Unbrick Zenfone 2- Giải pháp cứu máy cuối cùng trước khi đến trung tâm

bigghost1603
19/12/2015 4:19Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai có flashtool cho mình xin vs, bản kia là 0.7 không hỗ trợ zen 2
Cho em hỏi cái. Em xài ZE550ML thì down cái nào trong cái file mega này ạ. Em không hiểu. Cám ơn ạ

Bước 4: Dùng Fastboot nạp lại file img.
-Bước cuối cùng để đem sự sống trở lại chiếc Zenfone 2 của bạn đây.
-Có bootloader đồng nghĩa với bạn có thể dùng fastboot để flash ROM dạng img rồi.
-Tải bộ ROM img mới nhất cho Zenfone 2 tại đây:
-Chọn phiên bản ROM phù hợp (ZE551ML/ZE550ML) và tải về tất cả các file trong thư mục đó, link tải:https://mega.nz/#F!k4MHiAgL!dVuOKeH3eokcwPSNI79ffw!xwc0BJrY
Cho em hỏi cái. Em xài ZE550ML thì down cái nào trong cái file mega này ạ. Em không hiểu. Mở ra thấy tùm lum trong đó hết á. Cám ơn ạ
Giờ em làm tới bước 2, vô cái màn hình 3 màu rồi sao nữa ạ? Chuyển qua bước 3 hay là bước 4. Bước 4 thì làm thế nào e đọc ko hiểu gì hết. Cám ơn ạ
bác có thể vui lòng hướng dẫn chi tiết bước 4 được ko ạ? Em ko biết ADB là gì hết. Và cái file system.img lấy ở đâu ra vậy ạ? Hic,
xin cám ơn
Bác ơi, chỉ có file boot.img, droidboot.img trong cái file rom thôi không thấy cái recovery.img và system.img vậy có chép vào C:\adb hay không bác?
File system.img là từ file system.zip mà sao em không thấy ạ?
Bác hướng dẫn vắng tắc quá em đọc không hiểu. Máy tự nhiên bị nên ko có phải là người nghiên cứu cái này.
Cám ơn bác
Làm hết bước 2 màn hình cái tv thì chuyển qua bước 3 hay bước 4 vậy bạn? Bạn giải thích với
@duongvannam27 mình cũng như bạn nè, ZE550ML, chỉ làm tới bước ô vuông 4 màu thôi, ko nạp được androiboot, mình cũng đã hỏi cái ông viết cái bài hướng dẫn này nhiều lần, nhưng mà ổng ko thèm trả lời, như kiểu ko muốn chỉ, haizzz
@hao12030 Ổng cũng copy à nên đâu có biết đâu.

Bạn làm tới bước số 2.
Bạn down file này nè: http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/ZenFone/ZE550ML/UL-Z008-WW-2.20.40.155-user.zip?_ga=1.66698216.717826941.1470444091

Sau đó bạn bỏ cái file down ở trên cái link mình gửi đó vào ADB. Sửa tên lại thành rom.zip
Mở file START.cmd trong thư mục ADB (khỏi down file https://www.tenlua.vn/download/3c37ef26e50b690f1f/start)
Xong gõ 2 cái lệnh giống trong cái clip này là được
@duongvannam27 chưa có droi boo thì adb đâu có nhận thiết bị đâu a ơi, sao mà flash đc rom
@hao12030 mình cũng ko rành nữa. Bữa làm được nên chỉ lại hi vọng giúp được gì đó ạ.
Ad cho em hỏi làm xong hết tất cả các bước vào được màn hình chính điện thoại.rồi vào lại bootloader nó hiện ra hình 4 gạch rồi đứng ở đó không vào được cả bootloader và recovery luôn
@ankuteeeeee Mình cũng vậy ai giúp dc không...
@ThaiTQuy Mình xin cứu cánh thêm 2 bạn này là. Bạn phải làm 1 lèo luôn. Tức là khi đã vào được bôt loader thì đừng táy máy mà bấm nút nguồn để tắt hoặc khởi đọng lại. Để nguyên như thế để flash rôm
Không ai giup em ak
con ZE550ML mình làm trong máy tính nó báo thành công Pass qua hết nhưng trên điện thoại vẫn chưa hiện đc droiboot -.-
dùng mấy máy dòng zen này có ngon ko mấy bác?? Cho e xin 1 lời thực tế nèo
Vmemory
CAO CẤP
8 năm
@xedapdientailg Ngon bổ rẻ
Tìm hiểu thêm trước khi dùng, vì nhiều người số xui mua nhằm máy nằm trong xác suất bị lỗi thế là tuyên bố cạch Zenfone. Mình xài từ Zenfone 4 đến Zenfone 2, Zenfone Max vẫn thấy ngon
Liệu có tác dụng ko nhỉ??
Mình cài đủ hết các driver rồi mà máy no chỉ hiện ra như hình vậy là bị gì vậy các bác giúp em với
@Lương Minh Duy mình lỡ root. Giờ update xong cái nó bị lỗi lại
mình hiện đang nằm ở bước 2 như thế này ai có thể giúp mình với không
@Thành Trung 88 Chỉnh cái gì từ 5 số 0 -> 4 số 0 z bro ơi
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
@hieu.29.10.1996 -Mở xFSTK Downloader, trước tiên hãy chuyển qua tab MRD A0/B0 + MOOR A0 + CRC như hình.
-Sau đó vào Options thay đổi giá trị ở mục GP Flag Override Value thành 0x800000807. Nhấn OK là xong bước chuẩn bị ban đầu.
Mình nghĩ là 5 số 0 đó
@hduonghn Mình đã thử 5 số 0 và không được. Nhưng chuyển xuống lại được ngay.
Mình đoán là do lucky thôi.
hduonghn
TÍCH CỰC
7 năm
@Thành Trung 88 Tóm lại con zenfone 2 này là 1 con chết yểu dễ nhất!
máy zen 2 Z008D mình bị lỗi đang dùng bị brick, nhấn giữ nút nguồn cũng không lên, nhấn kết hợp 2 phím âm lượng cũng khá lâu mà không lên được nguồn, không rung, không lên màn hình, giờ làm sao đây mấy bác? có làm giống như trên được không?
Mặc dù pin vẫn nạp vào bình thường, chỉ không thấy đèn báo hiệu, vì thấy cái main nó ấm ấm khi sạc. Với lại máy dùng chưa làm gì hết, chưa lên 6.0, chưa root riếc gì
Zen5 của mình cũng bị tương tự, cách làm có giống trên không với dùng file nào để cài đây, máy mình zen5 T00J A501
mình làm bước 3 với 4 mãi mà không được, mấy bạn cho mình hỏi máy mình model là asus_z008d mà sao vô fastboot mode là z00a là sao mình chẳng hiểu.
tao11
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình cũng loai hoay mãi. cuối cùng bỏ qua bước 4 làm bước 3 thì máy lên được. nhưng khởi động ko có logo ASUS nữa. Vào fastboot cũng ko thấy hiển thị gì. chỉ thấy màn hình den mờ thôi. ko biết lỗi gì nữa đây. Bác nào biết fix hộ với.
à tìm được file cho bước 4 chia sẻ cho các bạn đây. đến khổ mới tìm được. kink đây.
https://drive.google.com/drive/folders/0B0swOws5j55hfndiV2FmTURVUGgxRG80U2NHOEpISkNvcExCNlJZV0ZaQnB4RnZiWXNWNjA
Cái của mình thì bấm nút nguồn nó rung. Còn lại đen xì xì. Huhu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019