[U18GT - U30GT Android 4.1][AP] Root- UP ROm Cho Máy Tính Bảng CUBE

applesmile
9/8/2012 13:5Phản hồi: 781
781 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KingR
TÍCH CỰC
12 năm
91 mobile sau khi nhận device, cài driver thì lại không nhận ra máy. Bó tay 😔
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
@hdtk Quan trọng nhất là em không làm sao để cái máy tính của em nhận driver đc ấy
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KingR Mang laptop tới mình làm free
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
@hdtk Cảm ơn bác nhưng em ko có lap 😔 nhà có 2 cái máy tính, cái cài winxp ở phòng ngủ thì thử cài nhưng ko đc rùi, còn cái win7 x64 ở tầng 1 thi chưa thử, để chiều rảnh thử xem sao.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KingR Mình cũng muốn giúp bạn nhưng chắc khó quá. hì
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
U18Gt có ver 1.05 kìa
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Mình up thử rồi không chạy được. Bác up thử xem
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile Em đã up thành công.
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk Có khác biệt gì không bác
thời lượng pin được cải thiện gì không
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Em mới up hôm qua xong để máy đi chơi. Hôm nay mới về. Cũng chưa biết thế nào được.
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix, e đang làm bt bận, đang bận bên box Xây Dựng thuơng gia nữa
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai biết cách kết nối chuột với mấy em này không. Chỉ giáo ae đi.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk Cứ cắm thông qua dây otg là tự động kết nối hết mà bác.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@applesmile Ok. còn bàn phím e chưa test được.
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Sau khi thay dây USB của em nó bằng dây của Samsung thì 91mobile đã nhận ra driver, nhưng khi cài ROOT thì không được T_T, nó ghi là system read-only, không làm gì đc. Bó thay toàn tập với cái máy của em rồi.
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ này
Em mở máy ra show nội thất cho ae với nghiên cứu mod cái usb 3g vào có mất bảo hành không nhỉ
Ngại ngại mở 😁
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Rách tem là thôi chứ bảo hành gì nữa. Em định mổ cơ, nhưng tại máy china nên ngại chứ máy công ty thì e mổ lâu rồi. Như mấy con galaxy em mua hôm trước hôm sau bung luôn, tại mình xem chứ không làm gì không sợ mất bảo hành.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Mà mod thì thay sim sao được hả bác? Bác dùng con usb 3g nào? Em dùng huawei e173u-1 tháo ra định mod anten nhưng lạoi này nó là anten kép, mod vào cũng như không, nó không có cần sóng như loại khác. Đành bó tay toàn tập. Còn con cube thì chưa đến lúc bung, tại mấy hôm nay e toàn phải up lại rom, máy lỗi liên tục, mà e chỉ thay font chứ làm gì đâu. Chưa ổn định nên chưa dám bung.
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk E nghĩ ra cách thay sim rồi bác, hơi xấu tý nhưng làm cái bao da cũng ổn, cơ mà thấy nội thất máy cũng chật hẹp lắm rồi với thời lượng pin kém mà cõng thêm usb sợ được 1,h là ngỏm mất
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gaco_231 Em dùng usb được gần 2 tiếng rưỡi. Mà pin e còn vừa sạc vừa dùng đấy. hi
gaco_231
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà không biết có nhét nỗi cái usb vào không, hix, ngoài này chẳng có đồ để nghịch, về quê mới có
Có bác nào up U30GT lên 4.1 chưa ak ? Có mượt hơn 4.0.4 nhiều ko ak ?

Xem trên video ko rõ lắm ! =.=

http://www.arctablet.com/blog/featured/cube-u30gt-h-android-4-1-jb-firmware-root-and-pip/
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@super_stupid Theo cảm nhận thì cũng ngang ngửa thôi bạn ak. Chỉ khác là ít lỗi hơn nhiều chức năng hơn. Dạo này trên trang 51cube cũng có up một số phiên bản up cho dòng 4.1 đấy bác cập nhật xem.
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Không Biết có bác nào up lên 4.1.1 bị như em ko? Máy em up lên xong thi vào web nó tự nhận là ipad. @_@, vào appstore nó chỉ hiện phần mềm ios.
Dàn trang nó cũng dàn theo kiểu 4:3. Hix.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KingR ;)) bạn dùng bản rom nào
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Bản của bác gbc, cop từ Bk về, bản này thì có khả năng là rom cook, vì đã root sẵn, xóa các app Tàu...
P/s: appstore là trang appstorre.vn nhé.
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Em u30gt-h của em có pin trâu vãi, nói không ngoa chứ hnay e đi khám bệnh, mà các bác biết rùi đấy, tgian khám thì ít, tgian chờ thì nhiều, thế là gần như cả buổi sáng e share wifi từ wp7 để vào web nghịch, từ chiều đến tối lại wifi thêm đôi ba tiếng nũa mới phải xạc pin.
Bạn ơi share wifi từ xp7 thì máy tính bảng của mình cần chỉnh như thế nào mới nhận được sóng? Ở nhà laptop của mình share wifi thì các máy khác đều nhận, chỉ em Cube này không nhận gì hết.
Thanks./.
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quynhbao2002 Máy tính bảng nhận sóng như bình thường mà bác. Mình dùng chương trình http://up.4share.vn/f/62505753575b5355/ConnectifyInstaller.rar này bác down về cài xem nó có bảo up lên 3.x thì kệ không nên up.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nhờ anh em 1 việc nho nhỏ tí nha. Ae vào tải thử 1 truyện xxx trên CH PLAY trong mục sách và tài liệu tham khảo ấy, mục miễn phí, ae tải thử mấy mục ngay đầu rồi cài thiwr xem có mở được không. Mình dùng con 18 build rồi cài chainfire 3d cũng không mở đc. Ae nào thử giúp mình với. Tại mình xóa mấy file hệ thống k biết co liên quan không. Giúp mình nha.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk Up........

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hdtk ai giúp mình với
E thấy bác ý ghi là WP7 mà ! Tức là đt dùng hđh WP 7 ý ! Share 3G phát thành wifi hotspot !
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Giờ cũng đang share wifi từ SSFocus wp7 đây. Mua kèm usb 3g mà chưa dùng bao h. Toàn share từ ĐT thôi. Vì 90% tgian sử dụng là có wifi mà, thi thoaảng mới xài 3g.
hdtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KingR Từ đt như thế hại máy lắm bác ạ. Em khuyên thật đấy, đừng lạm dụng.
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Hix, share wifi cho MTB thì đt nóng ran lên, nhưng mấy khi mới dùng mà. Cty, nhà, cafe... đều có wifi cả mà.
@KingR À ! Mà con U30GT này bắt wifi có tốt không bác ? Bình thường C.ty, nhà bác đểu cục phát wifi có xa em nó ko ? Có ngăn cách nhiều tường ko ạk ? E thấy con Tab 10.1 của ông anh bắt wifi cũng mạnh phết, đặt cục phát ở phòng bên, dòng của cả 2 phòng nó vẫn bắt đc !
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@super_stupid U30gt mình phát wifi từ laptop đặt tầng 3 xuống tầng 1 qua 2 lớp bê tông cốt thép vẫn bắt được và xem phim ngon lành.
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Cái
Cái này còn phụ thuộc nhiều yếu tố, bao gồm độ dày mỏng của vật ngăn cách, khả năng phát sóng của bộ phát wifi. Như trên cty mình, bộ phát wifi khoẻ thì cách 15m, 4 vách thạch cao, kho chứa đồ, linh tinh nữa nhưng sóng thu đc vẫn khỏe, còn ở nhá thì tầng trên, tầng dưới đã phải 2 bộ phát wifi roài.
có ai biết giúp với
mình mới up rom cho u30gt len 4.1. down tại trang chủ luôn. cài driver được nhưng khi up thì nó báo bi fail. mình rút cáp ra khởi động lai thì giờ không lên hình nữa. bấm đủ các nút mà vẫn không lên hình. cắm lại vào máy tinh thì không nhận nữa. mình up bằng máy để bàn, dùng win xp.
có ai biết xin chỉ dùm với.
Thanks.
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Chỉ sợ chết boot thì chả làm ăn đc gì nữa. Gửi trả lại nhà sản xuất thôi bác ạ
tuankudo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình toàn chơi kiểu này 😁. Con N900 share wifi liên tục, chỉ tội cái điện thoại nó nóng thật!

Cái kiểu rút cáp giữa chừng thế này chak toi rồi :D.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019