UberMOTO sẽ phụ thu thêm 12k cho những chuyến đi từ 0-6 sáng tại TP.HCM

ND Minh Đức
1/12/2017 10:40Phản hồi: 66
UberMOTO sẽ phụ thu thêm 12k cho những chuyến đi từ 0-6 sáng tại TP.HCM
Mình vừa nhận được email của Uber Việt Nam thông báo rằng từ ngày hôm nay tức 1/12, những chuyến đi từ 0h tới 6 giờ sáng sẽ được phụ thu thêm 12 ngàn đồng/chuyến. Số tiền này sẽ được cộng vào giá cước của chuyến đi trước khi người dùng đặt chuyến. Và lý giải cho điều này, Uber cho biết đây là mức phụ thu chính đáng dành cho các tài xế chạy xe đêm vốn phải vừa thức khuya, chịu gió mưa và thậm chí là đối mặt với những rủi ro, nguy hiểm. Anh em nghĩ sao về vấn đề này? Anh em tài xế Uber nếu có đọc được post này thì hãy comment xuống bên dưới cảm nghĩ của chính anh em luôn nhé.
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bình thường thôi. nếu cảm thấy đắt hơn Taxi thì đi taxi.
linhatm
TÍCH CỰC
6 năm
@Gabriel le đúng rồi, kinh tế đế quốc mỹ mà, cảm thấy thích thì đi thôi, lý do lý chấu làm gì.
tuancaca1133
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Gabriel le An toàn + kinh tế cân đối nhau thì đi thôi, sao phải lăn tăn. Ps: toàn đi Grap 😆
binhtam
TÍCH CỰC
6 năm
@tuancaca1133 Grap là hãng nào vậy, mới ah, có mạnh như grab không
tuancaca1133
ĐẠI BÀNG
6 năm
@binhtam Lại kiểu bắt bẻ, a biết viết sai nhưng chú cứ Tra GG đi, có đấy 😃 Thôi cứ tận hưởng giá rẻ đi, dăm ba năm nó bảo hòa thì đội giá tất, thằng nào cũng giống nhau.
Chính đáng nhưng nên tách biệt khoảng này ra và dành 100% cho tài xế
Mailinh có ai đi chưa vậy... Chắc ko chịu nỗi grab
@Vude1988 Ăn ứt lợn chứ bác. Cám max lắm.
@Mr lắt léo tải xuống.jpeg
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thietkewebchuyen Chứ bạn định đợi lấy 3k thối hả , thoáng tý đi bác ơi , mình đi rồi thấy cũng 9/10 uber , cũng quãng đường thì thấy giá rẻ hơn 10%
@minhhong12 Bạn à việc lấy lại tiền thừa thì có sai không ? Thoáng hay không không nằm ở việc đó, mà cái việc chính là giả vờ như không biết giá, bạn phân biệt được chứ ?
Phụ thu 12k và chuyển 100% cho xế. Vì bản chất Uber cũng đâu có phải hoạt động về đêm đâu, hệ thống thì chạy full time trên toàn thế giới rồi, lúc nào chả như nhau.
@spyhunter88 Mấy a system admin trực 24/24 nhá
@mannavod Hệ thống của nó toàn cầu mà đồng chí, trước giờ nó vẫn phải 24/24 rồi.
stevenluu274
ĐẠI BÀNG
6 năm
@spyhunter88 Không định vào comment đâu, nhưng vì cách bạn spyhunter88 nói nghe có vẻ còn "trẻ..." quá 😃
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@spyhunter88 Chia % cho nó nữa chứ , nó đâu tính riêng đâu
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy a đi giải toả hay sao mà đi giờ đó z
@MyNgoc1998 giải tỏa chắc sớm hơn vì hôm nào mình về khoảng 7h-9h thấy rất nhiều chị em đứng vẫy gọi, nhưng về muộn khoảng 11-1h lại thấy ít, chắc đang đi khách :v
tahitivn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MyNgoc1998 đi bar, club hay đi nhậu cũng hay về khuya lắm bạn
@MyNgoc1998 lần nào đi bar cũng 1h sáng mới về.
@MyNgoc1998 Đi nhậu về khuya đi xe nguy hiểm đặt Grab, Uber vê cho an toàn em à chứ không phải ai cũng đi giải tỏa đâu !
Mình cứ tưởng là đang đọc báo Dân Trí... nữa chứ. Tinh tế thành báo Kinh tế ùi
Lợi BP
TÍCH CỰC
6 năm
@Ngô Công Pháp 😆
Điện tăng giá 1.6%. Lý giải như uber coi cái?
@TYA Tăng 6.08% bác ơi
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Uber đang tiến dần đến với Taxi truyền thống. Đã chuyển qua Grab.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@quyit84 Grab đã phụ thu 10k từ 0h - 5h đã lâu ! Uber giờ mới làm nên đừng chửi nó nhá !
@quangtaiqn Grab thu lâu rồi nhưng không báo nên khách hàng không biết. Mà Uber HN cũng chỉ tăng thêm 10k như Gr thôi.
mình tán thành. quan trọng nhất là an toàn cho uber
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Anh em di Grad đừng dùng thẻ tín dụng nó sẽ ứng tiền trong thẻ trước ngay lúc mình đặt xe mình bị một lần thanh toán thành hai lần phí đến bây giờ vẫn chưa nhận lại được tiền tạm ứng trong thẻ của mình.
Khoa81
CAO CẤP
6 năm
@vubang Mình vẫn dùng thẻ thường xuyên có bị ứng gì đâu nhỉ
dellusa
TÍCH CỰC
6 năm
@vubang Uber cũng dính ( thanh toán tiền mặt nhưng xế vẫn trừ thêm thẻ tín dụng ) nhưng phản hồi 3p sau hoàn tiền luôn
12k đó có tính phí cho Uber ko hay tài xế hưởng hết luôn??
hongphuc9x
TÍCH CỰC
6 năm
@TienNguyenNhat Có tính phí cho uber bạn nhé
@TienNguyenNhat Dk bèo lắm. Tài xế chạy hít no khí thải đạt tiêu chuẩn vịt nam.
duykhanhxdop
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết Sài Gòn thế nào, cơ mà tài xế Hà Nội được cộng thêm 10k và số tiền đó là do khách trả.
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
@duykhanhxdop Tại sao vậy bác?
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
ae say xỉn sẽ được miễn phí phụ thu 12k + giảm 20% chuyến đi 24/24😔
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
Grab đã phụ thu 10k từ 0h - 5h đã lâu ! Uber giờ mới làm nên đừng chửi nó nhá !
Phụ thu chính đáng cho tài xế thì đừng lấy hoa hồng trên số tiền này nhá :v
saigonday
TÍCH CỰC
6 năm
500 ae giang hồ thích vụ này
Muoimeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi uber của hiệp răng thỏ thích tai thỏ chắc sưng mỏ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp