Ứng dụng đọc tin tức Facebook Paper sẽ ngừng hoạt động vào tháng sau

Duy Luân
1/7/2016 1:36Phản hồi: 31
Ứng dụng đọc tin tức Facebook Paper sẽ ngừng hoạt động vào tháng sau
Paper, ứng dụng đọc News Feed và tin tức theo kiểu tạp chí của Facebook, hiện đã bị gỡ khỏi App Store và sẽ chấm dứt hoạt động vào ngày 29/7. Ứng dụng này được giới thiệu lần đầu tiên năm 2014 như một giải pháp thay thế dành cho app Facebook với giao diện mới lạ hơn, nhưng hồi năm ngoái Facebook đã giải tán Creative Labs, đơn vị đứng sau Paper, vậy nên động thái hôm nay cũng không quá ngạc nhiên. Facebook nói thêm rằng họ sẽ cố gắng cải thiện trải nghiệm đọc tin tức trong app Facebook để người dùng không phải cài nhiều phần mềm khác nhau vào máy. Chức năng Instant Article là một trong số đó, và nó cũng được xây dựng bởi chính những thành viên của Paper và tái sử dụng là nhiều đoạn mã, nhiều thành phần tương tự.

Nguồn: The Verge, Engadget
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cách nào tắt cảnh báo Use Data khi mở 1 website trong app Facebook trên Android không nhỉ?

kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@Black Mamba Cái đó hình như do liên kết nhà mạng, mấy cái gói cước facebook 5k 1 ngày đó
@kimthoaduy Không phải bạn ơi, mình không dùng mấy cái gói cước đó, đây là cảnh báo của app FB thôi, kể cả mình đang kết nối Wifi hay 4G nó cũng đều hiện ra hết.
tminhdn
TÍCH CỰC
8 năm
@Black Mamba Nó cảnh báo thế, ko có nghĩa là nó bắt bác dùng 3G. Cái thông báo này có thể hiểu là: "ông đang lướt fb và bấm vào cái link vớ cmn vẩn nào đấy liên kết tới 1 trang ko phải của fb, thì nếu ông đang lướt = 3g (mà tụi tôi éo cần biết ông dùng 3g hay wifi, tụi tôi chỉ cảnh báo thôi), ông có thể phải mất tiền vì cái trang đấy nó có thể có video, nhạc blah blah blah" :v
Nó nhắc chừng bác thôi, nếu bác đang xài wifi thì kệ cmn, còn bác xài 3g thì coi chừng tốn dung lượng (hiển nhiên :v)
@tminhdn Cảm ơn bác, ý nghĩa của thông báo thì em hiểu, cơ mà đang hỏi xem có cách nào tắt nó đi một lần và mãi mãi không thôi.
Đọc tin mình ít khi dùng facebook, vô luôn vnexpress, tuổi trẻ, ...
Tiếc quá! Mình thích ứng dụng này
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Bị ban nick cũng được, nhưng sáng ra đọc tin tui chịu hết nổi rồi, mấy cái báo khác đếch có comment được, anh em Tinhte tạm thời đừng công nghệ công nghiết nữa, bọn "đầy tớ" tụi nó cho' lắm rồi, nó đi đêm làm sao mà ra con số $500tr USD đền bù??? Cái kênh nhiêu lộc thôi mà mất cả 1tỷ USD để nạo vét, phải làm gì đi thôi các bạn ơi, chúng ta trẻ mà, phải cứu đất nước khỏi bọn cho' chê't tham quan đi thôi, aaaaaaaaaa
@hieu_map Ờ, theo dẫn chứng của bạn thì con kênh đó chỉ nạo thôi đã hết 200m USD :v. Thế mà hàng trăm km bờ biển bị ô nhiễm hàng chục năm mới hồi. Hàng chục triệu người dân bám vào biển kiếm ăn phải tìm kế khác mưu sinh. Thế mà bọn chúng chưa bàn bạc với dân, chưa thống kê thiệt hại đã bung ra một mớ tiền bèo bọt để bịt mồm dân. Không tức, không kích động mới lạ.
@huy9988 Tui đéo ưa từ lâu rồi, trước cả vụ Formosa nữa
Nói chung là no comment với số tiển mà Formosa nó đền bù, quá thấp
Cuối đầu xin lỗi, đền 500 chai obama, chính phủ bảo khoan hồng với Formosa. Cái WTF gì đang xẩy ra thế?
00986
TÍCH CỰC
8 năm
@huy9988 đồ khùng, muốn gào thét lên thì lên trung ương
quangtaiqn
TÍCH CỰC
8 năm
@huy9988 Ok ! Bạn muốn làm chứ gì. Muốn kêu gọi người khác thì hãy làm gương trước. Chẳng cần gì to tác cả chỉ cần những việc từ những việc nhỏ thôi như đừng hút thuốc, không nhậu nhặt, bỏ rác đúng nơi quy định, dọn dẹp vệ sinh nơi mình sống như mấy ông Tây hôm trước lên báo, đi đúng luật giao thông, tự bỏ tiền tổ chức các hoạt động ngoại khóa dạy cho các em nhỏ nơi mình sống về bảo vệ môi trường, trao dồi kiến thức và kinh nghiệm để thành công trong cuộc sống như Ngô Bảo Châu, Dương Trung Quốc,...Liên kết những con người tài năng lại với nhau. Có như thế khi bạn kêu gọi tự khắc họ sẽ theo bạn, ủng hộ bạn làm những gì mà bạn coi là giúp ích đất nước, thay đổi tương lai. Tuy không dễ nhưng không phải bạn không làm được đúng không ?
Nong_Dan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình hay dùng Paper trên iPhone, thấy tiện lợi mà Messages luôn trên ứng dụng 😃
Dùng hay mà sao bỏ đi uổng quá
Paper đẹp vậy , dạng thẻ . Thiên về khả năng vuốt rất hay vậy ma bỏ di. Uổng quá
Cazylat007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang dùng app này
Tự nhiên hôm nay thấy tin thông báo của Paper chán vãi
Lại phải dùng cái app chuẩn của fb 😔
Nong_Dan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cazylat007 Nó chỉ gỡ bỏ trên App thôi. Theo mình nghĩ cài rồi trên máy vẫn còn sử dụng được, cài lại hay update sẽ không có 😃
finallove252
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang kết cái này hơn cái app FB. Uổng dữ ko biết 😔
Mình đang sài, và trong phần tạp chí không cần load được tin mới nữa chỉ xem được thông báo pust về thôi
'It's from your carrier. I think that your carrier doesn't bill you for browsing Facebook, however you get billed everytime you open a link. Carriers do this kinds of warnings so that when someone gets an insanely huge bill because of data browsing, they can protect themselves ' .chắc là ko tắt đc chú ơi .cháu tìm mấy trang rồi : .chú có thể tham khảo androidforums.com/threads/standard-data-charges-warning.735253 😃

@kixx Eo ôi mình đâu đã già để lên chú. Mình nghĩ là không phải do carrier tại vì lúc kết nối wifi vẫn bị cảnh báo đó. Do app Facebook nó tạo ra để cảnh báo thôi, vấn đề là không có tuỳ chọn tắt nó đi.
Oạch, mình đang dùng cái này để thay thế cho bộ đôi Facebook và Messenger. Thích cái này hơn mà lại sắp bị dừng 😔
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
ủa bỏ à phí quá 😔 đang thích app này :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019