[UBUNTU & Linux] Cùng nhau khoe screenshot nào cả nhà!

amdnhatlinh
31/10/2011 12:50Phản hồi: 78
[UBUNTU & Linux] Cùng nhau khoe screenshot nào cả nhà!
Thấy box này của mình đìu hiu quá, bèn mạn phép lập cái thớt khoe ảnh chụp màn hình Ubuntu nói riêng và các anh em Linux nói chung. Mọi người cùng show hàng nào!

Mình mở hàng trước nha, UBUNTU 11.10 và một số tinh chỉnh

Desktop

Ubuntu Software Center

Cài thêm thanh dock cho nó giống giống cái gì gì ấy...

Folder màu mè

Lens

Soft đã cài

Trình Banshee nghe nhạc yêu dấu, tự kiếm lyrics và cover

Chat Empathy và Mai bằng Thunderbird thần thánh

4 màn hình rộng rãi, nhưng chưa có màn hình để thử

Combo Unity và Awn

Cuối cùng khoe cái "Tablet Ubuntu 14 inches" màn hình cảm ứng điện ............... giật Toshiba Satellite L510-S4925 của mình

Tới phiên mọi người đó....:skip::hot:
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài Fedora nên không hiển thị làm gì
amdnhatlinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn search google cách cài gói Macbuntu đi, mình làm nhiều bước quá, giờ chẳng nhớ nổi, nói chung là cứ theo cụ Gúc!
@amdnhatlinh Bác cho em hỏi sao để đổi được màu của Font chữ vậy,Em cũng cài theme Mac vào nhưng mà nó lại ra font chữ màu trắng,giờ muốn chuyển thành màu đen làm thế nào ạ
maemo212
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp quá nhỉ. Mình đang dùng unbutu 11.10 và khá hay trừ mỗi cái giao diện của nó. Bạn chỉ cho mình cach làm giống bạn đi. Cảm ơn nhìu nhìu.:showoff:
GNOME 3.x chỉ nhanh hết pin thôi các bác ợ. Em chỉ thích Openbox với Xfce thôi 😁
dinhquyhf
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn dùng Distro nào với Openbox và Xfce thế. ArchBang và Xubuntu à?
stevedat
TÍCH CỰC
12 năm
@Hitamu Minh2 dung3 Gnome 3x, chế độ Plugged-In nên chưa biết On Battery sẽ thế nào, hihi. Dù gì nó trông OKie hơn của chủ Topic, hihi.
kolya82
TÍCH CỰC
12 năm
rất đẹp ! font chứ trên bản 11.10 cũng đẹp hơn trước
Sau khi sử dụng hầu hết các distro base on Debian, theo quan điểm cá nhân mình thấy Linux Mint 11 là ổn nhất 😁
Hoàn toàn đồng ý với bác, em dùng một số bản từ debian, red linux,....cuối dùng thì linux mint 11 phục vụ nhu cầu công việc hiệu quả và ổn định nhất. Tiếc khi LM 12 ra với GNOME 3
dinhquyhf
TÍCH CỰC
12 năm
Gnome 3 thì cũng có thể dùng Gnome sesion fallback để giống gnome 2 mà. Đây là Ubuntu 12.04 của mình.
Screenshot at 2012-01-17 21:42:53.png
dinhquyhf
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi làm sao để giao diện như bạn vậy. Phần mềm để hiển thị thông tin trên desktop là gì?
Cảm ơn bạn.
amdnhatlinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đặt giả sử là một end-user và chưa biết gì tới Win thì mình tin chắc rằng giao diện Unity là một lợi điểm của UBUNTU! Chính nhờ Unity mà UBUNTU thoát khỏi cái bóng về giao diện của Win, tạo ra nét đặc sắc cho riêng mình!
dinhquyhf
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn nói vậy cũng ko đúng, Unity thực chất vẫn là vay mượn của Windows và của MacOS. Đúng hơn thì Gnome Shell mới là đi theo 1 hướng hoàn toàn mới.
Cũng vay mượn đó bác một chút từ MacOS, một chút của Unix hay ở đâu đó mà minh chưa biết 😁
cái DOCK nằm bên tráicủa ubuntu là vay mượn của win7 nhưng bất tiện hơn 😁, nặng nề hơn
nút search hay menu nằm phía trên ko nằm trên cửa số ứng dụng là vay mượn của MAC OS
Mình thích gnome2 cũ hơn đơn giản hơn nhẹ hơn dễ dùng hơn.....
mình chuyển sang archbang vì giao diện unity nặng nề cùi bắp của ubuntu.......
KDE của arch nhẹ hơn hẳn của Kubuntu.....
trên bảng xếp hạng distrowatch ubuntu đã xuống hạng 2............
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
đẹp thiệt, nhìn còn giống MAC hơn cả windows cài MAC skin pack, mã nguồn mở có khác, chưa xài bao giờ, phải tìm hiểu mới dc
PCthanyeu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thích sự đơn giản và mạnh mẽ nên cũng chẳng có gì để khoe cả.
Cũng xài fedora thôi.
longhorn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng F16 với DE: LXDE gọn nhẹ, đen đen xấu xấu 😁
Share wallpaper đi bác :D
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng có em ubuntu nhưng cũng chưa được chỉnh chu cho đẹp đẽ, những cũng cú đưa lên show cái đã[/IMG]
Con hàng của mình, từ xưa tới nay vẫn dùng 10.04 k up lên Ubuntu mới do ngại cài lại themes 😁
Phong cách tạp nham :D

Phong cách Mac OS

đẹp wá.tiếc là mình ko có máy để thử ubuntu hay linux
minhhai990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có vẻ từ đầu đến giờ chưa có hình nào của KDE cả, bổ sung thêm một cái của distro Mepis 11:

mình cũng thích cái giao diện KDE nhưng mà khó dùng quá @@
quen xài gnome r k đổi đc 😁
em muốn làm cai thanh ngang giong pro,pro co the giup em em dung ubuntu 11.10 luon thanks pro
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình khoái Slackware hơn Ubuntu
oạch chán thế vừa xóa ubuntu cài lại xong, ko có gì để show rồi, vẫn classic của 11.10 thôi
juchiro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Conky nhé bạn. Dùng conky sẽ làm được điều đó
Của mình, Ubuntu 10.04 ổn và nhanh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119