Ứng dụng MoMo: nạp tiền điện thoại, thanh toán hoá đơn, chuyển và nhận tiền

Trung Dt
24/9/2015 11:28Phản hồi: 204
Ứng dụng MoMo: nạp tiền điện thoại, thanh toán hoá đơn, chuyển và nhận tiền
MoMo là ứng dụng cho phép người dùng nạp tiền để thực hiện các giao dịch chuyển tiền cho người khác, nạp tiền điện thoại, thanh toán nhiều dịch vụ điện, nước, viễn thông cũng như mua sắm các dịch vụ như vé máy bay, vé xem phim. Chỉ đơn giản với một số điện thoại, bạn có thể nhanh chóng đăng ký tài khoản tại MoMo và có thể sử dụng ngay.

Để nạp tiền và thanh toán với MoMo, trước tiên bạn sẽ cần nạp tiền vào ứng dụng. MoMo có nhiều phương thức nạp tiền từ điểm giao dịch, từ thẻ ATM, từ thẻ Visa/Master hoặc từ các ngân hàng tích hợp. Bạn có thể dùng tiền đã nạp vào MoMo hoặc sử dụng trực tiếp các phương thức trên để thanh toán hoá đơn cũng như nạp tiền điện thoại
Khi có tiền ở trong MoMo, bạn có thể chuyển tiền cho người khác đang sử dụng MoMo bằng số điện thoại được đồng bộ từ danh bạ. Ngoài ra một tính năng khá thú vị là bạn có thể đặt lệnh ‘mượn tiền’ MoMo đến người khác.

Có hai cách để chúng ta nạp tiền điện thoại, một là nhập trực tiếp số điện thoại di động bất kỳ, hai là mua mã thẻ nạp. MoMo hiện có chiết khấu 5% dành cho mọi mệnh giá nạp tiền từ 10.000 đồng đến 500.000 đồng.

MoMo hỗ trợ rất nhiều các dịch vụ thanh toán như điện, nước, internet FPT, điện thoại cố định, di động trả sau MobiFone, Vinaphone. Có một tính năng khá tiện là ứng dụng ghi nhớ thông tin người dùng và tự hiện ra tiền cước khi có hoá đơn mới. Ngoài ra bạn có thể chọn nhiều dịch vụ thanh toán cùng lúc, rất nhanh chóng.

Ngoài các dịch vụ thanh toán, MoMo còn hỗ trợ đặt chỗ và thanh toán vé xem phim từ Galaxy và BHD. Bạn chỉ cần chọn phim chiếu, rạp chiếu, số lượng vé và chọn chỗ ngoài, sau đó thanh toán tiền trực tiếp qua MoMo. Sau đó mang mã vé đến rạp rồi vào xem phim, rất tiện lợi và không phải đứng đợi xếp hàng mua vé.
Về bảo mật, khi bạn đăng nhập ứng dụng trên một chiếc điện thoại khác thì hệ thống sẽ gửi mã xác thực về số điện thoại của tài khoản bạn đang dùng. Cũng tương tự như vậy khi bạn dùng trên giao diện web momo.vn.

Tải về ứng dụng MoMo cho hệ điều hành iOS
Tải về ứng dụng MoMo cho hệ điều hành Android
Tải về ứng dụng MoMo cho hệ điều hành Windows Phone / Windows 10 Mobile
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiepfam
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko hiểu sao lumia 1520 vào nó cứ update dữ liệu suốt 😔
có B nào bị như e ko?
No-U
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiepfam Do nó chưa tối ưu cho wp,mình đang dùng cả android&wp.android k bị
Joe Ha
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiepfam giống mình
Smowtion
TÍCH CỰC
9 năm
Chú này quảng cáo ghê quá
App này mạnh tay QC thật. Xem 10 cái clip thì hết 9 cái QC cái này trước video.
Cái quan trọng nhất không nói:NÓ ĂN BAO % MỖI LẦN GIAO DỊCH?
@anhtu711 Tôi không biết thế nào, nhưng mình sử dụng 1 lần cạch nó luôn, mình nạp Visa Card vào Momo 1750k nó quất mình 45k tiền phí dịch vụ, thế là cạch luôn!

@KENNI TRƯỞNG tùy vào số tiền bạn sử dụng, nếu toàn bộ số tiền đó bạn nạp thẻ thì bạn sẽ được chiết khấu hơn 80k, vậy là trừ đi bạn vẫn có lời 40k rồi
@www.NgonSachRe.com Nhưng nếu mình mua card nạp thì mình sẽ tiết kiệm được 125k, đồng nghĩa với việc MoMo mua dùm card cho mình với giá ~ 50k tiền ship, phải chăng con số quá cao không?
@ndv9290 đồng quan điểm với bạn.
Trong cái internet banking của mình (TPBank) cũng có đủ các chức năng này rồi, cần gì phải add thông tin tk, thông tin thẻ cho 1 bên thứ 3, gì chứ bảo mật ở VN mình ko tin lắm 😃
@tuanlouis Mình cũng xài TPBank nhưng làm gì nhiều bằng app điện thoại này .... @@ Nói chung là ổn .. chưa bị biến cố ... =))))
tdm8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanlouis đúng là xài thẻ ngân hàng nào thì xài luôn Internet banking của nó cho chắc ăn, thông tin thẻ để nhiều chỗ quá rất khó quản lý+ bảo mật
@tuanlouis đồng quan điểm
@tuanlouis Bác nói chí phải. Ipay đủ để mình trả nhiều thứ rồi. Cái bên thứ 3 này còn phải kiểm chứng dài dài. Còn ai nói mình không biết công nghệ hiện đại thì xem lại Ipay có phải không nhé. Khỏi ném đá 😃
@tuanlouis Mình xài bankplus nữa nè
Mình thấy chưa đủ lý do để sang momo
huynhduy9988
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích nhất là chức năng Mua vé xem phim độc nhất
@huynhduy9988 bác nghĩ gì vậy, nói về tặng voucher thì MoMo có mà xách dép cho 123phim nhé =)) bác vào page của nó đi thì biết nó ưu đãi cho users suốt thôi
@anhtu711 chuẩn rồi !! mình toàn mua vế trên đấy, thấy cũng nhanh gọn mà khoái nhất là hay có voucher , giá trị có thể ko nhiều bằng MoMo nhưng MoMo lâu lắm lắm mới có 1 đợt , bên 123phim thì hay tặng lắm
@huynhduy9988 bác gì ơi bên 123phim đang có khuyển mãi tải app nhập mã là được code ưu đãi 70k khi đặt vé đấy :v bác xem lại đi ạ :v
@holalatiger 123phim đang tặng hẳn voucher 70k luôn kìa đặt vé ở mấy web kia cửa gì được tặng nhiều thế này bác cứ đùa
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
Tiền bạc tốt nhất là ôm khư khư trong người
Gì chứ mấy cái này nguy hiểm lắm. Ngân hàng nó hack còn đc
@dknyxdie41 Vậy thôi giữ tiền xuống mồ luôn đi bác .... @@ Hàng VN coi vậy cũng thơm kèo =))) dễ hack
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@backend_entity Tiền giữ để xài chứ ko phải đem xuống mồ bác ợ
Nạp vào mấy cái vớ vẫn này tiền mất tật mang
@ruacon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dknyxdie41 Cướp nó hack ông còn nhanh nữa :rolleyes:
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dknyxdie41 có tk ngân hàng là được mà @@!
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái dịch vụ này nó na ná như ononpay.vn mà không có nhiều khuyến mãi như bên ononpay
Xài này làm gì nhỉ khi TK NH I2B có rồi, thêm thẻ thanh toán, thẻ tín dụng =)))
Đang nghĩ ra viễn cảnh, đi mua ly trà sữa 23k. Quên mang tiền, bà chủ kêu chuyển momo qua cho bả 23k 😆 cững tiện phết. Mỗi cái nếu lỡ mất dt hay lọt vào tay ng khác cững hơi mệt.
@music_editor_9x Hình như mỗi lần mở ứng dụng lên đều phải nhập pass mà.
sài viettel đi ra.
hacrot3000
TÍCH CỰC
9 năm
tiền phí nó mắc như quỷ ấy, dùng để hưởng khuyến mãi, xong hết thì nghỉ ^_^
NamLinh74
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nạp tiền vào nó rồi làm sao rút ra?
holalatiger
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NamLinh74 rút về ngân hàng nó chỉ định
mất phí 3ngan3
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nạp tiền điện thoại ko có thanh toán bên ngân hàng viettinbank, còn nạp tiền vào momo thì có. Kỳ thế nhĩ
cũng hay, so với banking thì như thế nào.
cũng tiện ghê, không biết phí dịch vụ như thế nào.
tommykp
TÍCH CỰC
9 năm
dạo này qc momo có mặt ở khắp mọi nơi 😁, thớt này là quảng cáo trá hình rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019