UE Boom 2 và UE Megaboom cập nhật firmware mới: gọi Siri và Google Now ngay trên loa

ND Minh Đức
21/6/2016 9:53Phản hồi: 27
UE Boom 2 và UE Megaboom cập nhật firmware mới: gọi Siri và Google Now ngay trên loa
Hãng loa Ultimate Ears hôm nay phát hành bản cập nhật bổ sung thêm chức năng SiriGoogle Now cho những mẫu loa UE Boom 2UE Megaboom. Với tính năng này, người dùng chỉ cần nhấn vào nút bluetooth trên loa là có thể nhanh chóng truy cập trực tiếp tới thư viện nhạc, đổi bài hát và một số lệnh điều khiển khác bằng giọng nói.

Để có được tính năng này thì người dùng chỉ cần vào ứng dụng UE trên smartphone iOS hoặc Android và nâng cấp lên phiên bản mới nhất. Nói cách khác, thao tác điều khiển cũng tương tự như ra lệnh bằng giọng nói trên điện thoại, chỉ khác ở chỗ là dùng nút trên loa thay vì điện thoại. Mặt khác, với sự hỗ trợ của trợ lý ảo thì với chiếc loa, chúng ta còn có thể sử dụng bất cứ tính năng nào mà Siri hoặc Google Now hỗ trợ, thí dụ như gởi tin nhắn, nghe đọc tin, thời tiết,...

Trong thông báo phát đi hôm nay, hãng cho biết rằng: "Những người yêu âm nhạc giờ đã có thể thật sự sống trong từng giây phút, nghe những bài hát mà họ thích khi đang ở giữa hồ bơi hoặc đang lái xe với chiếc loa UE trên tay. Không cần biết là có nước, bùn lầy hay gió cát thế nào, với Siri và Google Now tích hợp sẵn vào UE Boom 2 và UE Megaboom thì người dùng không cần lấy điện thoại lên để điều khiển nữa."

Tham khảo UE
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không cần quan tâm có nước hay bùn lầy. Nhưng phải có sóng điện thoại hoặc WIFI nhé ^^
thegiang889
ĐẠI BÀNG
8 năm
em chơi xiaomi cho nó rẻ 😁
@thegiang889 Tiền nào của đó thôi
Bjo nhiều con China chất lượng âm cũng tốt lắm, độ bền thì k rõ thôi
khá đẹp
e đa dùng con này nhưng nghe qua sony x55 mê quá nên đã bán e ue boom 2 , chỉ được cái chống nước chứ âm thanh ko hay bằng sony
@quoc_anh_1603 Tôi lại thấy ue boom 2 nghe hay hơn. X5 âm nhỏ, ko vang bằng ue boom 2
khoi.ng
TÍCH CỰC
8 năm
@quoc_anh_1603 Em không biết bác có mê Sony không chứ em thấy bộ phận loa di động của Sony phế lắm rồi.
Em vừa chia tay cái SRS-X7 sau 2 năm chung sống. Hồi đó mua cũng vì thích Sony, bây giờ phải nói là hối hận với số tiền đã bỏ ra.
Âm thanh nên chọn Âu-Mỹ thì tốt hơn.
@khoi.ng Nhất trí với bác, con x33 của em nói công suất 20w chứ nghe ko hơn con JBL clip 5w cũng của mình là bao.
khoi.ng
TÍCH CỰC
8 năm
@quoc_anh_1603 Loa bluetooth thì UE Boom 2 đang được đánh giá là top1 2016 đó bác
tranbao81
TÍCH CỰC
8 năm
Con này có ăn được Harman kardon Onyx ko nhỉ ?
khoi.ng
TÍCH CỰC
8 năm
@tranbao81 Không!
@khoi.ng Nhưng nghĩ tới pin con onyx thì quá tệ cho 2600mah mà phải gánh 4 củ loa X 15w/củ haizzzzz lại còn tệ hơn JBL flip 3 16w mà pin tới 3000 mah
kieutu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang xài Megabom từ khi xài nó đã quên tất cả các hãng khác
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn hay phết mỗi tội hơi màu mè 😁
Sao con Megaboom của mình check chưa thấy update ta...
khoi.ng
TÍCH CỰC
8 năm
@minhtamtranvan Công suất thì đảm bảo đủ lớn (36W) để bao trùm căn phòng 30m2. Bass không quá sâu nhưng vừa đủ. Pin khá trâu (100% công suất thì 6 tiếng liên tục, 50% thì đc 20 tiếng).
Trả lời cuộc gọi nghe rõ nhưng âm bị vọng lại dù không nhiều, chỉ bất tiện ở chỗ mình không bít bấm chỗ nào trên loa để nhận cuộc gọi tới, phải bấm trên đt để trả lời.
Tính đến giờ dùng được 4 tháng thì mình thấy em nó khá tốt. Lúc mua được giảm giá loa còn 3tr2 nên rất mãn nguyện với số tiền bỏ ra.
@khoi.ng Bác đang nói Boom hay Megaboom? Mình thì đang dùng Megaboom, công suất em nó tính bằng dB chứ ko tính bằng W, trên hộp ghi là 90dB, đánh trong nhà lẫn ngoài trời đều ok, pin thì em chưa nghe liên tục để đánh giá trực tiếp bao giờ, nhưng mỗi ngày mở nghe một ít thì cũng phải gần tháng mình mới sạc một lần. Trả lời cuộc gọi thì dùng tính năng Knock, có cuộc gọi đến thì gõ vào đầu loa là được (áp dụng cho Play/Pause/Next/Rewind). Một số tính năng mở rộng mà mình thích là có thể đặt tên loa, tắt/mở loa từ đt mà không cần đụng tới cái loa, thả xuống nước là em nó trôi bồng bềnh luôn, có nhược điểm là phần cao su trên thân hơi dễ xước, mình mua màu xám đen, đc mấy hôm thì em nó đã xước dăm từa lưa, còn màng loa thì vẫn y như mới. Mình mua em này là 6tr tại SVhouse, và thấy cực kỳ hài lòng về em nó.
@bsolver Cám ơn bác góp phần khiến em chuẩn bị tốn 6 triệu
khoi.ng
TÍCH CỰC
8 năm
@bsolver Megaboom bác à. Giảm 40% nên còn 3tr2
Mình đang dùng em megaboom này , mình nghe thấy rõ hơn con bosse sondlink III(xin lỗi ai đang dùng con này) , lúc trước mua qua chotot, người bán có con Soundlink III mà mình nghe thấy nản lắm, không biết con đó có vấn đề gi không , đã nghe thử sony BTX 33 con này nghe hay,bass chắc. Không biết có ai đang dùng JBL chage 2 không , so với con megaboom thì như thế nào nhỉ, còn nói về pin thì em này pin khá tốt, mình mua về chỉ để xem phim thôi, lâu lâu nghe nhạc một lần thì tầm khoảng 1 tháng mới sạc. Em này nghe nhạc trong nhà thì ok nhưng ra ngoài thì nghe nhỏ. Mình chưa test em này ngàoi trời nên không biết thế nào.
Đề tài hay nhưng ít người quan tâm quá, có ai bị lỗi firmwaere khi up-date mới ko,
khoi.ng
TÍCH CỰC
7 năm
@nht1907 Update thì ko lỗi nhưng mấy chức năng ko bít test thế nào
@khoi.ng bạn thử kết nối laptop + với điện thoại xem có đc ko, kết nối song song ấy, khi nghe nhạc trên lap có thể chỉnh âm lượng ngay trên đtt, mình bị lỗi đó, lúc trước sài đc.bây giờ thì ko...còn kết nối hai loa làm loa 2.1 thì mình không có thêm loa để tesst. còn chức năng tắt mở loa trên đt thoại thì mình không dùng đc vi đt mình chạy android thấp quá 4.2.2. chưa thử chức năng này với đt đời cao đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019