3HD, VTV6 HD ngon nhé.
Ae ở Bắc Ninh mua đi 😁.
TV nhà mình chuẩn cũ. Mới mua cái đầu tàu 750k chuẩn T2 để xem WC. Dò sóng ra hơn 100 kênh. Cơ mà toàn khóa mã. xem được 33 kênh. thêm kênh kể truyện gì đó của An Viên free sóng =))
a3toan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lohado Ok. Tks b nhé. M check ở nhà hàng xóm VTV1 HD vtv3hd vtv6hd bị khóa biểu tượng $, chỉ có tiếng k có hình.
lohado
ĐẠI BÀNG
9 năm
@a3toan Tại thời điểm em mua là chưa có cái đầu này
http://ictnews.vn/vien-thong/so-hoa-truyen-hinh/vtv-chinh-thuc-ban-dau-thu-truyen-hinh-so-dvb-t2-gia-699-000-dong-118674.ict
Giờ bác kiếm đâu được địa chỉ mua là yên tâm, hư hỏng gì có chỗ bắt đền là VTV rõ ràng 😆

P/s: Đầu huaxing nhà em vẫn đang xem 3 kênh HD kia bình thường nhé dù có $ ở đằng trước
a3toan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lohado E cũng định quất con vtv hd2 đó. Mà thấy nhìu bác phản hồi khóa 3 kênh giống hệt mình. Kể cũng khó chịu nhở
@a3toan https://www.nhattao.com/threads/1-chi-599k-co-ngay-dau-thu-kts-polar-dvb-t2-hd-42-kenh-mien-phi-5-kenh-hd-hang-lb-nga-chuan.2723583/
caohanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho hỏi ở Thanh Hóa có thu được không ạ?
Cảm ơn!
bác nào ở vùng chương mỹ hà nội cho hỏi bắt được bao nhiêu kênh với. tivi của mình bắt đc có 24 kênh
xauvailin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bạn nào biết ở hà nội bán loại ăng ten tròn kia ko

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Các bác cho hỏi cách trung tâm tp HCM 40km thì có sóng của chuẩn DVB-T2 không? Có ai giải thích giùm về IPTV của FPT cho hiểu.
qthong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào có ý định mua thì mua con SS có tặng thẻ AVG mà dùng, dùng hết 1 năm free thì gia hạn tiếp, dc 69 kênh và độ nét cao.
Bác nào mua TV có đầu thu DVB-T2 không thôi thì chỉ bắt đc 40 kênh free đổ lại, có khu vực chỉ 12 13 kênh. Còn muốn xem 69 kênh như AVG cung cấp ( cho 2 3 dòng TV SS ) thì bó tay.

Hiện tại cứ TV led + gói HD mà xem là ngon roi
Hay quá, không biêt ở cần thơ có không nữa hehe
Bài viết của bác rất hay. Nhưng em vẫn không hiểu lắm. Bác có nhắc tới set top box, IPTV, DVB-T2, anten bắt được 69 kênh, trong đó có cả kênh HD như VTV3 HD, VTV1 HD, VTV6 HD. Thế nhà em đang có 3 ti vi HD, dùng VTVcab, 1 TV dùng đầu thu HD của VTV và có các kênh HD kia còn 2 TV còn lại thì không có kênh HD nào. Vậy thì em muốn xem kênh HD trên 2 TV kia thì phải làm sao? Mùa WC này VTV còn khoá VTV3 và VTV6 trên mạng, vậy xem trên laptop các kênh này như thế nào?
Hơi dài, mong các bác giải đáp dùm để em tối ưu hoá thiết bị nhà mình
@Lil Gy 2Tv kia bạn muon xem HD thi dang ký thêm 2 cai Set top box nửa là xong,phí thuê bao thêm cũng ko nhiều đâu vì càng xài nhiều giá nó càng giảm.
@Lil Gy Một TV thì chỉ dùng được với 1đầu thu(set top box) thui bạn, bạn muốn 2TV kia cũng xem đc những kênh HD thì bạn phải mua thêm 2 đầu thu nữa. Đối với VTVcab bạn phải trả phí thuê bao cho dịch vụ HD, còn đối với SCTV và HTVC thì bạn không phải trả phí cho dịch vụ HD vì 2 nhà đài này đang free (sau sẽ tính phí thì mình sẽ cân nhắc bên nào nhiều chương trình hay thì mình chọn bên đó)
Mà thay đổi giọng thuyết minh như thế nào hả bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019