Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Uber cập nhật app universal đẹp cho Win 10 Mobile, có cả bản cho PC

Duy Luân
9/12/2015 22:50Phản hồi: 42
Uber cập nhật app universal đẹp cho Win 10 Mobile, có cả bản cho PC
Uber trên Windows 10 Mobile vừa được cập nhật thành app universal với giao diện mới đẹp hơn, chạy nhanh hơn và hoạt động tốt hơn trên các điện thoại màn hình to. Việc nó là universal app cũng có nghĩa là bạn có thể cài phần mềm này lên Windows 10 PC và gọi xe từ đây. Nhưng theo Uber thì bản cho desktop không thể hoạt động một mình, bạn vẫn cần điện thoại để hoàn tất chuyến đi của mình. Một số nâng cấp mới khá ngon trong đợt này bao gồm việc dùng Cortana để gọi xe, còn Live Tile gắn ngoài Start Screen thì sẽ liên tục cập nhật cho bạn biết khi nào xe đến mà không cần mở app ra. Mời các bạn tải về thử nghiệm nhé.

Nguồn: Windows Store
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Uber quả là bá đạo...nhưng em thích grab giá rẻ hơn...:p
@kungfu9 Grab giờ chưa chắc đã rẻ hơn uber đâu.
_WIN_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kungfu9 Mình hay dùng Grap để gọi Taxi cho nhanh, nhưng đi thì toàn tính theo đồng hồ nên chẳng thấy rẻ hơn mà đôi lúc còn đắt hơn Taxi khác 😁 (mình toàn chọn cái grap taxi cho nhiều xe)
Uber xài rất là thích. Giờ đi taxi mình toàn kêu Uber thôi. Tài xế nhiệt tình. Ai mà có thái độ không hay mình cho sao thấp cái là sợ liền 😁

Bạn nào mới cài app thì nhập mã khuyến mại 65bcf của mình nhé, mình và bạn sẽ được 50k trong tài khoản
PeterTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huygapro Mình vừa nhập xong. Hii
Code mình nè: PETERN2822UE
Ủa! Tưởng app universal là chắc chắn dùng được cho mọi thiết bị chứ ta?
@hiepnguyenvnese Universal thì tiện cho coder là tái sử dụng code và giao diện, giúp cho làm app nhanh hơn. Chứ đâu nhất thiết là cho PC giống toàn bộ như bản của Mobile.
zcmgyu
TÍCH CỰC
8 năm
@hiepnguyenvnese 😁 Cái này thì bạn hơi nhầm. Giờ Mic hỗ trợ Universal nhưng thực ra trong đống Devices đó họ chia ra nhiều Group khác nhau. Tham khảo hình:

Nếu bạn Dev cho cái nào thì chỉ Target vào cái đó thôi. Nếu bạn muốn cho cái khác nữa thì bạn sẽ tốn thời gian hơn một chút. Nhưng giờ đơn giản hơn xưa.
Ví dụ: Bạn làm cho Group Mobile thì sẽ được cho Tablet & Phone (vụ icon thì tất nhiên sẽ tuỳ device mà sẽ khác nhau rồi). Tuy nhiên để chạy được trên PC thì bạn sẽ tốn thêm xí thời gian. Nhưng không tốn thời gian dev lại từ đâu.
Đây là những gì mình biết được sau khi dự hội thảo Universal Windows Platform
@hiepnguyenvnese vấn đề đâu phải thiết bị nào cũng có GPS
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
@hiepnguyenvnese Nguyên tắt là vậy nhưng đôi khi ứng dụng nó cần dùng tới cảm biến thì PC làm gì có ^^
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
Grab Mac hon uber
app universal thật nhiều hứa hẹn. thấy ngon dần đều rồi đó mic
tydus1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào có xài thì xài code mình nhé! dc 50k đấy DUYN76
Sau cái vụ lùm xùm của tài xế Grab gian lận công ty thì giá của Grab đã tăng lên rồi. Bây giờ UberX là taxi rẻ nhất rồi. Các bạn nào mới đăng ký có thể dùm mã promotion LUANN34 để được tặng 50k cho chuyến đi đầu tiên.
yyluvyy
ĐẠI BÀNG
8 năm
mã 50k uberyuan3721 😁, đôi bên có lợi, hihi, thanks.
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc sắp cấm ở VN rồi
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái mà gọi là "Windows 10 mibile sẽ được hưởng lợi nhờ universal app" Satya Nadella từng nhắc đến
đã bắt đầu hiện thực rõ rồi. 😃😁:D:D
Toàn những thứ mình không cần! Muốn bắt taxi ư! Quá đơn giản với mình! Chỉ cần ăn mặc gợi cảm một chút thôi là khối xe tấp nập vào chào mời ngay
shakimaru
TÍCH CỰC
8 năm
@Emraroianhoi1990
@Emraroianhoi1990 em này anti MS rồi, bài nào về MS cũng nói: ko cần, quá dỡ, haizzz mình đã làm đc cái app chứ mà lại nguy hiểm thế
@shakimaru Nhức gì cơ
FzeNix
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguyễn Đức Minh Trí Thằng này thuộc dạng clone nhảm mà bác, topic nào cũng auto nhảm cho bằng được :p Kệ cho nó xàm :p
@FzeNix chả biết có phải bị ban không nhưng thấy hắn lập nhiều nick lắm, để ý sẽ thấy ava gấu bông, tên nick có những câu kiểu cuồng d*m và cách bình luận nhiều lúc vô cùng biến thái
không biết mục đích là gì

Mình đang ở toronto , uber đang bị lên án dữ dội
sputnik_n92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giao diện WP cũng đẹp phết đấy nhỉ.
Hàng tỉ người dùng pc thì ko thể bỏ qua đc
Oppa Ria
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cài đặt và đăng ký tài khoản trên wp10 như thế nào nhỉ. Lằng nhằng quá, mình cần vào để gọi Uber mà cứ bắt nhập mã thẻ ngân hàng, mình chỉ có cái thanh toán BIDV trong nước.Thế là ngậm ngùi gỡ bỏ Uber
k300123
TÍCH CỰC
8 năm
@Oppa Ria Uber bắt đăng ký phải có thẻ thanh toán quốc tế, bạn có đăng ký ở nền tảng nào nó cũng bắt nhập. đi làm 1 cái visa debit đi
để thử phát, vừa làm cái thẻ mastercard
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
@dinhmanhht86 bác cài thẻ đăng ký khi đi uber nó tự động trừ tiền đó nha, cái này nguy hiểm, bác nên có 1 thẻ riêng để đi uber thôi
@junky3 Vậy hả, thế éo chơi nữa 😃
chắc quay về với win 10 😁:D:D:D:D
Duy Thành.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Code đôi bên cùng có lợi cho ai cũng dùng: cv3qm
Uber thì hơn hẳn Grab rồi, bọn Grab giờ đang bị lùm xùm a em lxe tẩy chay.
Bạn nào lập tài khoản mới nhập mã UBERDEDANG để dc 50k Free cho chuyến đi đầu tiên nhé. TK cũ thì nhập TIKIFRIDAY để dc 40k cho chuyến đi Uber Black (31.12)
Ai cần làm tk Uber tiền mặt thì pm mình sẽ giúp 😁
Oppa Ria
ĐẠI BÀNG
8 năm
@viethung_91 Giúp mình làm tài khoản tiền mặt đi bạn
Tks!
@Oppa Ria inbox mình tên, sdt vs mail. Khi nào có sms gửi code xác nhận thì inbox lại mình nhé :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019