Ứng dụng Gmail cập nhật để tận dụng tốt màn hình lớn của iPhone 6 và 6 Plus

Duy Luân
6/10/2014 22:24Phản hồi: 33
Ứng dụng Gmail cập nhật để tận dụng tốt màn hình lớn của iPhone 6 và 6 Plus

Google hôm nay đã chính thức cập nhật ứng dụng Gmail trên iOS lên phiên bản mới đã hỗ trợ cho màn hình lớn của iPhone 6 và 6 Plus. Trước đây giao diện của app chỉ đơn giản là được phóng to lên từ iPhone 5/5s nên các đối tượng đồ họa bị vỡ hạt nhiều, lượng nội dung hiển thị ít, các icon thì không cân xứng nên nhìn rất kì cục. Giờ đây mọi thứ đã thay đổi: các biểu tượng trở nên sắc nét, và quan trọng nhất là danh sách email cũng như nội dung từng bức thư đã được thể hiện nhiều hơn, tận dụng tốt màn hình rộng của 6/6 Plus. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về app Gmail mới bằng cách nhấn vào link này hoặc quét mã QR bên dưới.

Nguồn: App Store
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DLQ
TÍCH CỰC
10 năm
lên ngay cho em 6 plus thôi ......😃
Sẽ còn rất rất nhiều app phải cập nhật nữa cơ. Hehe !
Còn nhiều app nữa
Chưa cải thiện vuốt từ mép bên trái. Cả trên 5 và 6. Gmail trên iOS không ngon bằng trên Android.
@bud's Vuốt từ "mép trái" 😃
chờ thằng Facebook nữa
xedieu
CAO CẤP
10 năm
@vuhai6 Mỗi lần chạy / thoát app FB thấy cái status bar nó "phập phùng" vì phải resize thấy hài thật! 😁
Em toàn dùng app này để push mail báo có email thôi.còn xem toàn xem trên email mặt định của máy.nhanh và hiển thị tốt hơn
phuongboss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alllove_vn Hix, thế sao bạn không bật push hay tự kiểm tra sau một khoảng thời gian cố định của app Mail mặc định luôn cho tiện ?
@phuongboss bật thế nào bác.ngày xưa em sài nó còn push bây giờ thằng google nó chặn push email của nó cho iphone rồi phải cái thêm phần mềm gmail thôi.
@alllove_vn Ô mình thấy nó vẫn push binh thường.
Mà chả hiểu push hay pull nhưng tóm lại nó vẫn báo mail mới đều ! Mặc định ý nhé.
dzungntd
TÍCH CỰC
10 năm
@dualshock gMail thì không push đc nếu bạn ko dùng gói của Google mất mấy $ đó. Giờ nhanh nhất chỉ có 15 phút check 1 lần
phuongboss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alllove_vn Đúng là vậy, mình mới thử lại đúng là không được, Sr bạn mình chậm update thông tin, xưa nay mình toàn fetch sau nửa tiếng nên không biết
Giờ là thời điểm app store cập nhật lại hết để phù hợp với ip 6 và 6 +
Hàng hot có khác. Vó mỗi cập nhật cái mail mà cũng lên trang nhất.
xedieu
CAO CẤP
10 năm
App Gmail này dùng như m** ấy! 😁
Thường thì cài app mình sẽ vào AppStore, cái vụ quét mã để cài là như thế nào vậy các bạn 😁
@dungnlh_khtn07 Dường dẫn đến apps trong AppStore thôi, bạn đỡ mất công tìm :D
@barrettroyal Nhưng làm sao để quét mã ấy bạn, trong Appstore có chức năng quét barcode đâu
@khanhnd0709h lên app store search mấy phần mềm barcode scanner hoặc QR code scanner. Từ đó về sau quét mã thôi
Nhưng ko phù hợp để oppa đọc vì nó tiny
có chỉnh đc font ko?
Mình thích ỏ ios là dù màn hình to nhưng chữ và nội dung không bị phóng to mà được bổ sung nhiều hơn. Sử dụng vậy sẽ không có cảm giác màn hình bị nhỏ lại.
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
sẽ còn cập nhật cả đống app nữa.
chắc chắn còn hàng triệu app phải update với màn hình ntn
như app từ 3"5 lên 4" hồi đó 😃 hài thật...😁
sao android chẳng thấy như vậy bao giờ :mad:
@writedung tại android chỉ kéo ra thôi màn rộng cỡ nào chỉ kéo bự ra chứ chẳng được gì hơn :D
@writedung làm thế thi chết hết mấy con màn hỉnh nhỏ ah :D
tqvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cập nhật chỉ dành cho iphone 6 và 6 plus. Thế mà iphone 5s vào app store nó cũng báo có bản cập nhật gmail vậy mấy bác?
Razorblack
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi làm sao để chặn mấy cái mail từ youtube và facebook vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019