UDID là gì và tại sao Apple cấm những ứng dụng truy cập vào UDID?

Duy Luân
3/4/2012 0:43Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Udid, giống emei của máy ấy, chơi juno wallet củng bị khoá là lock emei mà
1276216
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 động thái làm tăng giá trị của Apple, vì cấm rồi thì những thông tin liên quan đến người dùng của Apple rất có giá
cái gì cũng liên quan đến thông tin cá nhân 😁
haphong86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông tin hữu ích
thanks chủ top
UUID với mình nó rất quan trọng 😁
thông tin mới biết....thank chủ top nhé
giờ mới biết cái này 😃😃😃
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
UDID cũng quan trọng đấy, hê hê phải bảo mật thôi
Thu thập dữ liệu người dùng là một công việc luôn được các công ty tiến hành, không bằng cách này thì cách khác 😃 cấm ko cho dùng UDID thì người ta sẽ lại lấy một con số khác trong máy, chỉ đơn giản để làm id của từng máy mà thôi 😃
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
iphone của tui chủ yếu để dùng cho công việc và game tí... nghe nhạc là thường xuyên. Không mấy khi online bằng ip nên cũng không quan tâm lắm!
Thực ra mình chưa hiểu rõ lắm, hix
Hix, giờ mới biết vụ này.
ditimtriky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết rất hay và hữu ích. Mình cũng đang viết cái app, trong đó có add quảng cáo của GoogleAdmob. Hình như thằng này cũng truy cập đến UUID
xem ở đây https://developers.google.com/mobile-ads-sdk/docs/admob/intermediate#ios-testing

Vây cho mình hỏi là ứng dụng của mình có hợp lệ không? có vi phạm điều gì không? thanks
vutoantrang
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất tinh tế và hữu ích cám ơn bạn nhé
tks bài viết rất nhiều. Chính những cái ít liên quan này lại rất quan trọng khi tìm rất khó tìm hiểu thông tin về nó. trên FB của mình có một bạn đăng thông tin tuyển người chơi game yêu cầu cung cấp udid. may mà mình chưa cung cấp không tí thì chả biết thế nào !!!!
Tivi smart cũng có cái id này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019