Ứng dụng học phát âm tiếng Anh ELSA đạt giải nhất cuộc thi SXSWEdu, mời tải về dùng thử

Duy Luân
11/3/2016 11:8Phản hồi: 76
Ứng dụng học phát âm tiếng Anh ELSA đạt giải nhất cuộc thi SXSWEdu, mời tải về dùng thử
ELSA là ứng dụng học phát âm tiếng Anh theo kiểu chơi game khá hay do một nhóm khởi nghiệp người Việt phát triển. ELSA mới đây đã thắng giải nhất mảng công nghệ giáo dục của cuộc thi SXSWedu Launch diễn ra tại Mỹ. Giải nhất cho nhóm là 2.500 và đây cũng là startup Việt đầu tiên giành giải này. Lúc trước mình đã từng giới thiệu ELSA bản beta cho Android, nay có thêm bản iOS nên anh em có thể tải về trải nghiệm trong link bên dưới. Mình có được nhóm ELSA nói cho nghe là họ có một số chuyên gia về phân tích giọng nói và trí tuệ nhân tạo, đây cũng là nền tảng cốt lõi giúp ELSA nhận biết được giọng phát âm của bạn xem có gì sai rồi sửa lại cho đúng.

Thêm thông tin về SXSWedu Launch, đây là cuộc thi dành cho các công ty khởi nghiệp mảng công nghệ giáo dục do quỹ Bill & Melinda Gates Foundation tài trợ. Đây là cơ hội để các công ty quảng bá sản phẩm của họ cũng như gây quỹ để tiếp tục phát triển. Năm nay ELSA đạt giải nhất khi vượt qua 1200 công ty khác, hai vị trí quán quân thuộc về Admit.me (một dịch vụ nộp và chỉnh sửa đơn xin nhập học vào các trường nổi tiếng) và Words Liive (dùng công nghệ phân tích để xác định cấu trúc văn phạm trong các bài nhạc phổ biến, trên mạng xã hội, trong các ngôn ngữ lập trình để bổ trợ cho việc dạy kĩ năng đọc viết).

Video về ELSA

Nguồn: SXSWEdu
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Từ bé tiếng Anh là nỗi ám ảnh, nhưng giờ chắc phải cố học cho biết giao tiếp chứ xin việc khó quá.
@cuthuyen giao tiếp được là ok ko cần cao siêu 😁, ns ko chuẩn lắm cũng ko sao đâu bạn
@cuthuyen Học tiếng nhật đi
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
@thehungcnttk11 á a ư ứ ự ư : )))
@cuthuyen thời việt nam cộng hòa. các cụ nói tiếng anh tốt lắm. jo lớp trẻ có điều kiện học tập mà ko bằng 1 góc của thế hệ " cổ đại " ấy!
Universe97
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuthuyen mình đảm bảo các bạn bỏ 20-30 phút mỗi ngày chỉ (nghe +học từ vưng+đọc theo) thì level bạn tăng cao đấy ko cần nhồi nhét gì đâu(nôi ám ảnh của các bạn là do chính gv THPT,.. hay đại loại thế gán cho mà
Vote cho 2 chị 😃
lotme
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản miễn phí bị giới hạn quá nhiều. cài xong rồi để đấy thôi
tiếng Anh nhìn vào sao cứ thấy trời đất xoay xoay ấy add..không hiểu tại sao nữa😕
@songhieuna9 thời đại hội nhập rồi. tiếng anh là tương lai và hi vọng đấy. nó sánh ngang với trình độ chuyên môn
RIM
CAO CẤP
8 năm
Tải về thử xem sao 😃
Sao cứ báo sever lỗi là sao? 😔
kid_r07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Screenshot_2016-03-12-14-12-26.png Sao nó báo lỗi này vậy mod
14 reviews toàn Việt Nam 😁
Kì ta, mình xài vẫn được, ngon lành luôn ấy. Chắc đang quá tải tại nhiều người vào quá
@Duy Luân server ẹp luôn ròi
Hay quá.
tethien
CAO CẤP
8 năm
Lỗi liên tục. 😔
Sao IOS nó ko có từng từ, mới vố quất nguyên 1 câu văn.
@nguyensang12 lên cho nhanh í mà
lolness
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới test dc 15p
Ngon, có cái để luyện nói 1 mình với iphone 😆
chúng ta có thể ko cần tiếng Anh, nhưng con chúng ta thì nhất định cần. Học đê các bác ơi 😁
tdcn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ghê nhỉ, chờ xem sao.
Lusom
ĐẠI BÀNG
8 năm
Elsa nghía là j vậy mn?
Ở xóm trọ toàn công nhân, mình nói chuyện với điện thoại thấy kỳ kỳ :v
hiep89bk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có thấy mục nào phải mua đâu nhỉ?
Cái này xài đc 2 hôm, khó như quỷ, mà hiệu quả 😁
@Blitzwaffen bên android có phần mềm "Luyện từ mới", học vocabulary khá hay đó bác, bác thử xem sao. em đang sài Iphone ko biết có phần mềm nào tương tự không chỉ em với
Universe97
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huyhuan dùng gia đình TFLAT cũng đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019