[Ứng dụng] 5 ứng dụng cần có trên WP (Phần 2)

bk9sw
4/7/2012 11:28Phản hồi: 24
[Ứng dụng] 5 ứng dụng cần có trên WP (Phần 2)
Tiếp theo phần 1, hôm nay mình xin được tiếp tục giới thiệu đến các bạn 5 ứng dụng nữa, theo mình là rất hữu dụng và nên có trong chiếc điện thoại WP của bạn bao gồm Send to WP7, Free Ringtones, Microsoft Translator , Sunlight và PC Remote

1. Send to WP7: (Miễn phí)

Send to WP7 là một phần mêm hữu ích khi bạn muốn gửi một link trang web nào đó vào Windows Phone. Chỉ cần cài phần mềm vào điện thoại và vào trang này để tải phần mở rộng extension cho Google Chrome hoặc Opera, Firefox hay IE là bạn có thể gửi link từ trình duyệt sang Windows Phone một cách dễ dàng và thuận tiện.

Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing
bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Một số hình ảnh screenshot:

2. Free Ringtones: (Miễn phí)

Bạn gặp khó khăn trong việc tìm kiếm và tải nhạc chuông cho Windows Phone? Không nên nhắn tin đến các tổng đài nhạc chuông quảng cáo trên TV mà hãy dùng phần mềm Free Ringtones:

Các tính năng chính:
  • Tìm kiếm nhạc chuông theo thể loại và tác giả
  • Download nhạc chuông miễn phí
  • Nghe nhạc chuông online
  • Cài nhạc chuông đã download về làm nhạc chuông điện thoại.
Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Quảng cáo

3. Microsoft Translator: (Miễn phí)

Phần mềm dịch của Microsoft rất hữu ích với khả năng dịch đa ngôn ngữ và nổi trội với tính năng dùng camera phát hiện ngôn ngữ trên giấy và dịch sang ngôn ngữ khác (có hỗ trợ tiếng Việt). Phần mềm thực sự hữu ích và được đánh giá rất cao, hy vọng nó có thể giúp cho các bạn trong việc học tiếng nước ngoài hay đơn giản là để … nghịch những tính năng tuyệt vời của nó.

bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Quảng cáo

4. Sunlight: (Miễn phí) + (có phí 0,99$)

SunLight là phần mềm sử dụng đèn Flash của điện thoại làm “đèn pin” với nhiều tính năng như:

• Vô hiệu tính năng tự động khóa màn hình khi đèn flash đang bật
  • Icon mang phong cách Metro
  • Có thể sử dụng nút camera để bật/tắt đèn flash
  • Có thể lắc điện thoại để bật/tắt đèn flash.
Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

5. PC Remote: (Miễn phí) + (có phí 2,99$)

Mình đã từng dùng qua nhiều phần mềm remote trên MarketPlace nhưng đặc biệt hài lòng với PC Remote do singhisoumya phát hành, hiện phần mềm đã có hơn 380000 lượt download.

Chỉ cần cài đặt một server đơn giản ở máy tính download ở http://www.pcremoteserver.com/ là bạn có thể kết nối và điều khiển máy tính bằng chiếc Windows Phone yêu quý của mình chưa bao giờ dễ dàng hơn thế. Ngoài việc dùng điện thoại để điều khiển chuột, bàn phím, hiển thị màn hình máy tính trên điện thoại để điều khiển, PC Remote còn cung cấp cho chúng ta những công cụ riêng biệt để điều khiển những trình chơi Media như Windows Media Center, Mediaplayer Classic, XBMC, iTunes,VLC,v.v… Nó còn giúp chúng ta điều khiển trình chiếu PowerPoint trên máy tính, hỗ trợ các thao tác như Shutdown, Restart, Logout…

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
Toàn phần mềm hữu ích, cám ơn bk9sw nhiều nhé 😁
Mình chưa thấy cần nhưng cũng cám ơn bạn đã chia sẻ!
mình thích PC remote
Mình hiện tại đang quản lý sv windows, đôi lúc đi ngoài đường cần remote vào làm vài việc :X
cái Translator lợi hại lắm! 😁. Dịch bằng cameả thì tuyệt vời!
cái Pc remote lợi hại thiệt. :eek:
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@lam_phong919 bạn điền ip mà báo lỗi chứng tỏ bạn đã điền sai ip, nên nhớ là điện thoại và máy tính phải kết nối cùng 1 mạng wifi nhé. Để xem ip bạn có thể bấm vào phần logfile ở server trên máy tính để xem. Còn password thì nếu bạn có đặt password ở server trên máy tính thì bạn mới cần nhập, còn không thì bỏ qua
@vt2912
zintx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lam_phong919 bạn cài cái sever vào . khởi động nó trên PC
sau đó vào app trên đt phần computer đừng có ấn dấu + mà ấn vào cái dấu refresh ấy nó sẽ tự động search ra PC của bạn thôi
lưu ý là pc và đt phải cùng kết nối vào 1 mạng wifi và tốt nhất nên để chúng nó gần nhau cho chắc 😁
app này hay tuy nhiên vẫn có 1 số hạn chế là khi mình control mấy ct music player trên đt thì nó ko tự mở trên pc mà mình phải tự mở thủ công :D
với cả khi đk chuột thì ko chọn nhiều đối tượng cùng lúc đc 😔
ko biết bản thu phí có cải thiện việc này ko 😃
@vt2912 Bạn ơi k Sync với máy tính bàn được à bạn. Mình làm đến bước cuối cùng thì nó ra cái lỗi 1005 >"<
gagaxy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất hữu ích! Mình đã cài hầu hết trong số đó
trên đt thì điền IP là phần IP ADDRESS trên phần mềm trên máy tính đó.
Mình thích dịch bằng CAMERA của Translator! Vô cùng lợi hại!
cái này mình vẫn chưa hiểu cách tải lắm bác nói từ từ giùm mình cái
mình kick vào biểu tượng con mắt rồi nó xuất hiện chế độ camera rồi mình phải làm sao nữa vậy bạn
bạn cho mình hỏi cái free ringtunes thì máy có cần phải full unlock k hay cứ thế dow về là cài làm nhạc chuông được luôn :-s
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@l0g_ag0 cứ thế download về thôi bạn ạ 😁
thank bạn. đi chơi đã tí về nghịch sau 😁
tình hình là e vẫn chưa biết cách cài các ứng dụng này
mình hướng cái camera lên biểu tượng này hà mấy anh
có anh nào chỉ giùm e 1 cách từ từ cái

MrV2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoctoan2011 Từ màng hình start, bạn bấm phím cứng có hình nút tìm kiếm > vào màng hình của Bing, nhìn phía bên dưới có cái biểu tượng con mắt sau đó thì giơ camera lên soi cái hình trên, nó hiện ra tên phần mềm lấy tay chọt vào đó là nó ra chổ để down app
mình dơ con chuot len man hinh may tinh lay cai bieu tuong do ha anh
upppp and thank bác
Sang Dang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần mềm dùng flash làm đèn có 1 app cũng hay tên là flashlight-X miễn phí nữa nha các bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019