Ứng dụng chơi nhạc trên Chromecast và Chromecast Audio từ bất kỳ website nào

Duc Cuong 90
28/10/2016 13:18Phản hồi: 2
Ứng dụng chơi nhạc trên Chromecast và Chromecast Audio từ bất kỳ website nào
[Cập nhật] Phiên bản mới nhất 1.0.2 đổi tên thành "TuboCast for Chromecast Audio" nay có hỗ trợ thêm youtube, hiện là app duy nhất cho phép chơi nhạc youtube trên Chromecast Audio, app chỉ lọc lấy audio track của youtube thôi nên chơi nhạc sẽ nhẹ hơn rất nhiều so với việc load cả video lên Chromecast Audio.

Video demo mới cho youtube:

Chào các bạn, nếu bạn nào đã mua và dùng thử thiết bị Chromecast của Google hẳn sẽ nhận ra rằng có rất ít web nhạc của Việt Nam hỗ trợ cho ứng dụng này, mình có sử dụng qua sản phẩm của Zing trên Android nhưng sản phẩm này chỉ hỗ trợ chạy video, và chạy không được mượt lắm.

Vì vậy mình viết ứng dụng này giúp tạo list và chơi nhạc từ bất cứ websites nào, bạn chỉ cần bật ứng dụng, mở websites và ấn vào nút chơi nhạc (Với nhaccuatui.com thì bạn phải nhấp vào nút play thì app mới nhận được link, còn như zing mp3 thì bắt được link luôn), ngoài ra app của mình còn hỗ trợ soundcloud và rất nhiều các websites khác.

Điều đặc biệt của app này là nó giúp tạo được list nhạc từ nhiều trang khác nhau và chơi nhạc trên Chromecast, trên app vẫn hiển thị trạng thái khi chơi nhạc, nhưng thực chất thì nhạc được load và chơi trên Chromecast nhé, nên dù bạn có tắt wifi hay đi chỗ khác thì chromecast vẫn tiếp tục chơi nhạc.

Hiện app chỉ hỗ trợ chơi nhạc audio, chứ không chơi videos, nếu app này có người dùng thì mình sẽ viết tiếp app tương tự để chơi video 😃.

Có 1 lưu ý nhỏ là links mà apps nhận được từ các websites sẽ bị hết hạn sau 1 khoản thời gian nào đó, như nhaccuatui với zing thì cập nhật mỗi ngày 1 lần, còn soundcloud thì cập nhật khá thường xuyên, nên hiện giờ việc hỗ trợ cho soundcloud khá hạn chế, mình đang tìm cách khắc phục, còn các trang web khác của Việt Nam thì chạy khá ổn.

App được tối ưu cho Chromecast Audio, nhưng chạy được trên cả Chromecast thường nhé, mình dùng app mặc định của google trên Chromecast nên giao diện trên TV chưa được đẹp lắm, mình sẽ sửa phần này trong các phiên bản tiếp theo.

Rất mong các bạn nào có Chromecast thì cài thử và cho mình ý kiến để tối ưu app nhé, các bạn bình luận ở đây, trên playstore hoặc trên fanpage, mình cảm ơn.
Link cài đặt: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.sibimobilelab.castwebaudio

Còn đây là video demo trên youtube:

Quảng cáo

Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[Cập nhật] Phiên bản mới nhất 1.0.2 đổi tên thành "TuboCast for Chromecast Audio" nay có hỗ trợ thêm youtube, hiện là app duy nhất cho phép chơi nhạc youtube trên Chromecast Audio, app chỉ lọc lấy audio track của youtube thôi nên chơi nhạc sẽ nhẹ hơn rất nhiều so với việc load cả video lên Chromecast Audio.
Screen Shot 2016-11-04 at 5.18.23 PM.png
Screen Shot 2016-11-04 at 5.18.41 PM.png
Screen Shot 2016-11-04 at 5.19.14 PM.png
Screen Shot 2016-11-04 at 5.19.48 PM.png
Screen Shot 2016-11-04 at 5.20.25 PM.png
Screen Shot 2016-11-04 at 5.20.38 PM.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095