Ứng dụng Calendar mới cho Windows 10 đẹp quá

Duy Luân
12/9/2019 22:15Phản hồi: 121
Ứng dụng Calendar mới cho Windows 10 đẹp quá
Một số hình ảnh được cho là ứng dụng Calendar mới của Windows 10 đã rò rỉ, cho thấy một app quản lý lịch đẹp hơn, vui vẻ hơn và dễ dùng hơn. App mới được thiết kế theo phong cách Fluent Design, nó có nhiều khu vực trong mờ, bên trái sẽ là lịch tháng và bên phải sẽ "zoom" vào từng tuần để bạn dễ xem việc của mình hơn. Nút tạo sự kiện mới sẽ luôn nằm ở góc trên bên trái, đại loại giống như cách mà Google Calendar hoạt động. Giao diện tạo event mới cũng đẹp hơn và gọn gàng hơn. Từ app Calendar, bạn có thể dùng shortcut để truy cập nhanh vào danh bạ, email, danh sách việc cần làm... Rất giống cách Google làm với bộ Gmail - Calendar - Keep - Contacts, chỉ khác đây là app desktop.

Chưa có thời điểm chính thức ra mắt của app Calendar mới này, có thể nó sẽ đi chung với bản Windows 10 Update kế tiếp.

Calendar-Beta-1.jpg Calendar-Beta-2.jpg

121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truonghuydn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn đẹp hơn thật, thanks anh
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
đến lúc em nó đẹp hơn thì mình lại ko dùng win nữa rồi @
huyanh147
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MrDuc2010 Vậy chẳng lẽ lúc bạn đang sử dụng laptop,muốn xem lịch bạn lại cầm điện thoại lên sao?
thonglb
TÍCH CỰC
5 năm
@MrDuc2010 Sync mà bạn.
w3blake3w
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MrDuc2010 Cho đến khi bạn dùng outlook!
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
@w3blake3w Có ai ép sài outlook đâu, có mấy cái khác thay thế trên nhiều nền tảng mà.
Chắc cả Mail đi cùng bản mới với giao diện này luôn. Cơ bản gọn nhẹ đỡ rối hơn bản cũ
Dạo gần đây win có vẻ làm đẹp hơn nhiều!
kan299
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phatkrongana Máy mac cài win chạy mình thấy còn đẹp hơn chạy macos ấy chứ 😃
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp vậy ta, thôi mình sẽ cố sắm em Macbook vừa chạy MacOS vừa chạy Win để trải nghiệm trọn vẹn vậy ;)
@causelove94 Thế nên mua dùng được mấy hôm là phải tiễn con Mac đi vác con Dell Xps về. Khỏe thân hẳn ra
@causelove94 Có nhiều người bạn mình rất bận rộn, họ mua Mac và bán về mua máy win (cũng xịn, giá cao cả nhé). Lí do là bởi họ bận tới mức không muốn tốn thời gian ngồi tìm hiểu lại từ đầu. Thời điểm bây giờ mình nhìn lại chính bản thân, nếu không phải vì đã tiếp cận Mac khoảng chục năm trước, lúc đang là sinh viên có thời gian thì chắc chắn mình sẽ không dùng Mac ở thời điểm này.
kan299
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trung76 =)) từ trẻ trâu đến già trâu bác ạ
@vicktorbui Công nhận tìm phím Ctrl với atl không thấy đâu, copy cut paste cũng quái. Mất thời gian quá lại quay về dùng Win
Nhìn đẹp và trực quan hơn
Về địa điểm trên lịch có vẻ chưa tốt lắm ở Việt Nam. Giải pháp là cài app lịch của Google, cài tài khoản lịch Outlook vào app. Khi có sự kiện cần địa điểm chính xác thì mở sự kiện đã tạo của Outlook bằng app Google Calendar và nhập địa chỉ chính xác.
@soloshevcento cài outlook trên điện thoại, khi nhập vị trí thì trên đt sẽ ra gợi ý đầy đủ, lưu lại và đồng bộ với Lịch trên Win luôn nhé!
@j_cage Coi chừng bạn nhầm, Outlook nào nó cũng lấy dữ liệu vị trí của Bing Map thì làm sao có đủ hàng xài như GMap. Về cơ bản app trên PC hay điện thoại đều ngang nhau thôi.
Mình vừa tést rồi, có dùng app điện thoại kết quả không khá hơn.
hieubonbonn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Wow
Hi vọng bản nâng cấp sau hỗ trợ cảm ứng tốt hơn, các icon làm to hơn tí để dùng ngón tay cho dể.
Còn về giao diện, tính năng Win 10 ngày càng ngon rồi.
Quan trọng có đồng bộ được với Google Calendar hay không
@p700i sao không, nó cho nhập tài khoản Google đấy!
quanghuy1242
ĐẠI BÀNG
5 năm
@p700i Hàng của Microsoft, mà lại quan trọng đồng bộ được với Google Calendar không? Cơ mà câu trả lời là được
hungbui90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thêm đc âm lịch nữa thì hoàn hảo
Đẹp 😃
mimosa1805
TÍCH CỰC
5 năm
Thật sự mình rất thích win10 luôn ấy.
Lịch hay dùng nhất vẫn là out look chỉ thua mỗi lịch của ông BB thôi tự add mail liên quan đến sự kiện của mình tiện vãi luôn ấy
vietvohoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang chờ đợi! Tks mod shared!
Có thêm ngày âm thì tốt nhỉ
Màu mè xấu quắc. Lên cái lịch thứ xấu ngày 13 luôn ace cẩn thận 😁
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đến lúc em nó đẹp thì mình đã chia tay mất tiêu
Đẹp thật

Xu hướng