Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Ứng dụng] Các phần mềm Việt hay trên WP (Phần 1)

bk9sw
15/6/2012 9:51Phản hồi: 48
[Ứng dụng] Các phần mềm Việt hay trên WP (Phần 1)
Trên MarketPlace của WindowsPhone hiện nay đã có nhiều những ứng dụng dành cho người Việt rất hữu ích, và phần lớn là miễn phí. Mình xin được giới thiệu đến các bạn một số ứng dụng như thế:

Lịch việt: (miễn phí)

Đây là một trong số nhiều ứng dụng mà Zendios phát triển cho Windows Phone. Người Việt chúng ta thường có thói quen xem âm lịch nên Lịch Việt sẽ là một ứng dụng cực kỳ hữu ích. Ngoài tính năng xem ngày âm dương, phần mềm còn cho biết những ngày tốt xấu cho từng công việc như động thổ, xuất hành, khai trương, v.v... Phần mềm cũng hỗ trợ Live Tile và đặc biệt cho phép tạo sự kiện và đồng bộ với Windows Live.

Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing
bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Một số hình ảnh screenshot:

Tra cứu PHONG THỦY: (miễn phí)

Phần mềm trình bày khá toàn diện và đầy đủ các tri thức cơ bản về Phong Thủy đối với kiến trúc nhà ở liền kề (nhà ống) giúp cho người sử dụng có cái nhìn đầy đủ hơn về khoa Phong thủy, phần nào có thể qua đó mà ứng dụng nhằm bố trí tốt hơn cho căn nhà của mình dựa trên thiết kế tiện dụng hỗ trợ la bàn số chọn sơn hướng tọa vị, hình thể kiến trúc công trình lập ra LỤC THẬP TỨ CỤC. Đồng thời cũng là để cung cấp thêm tư liệu cho những người muốn nghiên cứu chuyên sâu hơn về khoa Phong Thủy.

bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Quảng cáo

Vieather: (miễn phí)

Phần mềm dự báo thời tiết cho người Việt với nhiều tình thảnh phố trong nước và thế giới theo giao diện Metro UI. Vieather sử dụng dữ liệu của WeatherBug - dịch vụ dự báo thời tiết lớn nhất thế giới để đạt độ chính xác cao nhất. Tương tự phầng mềm Lịch Việt, Vieather cũng là một sản phẩm của Zendios và phần mềm cũng hỗ trợ tính năng Live Tile để cập nhật thông tin ngay từ màn hình chủ.

Quảng cáo

VietBus: (miễn phí)

VietBus là ứng dụng cung cấp thông tin các tuyến xe buýt ở Hà Nội và TP Hồ Chí Minh bao gồm các thông tin về: số tuyến, lượt đi, lượt về, giờ bắt đầu và kết thúc trong ngày...

Thị trường: (miễn phí)

Thị trường là phần mềm theo dõi giá vàng, tiền tệ trong và ngoài nước. Phần mềm hỗ trợ cập nhật Live Tile và đây cũng là một sản phẩm của Zendios.

GoldenKey: (miễn phí)

Golden key là một cẩm nang y học giúp cho bạn dễ dàng tra cứu các thông tin về y khoa. Ngoài ra, phần mềm còn có các công cụ để bạn dễ dàng kiểm tra sức khỏe của mình như công cụ tính chỉ số BMI, công cụ tính lượng Calories hàng ngày mà cơ thể cần, công cụ dự đoán chiều cao của bé ...

GiaoThongPhone7: (miễn phí)

"GiaoThongPhone7 là ứng dụng hỗ trợ trong học luật giao thông tại Việt Nam. Người dùng có thể tham gia một bài thi mô phỏng tương tự như ở trường dạy lái xe. Có hỗ trợ xem lý thuyết cùng với đáp án.
Giao diện thân thiện, dễ sử dụng, hy vọng bạn sẽ vượt qua các kỳ thi một cách dễ dàng.

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
Toàn ứng dụng hữu ích và thiết thực cho người Việt 🆒
hay lam,bua nj minh moi biet cai bing dung de lam j do
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@Bmw_audi dần dần tìm hiểu bạn sẽ còn biết nhiều cái thú vị hơn nữa 😁
hj.tuog mo cai bing do de trang tri cho dep chu,mua may 2 tuan roi ma chua dung toi no lun
@Bmw_audi nó còn có nhiều tính năng hấp dẫn khác

P/S: bạn nên gõ tiếng Việt có dấu nha 😁
sắp mua lu900 nên xem. thanks bác
Cái goldenkey và vietbus MK của em ở Singapor search không ra! Còn cái viether thì dự báo hơi kém chính xác! Dalat mà nó kêu 30 độ! :p
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@warmboy24 bạn thử dùng tài khoản live US chắc sẽ có. Còn vieather lấy nguồn dữ liệu từ weather bug, mình thấy cũng đảm bảo mà
@vt2912 mình thử các app thời tiết khác thì thấy có mổi app weather view của ms là khá đúng. Cái viether nay lâu lâu báo SG ban ngày mà 24 độ! :p. Mà không biết mình đổi region của tài khoảng live thì mk có tự đổi theo không bạn?
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@warmboy24 rất tiếc, có lẽ bạn sẽ phải lập một tài khoản live mới 😁
toàn những ứng dụng có ích, như thế thì đâu thiếu ứng dụng gì đâu nhỉ, tank mod
24/6 này sắm Lumia 900 rồi vầy cho mình hỏi nên lập TK Live là US hay VN thì tốt hơn.
Và mình muốn cóp danh bạ từ Symbian, Adroid hay từ Icould thì làm thế nào
Lần đầu tiên dùng WP mong các bạn giúp đỡ
@cuongcon1980 lập tk đăng ký USA.1 là bạn chuyển danh bạ qua sim,2 là trong máy symbian có chức năng đồng bộ danh bạ bằng bluetooth.khi chuyển qua hết rồi,bạn chuyển hết danh bạ lên tk winlive,face,email... tùy ý
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
theo mình thì ban đầu bạn nên chọn tài khoản Live là US, sau này MarketPlace Việt Nam thanh toán dễ dàng thì đổi tài khoản Live khác cũng ko sao, lưu ý là muốn đổi tài khoản live phải reset máy, mất hết dữ liệu
đơn giản là bạn đồng bộ danh bạ lên một tài khoản online nào đó ví dụ google, sau đó thì sync vào WP, danh bạ trong SIM cũng có thể đưa vào máy
theo mình biết thì khi đổi lại TK thì phải Hard reset phải ko bạn ? nếu thế thì sẽ mất hết dữ liệu.
@ Ok mình đã có dạnh bạ trên google
@cuongcon1980 uhm.mất hết ứng dụng vs game,danh bạ...về mo lun.khi khởi động lúc mới mua máy thì đăng nhập luôn tk winlive nên h muốn cái khác pải reset đó mà.sai thì làm lại thôi lo j bác
cái tra cứu phong thủy sao mình tải về lại ko có ngày 31 dương lịch nhỉ
Tiện đây cho hỏi có app từ điển A-V,V-A nào cho Lumia WP ko cần mạng mà có phát âm thanh không các bác ,ai biết chỉ giúp với
@meominhtien có ai chỉ giúp mình phần mềm này với
@meominhtien Bạn nên tìm trước, mình đã có 1 bài giới thiệu về 2 cái từ điển dùng offline, xem thêm tại ĐÂY, ngoài ra còn có cái từ điển v-Dictionary cũng khá tốt, bạn tìm trên Marketplace sẽ thấy ;D
@bk9sw mình đang dùng v-dictionary nhưng lại ko co
@bk9sw Mình đang dùng V-dictionary khá hay nhưng không hỗ trợ âm thanh ,nhiều khi muốn nghe để biết mình phát âm như thế nào cho đúng .
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@meominhtien có âm thanh nếu bạn kết nối mạng đó
link down đâu vậy các bác
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@congthuan ô hay, bạn đọc bài viết chưa thế, có hướng dẫn tải về bằng Microsoft Tag rõ ràng thế còn gì hihi 😁
Chào mọi người.
Để tăng thêm tính hữu dụng của phần mềm, e đã quyết định đưa GiaoThongPhone7 lên v2.0, cập nhật thêm một vài chức năng mới.

Xem thêm ...
@dodinhvinh90 Mình ko tải được file ở media, máy báo là lo hỗ trợ.
@dodinhvinh90 Bản này bị lỗi bác ơi, em trả lời gần hết thì nó bị out ra.
tuananh577w
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao máy mình ko cài vietbus và golden key được nhỉ, Nhớ là lúc đầu đăng ký live ID thì nhân viên hướng dẫn là cứ chọn location nào gần việt nam nhất (nó kêu hẳn là singapore) thế là chọn xong, tới giờ không đổi location được, và cài một số phần mềm không được, ailatrieuphu cũng không đuợc nốt..máy chính hãng được nhân viên lumia tư vấn đàng hoàng đó.hix.
đang cài đây
Nguyenvu306
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn một ứng dụng xem truyền hình nữa đó là mobitv của viettel .
Đến khi nào có phần 2 thế bác chủ thớt ơi 😃
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@loiducnguyen cứ chờ đi bạn, sắp có rồi 😁
Thank chủ thớt nhé,,, tiếp tục up lên cho a e dùng nào ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019