Twitch.tv đã có ứng dụng cho Windows và Mac, xem stream game nhanh hơn, mời anh em tải về

bk9sw
12/8/2017 10:12Phản hồi: 50
Twitch.tv đã có ứng dụng cho Windows và Mac, xem stream game nhanh hơn, mời anh em tải về
Anh em thích xem livestream game trên Twitch nay đã có thể xem bằng ứng dụng mà không cần mở trang web. Phiên bản beta của Twitch Desktop App đã được phát hành cho Windows và Mac, tính năng rất đầy đủ và có cả chế độ nền tối (Dark Mode) rất hữu ích khi xem ban đêm.

Theo Twitch thì ứng dụng desktop có đầy đủ các tính năng như trên web bạn có thể mở kênh, tìm video livestream, thích, theo dõi, "chém gió. Thế nhưng là một ứng dụng hoàn chỉnh nên Twitch Desktop có tốc độ tải nhanh hơn, mình đã cài thử và thấy sự khác biệt rõ ràng khi thao tác như tìm kênh, mở livestream xem giữa ứng dụng Twitch Desktop và Twitch web.

Ngoài ra ứng dụng Twitch Desktop cũng có nhiều tính năng mà phiên bản web không có như nền tối Dark Mode, gọi video và tiếng với máy chủ riêng, đồng bộ danh sách bạn bè và đặc biệt là hỗ trợ cả kho vật phẩm mod từ CurseForge.

Tải về Twitch Desktop App tại đây.

Theo: Twitch.tv
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

_ Để test xem có nhanh hơn so với trên browser ko. Riêng dark mode đã là 1 điểm + rất lớn rồi, giờ này Tinh tế vẫn ko có dark mode, ko tinh tế tí nào 😁
Paulpaul
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iceteazz stfu bietcchhh
quảng cáo dài ác
Sherry_4
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ mình chỉ coi twitch trên TV. Vừa nằm vừa coi sướng phải biết 😁
turung_anhve
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sherry_4 Bác xem bằng cách nào ạ?
willxlazy
TÍCH CỰC
7 năm
Có anh em nào đồng dâm ở đây ko cho hỏi trên cái này có kênh nào chiếu séc ko vây 😆
lovine
ĐẠI BÀNG
7 năm
@willxlazy Không nhé bác, stream séc là ăn ban ngay
B4nhMj
ĐẠI BÀNG
7 năm
@willxlazy đừng nói chiếu séc . cô nào làm trò quá lố là đủ lên đường rồi .
xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@willxlazy Có Mia Khalifa stream trên đó tuy nhiên chỉ nói chuyện với nấu ăn thôi 😃 không có.... đâu
lovine
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon quá đêm nay chung kết TI7 Dota 2, ah mà có anh em nào đi Pubstomp ở HN không?
Chỉ toàn xem LOL và thánh fps LIRIK
upkey1010
ĐẠI BÀNG
7 năm
Twitch web vẫn tốt chán.
Đường truyền cực tốt. Ít giật lag như TalkTv.
Mình hay vô coi Faker hay Grimzz chơi 😁
Fex_SV
ĐẠI BÀNG
7 năm
Để cài sang năm xem TI8, Secret bị loại nên TI năm nay với tôi kết thúc. Hy vọng Kuroky và đồng bọn cân được mấy team Khựa. :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@Fex_SV Để xem Lulquit xử lý Thiên Triều thế nào 😁
lovine
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bango123 LQ chắc không có cửa đâu bác ơi bọn LFY mạnh và hung hãn lắm :D
@lovine Ai biết sẽ có MAGIC nào đó :D
Fex_SV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bango123
Hy vọng Liquid sẽ giống EG TI5, cũng mong Kuroky có aegis. 😕
Youtube làm mảng gaming củng phất lắm, mình chơi VainGlory coi stream trên twitch nhiều lúc hơi giật nhảy qua Youtube coi bén luôn, chắc sợ mất phần nên phải cải tiến liên tục
@blackberry97 Bản thân Twitch chưa đặt server gần VN (hình như có server ở Sing) nhưng nó vẫn chậm lắm 😁 Được cái Twitch nhiều emotes hơn Youtube + nhiều cách để streamer được tiền từ viewer hơn streamer chuộng Twitch hơn
BachMa153
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này giờ thuộc Amazon phải không nhỉ?
xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BachMa153 Thuộc amazon. Trước anh Google định mua rồi nhưng luật chống độc quyền ở mẽo không cho phép nên gồ mới cay cú phát triển utube gaming
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cần lắm ứng dụng được đẩy lên store của win
strypper
TÍCH CỰC
7 năm
Thề
Tương lai ko gần app sẽ dần dần thay thế web mà thôi
@strypper Thực ra Twitch làm vậy để hỗ trợ thêm tính năng chat text và voice + friend (chắc cạnh tranh với Discord) Chứ Twitch vẫn sử dụng web làm nền tảng chính
Đa số người ta thấy web đang chết, mình toàn thấy ngược lại 😁
@strypper Ngược =))))
@bango123 Giờ các doanh nghiệp dùng phần mềm nền web hết. Tương lai web nhanh ko kém app đâu.
Hóng live stream ngay trên app 😁
Biết ngay là Twitch xài Electron mà 😁
Thôi web cho nhẹ máy :D
heroTM737
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bango123 Công nhận xài electron thì dùng web cho nhanh
hongdai106
TÍCH CỰC
7 năm
Cái twitch này coi trên smartphone mình thấy hao pin kinh khủng, cứ như đang chơi game vậy
Thử xem có ngon hơn trên web không.
march3090
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thôi vẫn xem web vì cài đc adblock.
anhxtanh95
ĐẠI BÀNG
7 năm
Muốn có Dark Mode? cài extension BetterTTV nhé các bác bonus thêm LUL, monkaS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp