Uber điều chỉnh giá cước ở HCM từ 2/3: X giảm 15%, Black như cũ

Nam Air
1/3/2016 14:26Phản hồi: 51
Uber điều chỉnh giá cước ở HCM từ 2/3: X giảm 15%, Black như cũ
Uber Việt Nam vừa đưa ra thông báo điều chỉnh giá cước xe ở TP HCM theo phương án giảm giá, tức là có lợi cho người dùng, áp dụng từ 9h sáng ngày 2/3/2016. Nguyên nhân việc giảm giá là do gần đây giá xăng dầu đã giảm đáng kể, vì vậy giá cước cũng cần phải giảm theo. Theo bảng giá cước mới thì UberX sẽ giảm 15% và Uber VN nói là sẽ giúp chúng ta tiết kiệm được tới 40% tiền đi xe mỗi ngày. UberBlack, UberSUV giữ nguyên giá cước.

Theo so sánh của Uber, với một chuyến đi khoảng 6,5 km thì khi sử dụng xe taxi truyền thống, giá cước (ví dụ) là 104 ngàn đồng, thì với các ứng dụng gọi xe khác có mức cước khoảng 77 ngàn đồng, với UberX (giá cước cũ) sẽ tốn 71 ngàn đồng và với UberX mới, người dùng chỉ còn phải trả chưa tới 61 ngàn đồng, tức là bớt được 10 ngàn. Nếu một ngày đi 2 lần thì sẽ tiết kiệm được 1/2 tô phở.

Bảng giá mới của các loại xe Uber, áp dụng ở HCM:

Theo Uber
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nên thêm tiền tố
ở đầu vào
@ken_dkny

Tin này nếu không để
cũng đâu có sao đâu bạn, người dùng Uber và Grab hiện nay rất nhiều, update được giá mới sẽ giúp người tiêu dùng dễ lựa chọn hơn. Vài bữa nữa mong sẽ thấy tin Grab giảm giá tiếp.
@Danny_Nguyen

giảm hay ko người dùng chắc chắn biết qua email của hãng hoặc chạy quảng cáo trong app lúc sử dụng. thớt này lập ra cho người chưa dùng biết nên đc coi là quảng cáo. đây là thương hiệu chứ có phải dịch vụ công đâu
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
Taxi truyền thống thì đợi mỏi cổ chưa giảm còn Uber thì ào ạt bảo sao canh tranh dc! Doanh nghiệp VN dc ưu ái quá sinh hư hết rồi! Còn về phía ng tiêu dùng như mình thì cứ rẻ là dùng 😁
@vlcdng không hiểu chuyện thì đừng nói. uber nó tính tiền qua phần mềm , thay đổi linh hoạt được. còn taxi truyền thống dùng đồng hồ. mỗi lần cập nhật giá là phải đi kiểm định lại. tốn rất nhiều tiền. giá xăng thay đổi thì tài xế ăn thôi chứ mấy công ti , doanh nghiệp có ăn gì. nên tìm hiểu kĩ
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguyễn ThanHùng K phải tôi k hiểu mà là bạn k hiểu! Thứ nhất khi xăng tăng thì giá Taxi tăng theo rất nhanh chóng ( chắc tăng giá k cần điều chỉnh đồng hồ nhỉ) trong khi xăng giảm ( đã giảm 10 lần trong thời gian này ) thì đợi đến khi Bộ ra yêu cầu giảm phí vận tải mới làm! Thứ 2 Uber họ cập nhật bằng phần mềm, taxi cập nhật phần cứng vậy tại sao Hãng k cập nhật phần mềm như uber đi ( Bây h Vinasun và ML đều có phần mềm đấy), trong khi thế giới thay đổi từng giây trong cuộc đua công nghệ thì Taxi truyền thống lấy lý do giậm chân tại chỗ để mong sự thông cảm ak??? Tất cả chỉ là ngụy biện để moi tiền người tiêu dùng thôi
cuongnhom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn ThanHùng Ăn gì,nó giảm ăn % ăn chia rồi[emoji41]
DK Master
TÍCH CỰC
8 năm
@thangherodientu Nó tăng giá nó đều báo và mình phải click vào chữ 'tôi đã đọc và đồng ý' chứ có phải âm thầm mà tính đâu... Nước ngoài chứ có phải như VN mà sợ gian dối :v :v !!!!
bình thường đi 2 toàn pick black, đi đông thì suv chứ x ngồi chật hẹp quá :'(
7k/km s rẻ v nhỉ
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mong sao uber thay mẹ luôn mấy hãng taxi cùi bắp của việt nam luôn, thấy mấy thằng việt nam làm ăn thấy chán, khi ăn no rồi không xem khách hàng ra cái j 😔
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@Ongnoi15 Ở HN thằng Group sang chảnh, gọi chục lần ko có luôn, cũng ko thèm quan tâm tìm hiểu lại xem khách thế nào
@Ongnoi15 Xin lỗi chứ bạn cũng nên suy nghĩ kỹ tí.
Taxi truyền thống có giá cao như vậy vì người ta phải đầu tư xe. Thằng Uber rẻ thì rẻ thiệt, nhưng nó đầu tư cái gì ngoài bộ server, app?
@zinto Vậy tài xế tự nhiên có xe 😃. Cho là nhà nước thu 10% thuế thì uber vẫn rẻ hơn.
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
@zinto Vậy vấn đề ở đây là gì! Anh đầu tư nhiều tiền hơn thì a dc quyền lấy giá cao hơn??? Uber gay Grab họ làm rất tốt ở khâu giảm giá thành đầu tư => giá rẻ hơn và ng tiêu dùng có lợi hơn. Còn vấn đề thuế thì có chi cục thuế lo chứ k phải dân lo. Nhiều ng còn mị dân kiểu như "khi nó chiếm dc thị trường thì nó tăng giá lúc đó khóc k hết nước mắt" đúng chất tào lao! Chỉ cân Uber tăng giá thì tất yếu sẽ bị loại khỏi thị trường bởi khối các dịch vụ khác
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zinto Đầu tư bao nhiêu mình không nói nhưng cái thái độ làm việc của nó rất láo và chảnh chẹo, chứ ở đây mình không nói giá cả...
terran
TÍCH CỰC
8 năm
Hành khách rung đùi, các bác tài thì kêu ầm lên. Sắp tới lượng xe dự là sẽ giảm đôi chút.
khongmacca
TÍCH CỰC
8 năm
Các bạn cho mình hỏi cách đăng ký uber nhé! Thấy bên Pháp nó biểu tình dịch vụ này ghê quá, còn bên Mỹ thì thấy xảy ra hiếp dâm khách hàng nên cũng ớn.
Bạn nào hay sử dụng dịch vụ này thì thấy ở Việt Nam mình thế nào nhỉ? Gọi có nhanh không nhỉ?
@khongmacca Đăng ký dễ, cài app vào register và có credit card là được. Tôi hay đi nhanh sạch thoải mái hơn taxi. Nhưng mấy dịp lễ hay tăng giá nên để ý. Uber nội thành nhiều, còn ngoại thành chưa nhiều lắm.
Giờ cần đi e toàn đi Uber, chứ taxi truyền thống bí lắm e mới kêu, Uber rẻ nhưng chất lượng ok. E may mắn gặp toàn bác tài dễ thương ko à 😃
khongmacca
TÍCH CỰC
8 năm
@newstar9292 Em ở Hà Nội, bác hướng dẫn em cách đăng ký uber nhé 😃
@khongmacca Bạn theo link này https://get.uber.com/invite/trungn226ue để đăng ký. Sau khi đăng ký sẽ được giảm 50K cho chuyến đi đầu tiên. Để gọi Uber, cài thêm app cho phone của bạn. Giao diện của Uber app rất dễ dùng.
justin1912
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khongmacca Bác dùng mã này https://www.uber.com/invite/p6pnfntxue đăng ký và 2 ta đều có 50k free
@khongmacca TRước tiên là bạn phải có credit card đã
levinasung3
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao
Ong biet chua giam ha nham nhi
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
@levinasung3 http://www.vnmedia.vn/bds-tai-chinh/201603/nhieu-hang-taxi-giam-gia-cuoc-524099/ xem lại lộ trình giảm và giá giảm đi nhé
nduyminh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước cũng hay đi uber, nhưng dạo này toàn bắt taxi vào giờ cao điểm x2 ko, nên thôi đi taxi truyền thống 😔
mcodonm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nduyminh Bác để ý chút là thấy mà. tháy nhân hệ số thì chuyển đi taxi thường.
nightfox23
TÍCH CỰC
8 năm
Cước uber trong TPHCM đắt nhỉ, ngoài HN có 5k thôi
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Chưa đi Uber, Grab bao giờ.
tan512
TÍCH CỰC
8 năm
Đi xe buýt cho khỏe, chỉ 2.000₫/20km 😁
Đi có 6,5km mà tốn hết 71.000₫ sao mà rẻ nhỉ, đi bộ chút là tới rồi.
Uber muốn đá bay các hãng taxi VN thì nên để giá $1/10km, bảo đảm taxi, xe bus toạch hết và các chú GATO kia sẽ kiện :D
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tan512 Bác dư time nhỉ, 6,5 km mà kêu đi bộ, nhiêu đó time làm ra 1 đống tiền đấy :D
todesengel
ĐẠI BÀNG
8 năm
6,5km mà bác đi bộ có chút là tới ??? Thánh !!!
Quá đã Uber ơi! 😃
Cố lên Uber ơi, diệt hết bọn Tãxi trong nước đê
fop198x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ôi anh hùng bàn phím nhiều wa!! Mình là người đi taxi hãng M.L mỗi tuần đây, tâm sự một chút...
  • Cước taxi truyền thống cao hơn Uber vì phải chịu nhiều khoản phí để đóng cho nhà nước chứ chả có ai lại muốn charge phí khách hàng cao để mất thị phần cả.
  • Về tài xế: có người này người kia, vui vẻ / ít nói... không thể quơ cảm nắm đc.
  • Các hãng taxi dàn xe rải rác khắp TP, gọi là có nhưng có thể xe đến lâu vì nhiều nguyên nhân: lễ tết không đủ xe, vị trí xa xôi hẻo lánh,...
Có khi mình gọi đt yêu cầu xe, way đi way lại có 3-4 chiếc đến rồi. Sau khi lên xe, tổng đài gọi lại hỏi ân cần có xe đón anh/chị chưa...

Nói chung, tùy thuộc hoàn cảnh mỗi người cân nhắc dùng taxi truyền thống hay Uber/Grab để mình cảm thấy thoải mái nhất nhé!
SGC
TÍCH CỰC
8 năm
@fop198x Đồng ý với bác này luôn.

Gia đình mình cũng hay dùng Uber, nhưng lâu lâu xui thì gặp bác tài sang chảnh bất ngờ luôn....
@fop198x Nhưng có 1 thứ mà taxi truyền thống bị là vệ sinh trên xe, may gặp xe mới thì ko sao, nhưng xe cũ thôi ôi hôi, dơ lắm. Hình như họ không vệ sinh xe. Mình chọn uber vì lý do đó, sạch và khỏi lo thanh toán tiền hehe
fop198x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@harrynghiem Yeah, mình cũng gặp và hỏi thẳng với bác tài sao để xe như zậy. Ổng nói hàng ngày xe đều đc rửa và hút bụi bên trog từ sáng sớm. Đón trả khách liên tục nên ko kịp dọn, mong khách thông cảm...
Mình thấy bụi chứ ít khi gặp xe dơ, chắc hên... hoho
mcodonm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fop198x ANh hung bàn phím gì bạn? Mỗi người đi có cảm nhận riêng và cách tính riêng. Bạn đi Uber mà biết tính số tiền đi ở thời điểm nhân hệ số hay không thì nó sẽ tiết kiệm cho bạn. Là người tiêu dung, họ có quyền tiết kiệm mà vẫn thoải mái, còn ai trốn thuế, ai đóng thuế đã có các cơ quan quản lý. Còn về tài xế, bạn nói không sai. Với tôi tuỳ lúc đi Uber, tuỳ lúc đi grap, tuỳ lúc đi taxi truyền thống. Biết lựa chọn để giảm bớt số tiền mình bỏ ra.
Hôm qua mình nhập mã khuyến mãi. hyv79xzhue
Đi từ hẻm số 10 thoại ngọc hầu tới bv nhi đồng 1. Không mất tiền. Lần đầu tiên. Đi quá bất ngờ
CryDKNY
TÍCH CỰC
8 năm
đi grab luôn luôn rẻ hơn uber 😃
thanh niên ngày nào cũng đi cho hay 😃
đi uber với grab car cho sướng vì toàn xe mới
biển số toàn 51F 2015 - 2016 😃 chứ ko như tãi truyền thông biển 4 số từ đời tống đâu ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019