UberMOTO sẽ phụ thu thêm 12k cho những chuyến đi từ 0-6 sáng tại TP.HCM

ND Minh Đức
1/12/2017 10:40Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhtnk16
TÍCH CỰC
6 năm
em là tài xế Uber phí này có share cho uber như giá cước bình thường
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này mình tsn thành nè.co lần mình có việc đi về trong ngày 12h khuya lên tới bên xe miền Tây ra hoi xe ôm từ bến xe về tới nhà mình khoảng 4km doi 80k mắt quá mình tai uber Sài thử lúc đó 12h40 rồi mình đặt xe 1h sáng có xe chỉ có 35k mình bo thêm 15 nữa là 50k chẳng tai xe cam ơn quá trời.con xe ôm giọng điệu thấy ghét.lan đầu trải nghiệm xe om công nghệ hihi
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn thử taxi quãng đường trên 200k chưa nhỉ.
bikid_18_2
TÍCH CỰC
6 năm
12k thì không quá đắt nhưng nó có phù hợp với các đối thủ cạnh tranh không? Nếu nói đêm nguy hiểm thì đồng ý nhưng gió mưa thì ngày ngay đêm cũng vậy. Theo mình ngày và đêm đều có những bất cập , đêm thì lợi thế đường thoáng đi được nhanh hơn ít chờ đợi và tốn xăng đổi lại ban ngày thì đông đúc khói bụi kẹt xe nhiều hơn. Với cả các bác tài chạy đêm thì ban ngày họ cũng nghỉ chứ có ai chạy 24/24 đâu? Cộng thêm thì cộng bao nhiêu để không gây ra sự không đồng đều quá lớn giữ ngày và đêm
@bikid_18_2 nói như bác như cắn vào... Thằng Uber nó tính cả rồi, giá thấp lấy đâu ra tài xế chạy, chạy đêm miền bắc thì lạnh vãi ra, miền nam thì cướp giật. Chính vì không tăng giá khiến đêm chỉ có xế grab chạy. Nói chung kẹt như bác thì đừng đi đêm nhé.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@bikid_18_2 Dạ thưa ! đối thủ của Uber là Grab đã thu phụ phí ban đêm 10k từ rất lâu rồi. Đó là lý do trước giờ chỉ có tài xế Grab chạy ban đêm thôi. Uber giờ nó mới thu thì có gì mà chửi nó =)))))
bikid_18_2
TÍCH CỰC
6 năm
@quangtaiqn Mình không hề chửi bạn à? mình đang phân tích theo ý của bài viết. Bài viết đang đề cập đến những bất lợi mà tài xế chạy đêm phải đói mặt nhưng ban ngày tài xế cũng có những bất lợi của ban ngày. Ở đây là mức giá đưa ra phải phù hợp. Uber moto có sau Grab mà giờ phí cộng phụ thu cao hơn Grab 2k thì theo mình họ cũng có chính sách của họ nhưng mình chỉ nói ở đây là cộng thêm bao nhiêu để không có sự chênh lệch quá nhiều giữa ngày và đêm thôi
DoubleZero
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái ni cạnh tranh nè. hay đó
Nếu đi ngắn mà thêm 12k cũng nhiều 😁
Tốt rất tốt. Nhưng mà số tiền đó thuộc về những người lái xe. Không phải cty lấy là ok.
Ok chứ
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Grab .uber..Mai Linh Bike....cạnh tranh nhau quá
Không như Grab thông báo giá cước cố định ngay từ đầu để khách hàng quyết định có đi hay không, Uber nhảy cước theo quá trình di chuyển, có khi lúc thanh toán tăng lên gấp đôi, đi Uber riết cũng lo như đi taxi truyền thống, lo ngó đường, lo ngó giờ..... @@
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa đi của 1 bạn Uber. bạn ấy nói. Uber chỉ cộng cho Tài xế 3k vào tk. hết
Đi từ 0-6h sáng thì là Overnight à?!!? 😁
topol1990
TÍCH CỰC
6 năm
vậy là rẻ cho một phát qua đêm rồi 😁
Chuẩn bị cho Tết đây mà
Uber giờ cao điểm tính cao khiếp, cao hơn truyền thống 1.5 lần.
boykute0688
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ông ngồi sau nhìn giống minh béo vậy?
theo tui nghĩ uber muốn kiếm thêm 2k . tài xế 10k ban đêm . nên đặt 12k !
kể cả không có thì khi đi đêm về mình vẫn tip thêm từ 20-50k.
1. là vì khu nhà mình ở xa trung tâm nên tip thêm để ae có động lực quay lại chỗ nào dễ đón đc chuyến hơn
2. là họ xứng đáng nhận thêm với công sức bỏ ra làm vào khung giờ như vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019