Ứng dụng Skype theo giao diện Modern sẽ ngừng hoạt động vào ngày 7/7, chuyển sang dùng bản desktop

Duy Luân
11/6/2015 21:47Phản hồi: 77
Ứng dụng Skype theo giao diện Modern sẽ ngừng hoạt động vào ngày 7/7, chuyển sang dùng bản desktop
Microsoft vừa thông báo rằng bắt đầu từ ngày 7/7 tới đây, hãng sẽ ngừng cung cấp ứng dụng Skype được thiết kế theo dạng Modern cho Windows 8 và dành sự tập trung cho phiên bản trên desktop. "Với việc Windows 10 ra mắt, sẽ hợp lý hơn khi sử dụng một ứng dụng Skype duy nhất được tối ưu cho cả bàn phím/chuột nhưng vẫn có khả năng cảm ứng (universal) thay vì chạy hai ứng dụng riêng lẻ với cùng tính năng như nhau", nhóm phát triển Skype cho hay. Ngoài ra, Microsoft cũng trích lời người dùng rằng họ thích dùng Skype desktop hơn do nó giúp việc thao tác nhanh hơn, đồng thời hỗ trợ các tính năng nâng cao như gọi video nhóm, chia sẻ màn hình và sắp tới sẽ là công cụ dịch thuật thời gian thực.

Hãng nói thêm rằng bất kì ai cố gắng truy cập phiên bản Skype Modern từ sau ngày 7/7 sẽ được tự động chuyển tiếp sang trang download Skype desktop. Còn nếu bạn đã cài sẵn Skype desktop rồi thì bạn không cần làm gì nữa. Và nếu bạn đang dùng máy tính bảng Windows RT thì "sẽ không có thay đổi gì xảy ra với bạn".

Nguồn: Microsoft
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
ủng hộ MS, Skype trên modern đúng là khó dùng quá ^^
Gà nhà mà bỏ ứng dụng modern thì MS còn nhiều việc phải làm lắm, chợ ứng dụng của windows nên có mục riêng cho phần mềm destop và cho các hãng đăng miễn phí thì mới mong khởi sắc được
@trongvongbankinh Bạn phán cứ như thánh ấy nhỉ
klq nhưg ko đăg nhập đc skype trên ios
TUM LUM
TÍCH CỰC
9 năm
Thiệt tình là ngán ngẫm .... làm ăn kiểu quái gì không biết
nightfox23
TÍCH CỰC
9 năm
Ứng dụng này đúng là thứ phế vật. Ai đời chỉ cho đăng nhập 1 nick skype có liên kết đến acc MS, còn muốn đăng nhập nick khác thì phải log out cả acc MS trên máy tính
@nightfox23 đang là số 1 vào tay MS xong thành phế vật
Sing_1975
TÍCH CỰC
9 năm
@nightfox23 Muốn link acc MS và acc Skype thì link, xem kỹ hướng dẫn yêu cầu khi login. Tới giờ mình chưa thấy app OTT nào đăng nhập cùng lúc nhiều user trên 1 app
Window muốn cắt đứt, để người dùng lựa chọn.
klq, sao dạo gần đây ngày nào cũng có vài người lạ add skype :mad:
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@mrhuynguyenhoang Bạn bị giong mình, mình còn bị nhắn tin nữa thấy ớn
caohaivt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrhuynguyenhoang Kiểm tra lại mình xem. Vớ vẩn bạn gái giả danh theo dõi @@
@mrhuynguyenhoang ờ, bác giống e, ngộ nhể o_O
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
Skype desktop của mình trên màn hình FullHD cực kỳ nhòe nên toàn phải dùng bản Modern. Có ai có link bản Skype desktop chất lượng ổn không vậy
@honamktqd lên trang chủ của skype down là được thôi mà bạn.
brits
TÍCH CỰC
9 năm
@vidia.vn hình như nó chưa hỗ trợ màn hình FullHD đâu
lâu ko dùng modern giờ dùng lại thấy hay vì nó có split view, bỏ đi kể cũng tiếc 😔
@brits Có một cách tạm thời là "Disable display scaling on high DPI settings" xong tăng kích thước font chữ trong khung chat lên 😁
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa bao giờ thấy app nào nhảm và khó xài như skype modern, bỏ đi là đúng thôi.
Mà cũng chưa thấy anh Sốp fix lỗi bị dính chữ khi bấm send trên skype của wp nhỉ? Toàn phải thêm dấu chấm, khoảng trắng, mặt cười nó mới không dính chữ. nản anh sốp quá 😔
@nguoitamky bác gữi bằng nút enter phải không, gữi bằng nút send của nó ấy
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mamaria nút nào cũng dính bác ơi. hồi trước cái messenger của facebook nó cũng bị nhưng thằng face nó fix. còn anh MS thì éo thèm fix. nản thế 😔
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
Bỏ đi cũng được. Lên 1 bản Universal cho bà con xài, chứ bản Modern hiện tại thiếu chức năng quá 😁
Red Man
TÍCH CỰC
9 năm
Bỏ hết những thứ liên quan đến mordern chạy trên desktop luôn giùm cái:mad:
KLQ nhưng ăn RAM như quỷ :mad:
Các bác rành về skype và window 7 cho hỏi: mình cài window 7 64 bit cờ rắc, cài skype vào mở lên là đứng may luôn, đã thử cài lại win nhiều lần nhưng cứ cài đến skype là bị treo máy không làm được gì
Lúc trước dùng bình thường, mới bị tầm 1 tháng nay, giờ phải xài skype trên web của outlook hơi bất tiện
Các cao thủ cho xin câu trả lời với ạ
kukingkong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.kavil Dùng thử bản portable skype đi bạn.

http://portableapps.com/apps/internet/skype_portable
@mr.kavil win 7 c ra c k cài từ đầu hay ghost ? mình cài bt
@hieupy89 win 7 64 bit cài bình thường rồi cờ rắc bác ạ, không phải ghost
Lúc trước vẫn xài Skype với win 7 64bit cờ rắc bình thường, chẳng hiểu sao giờ nó lại nổi chứng như vậy
Giờ còn cái bệnh xem video ko được, mở lên là đơ luôn
Máy mình dùng chip AMD, card đồ họa ATI rời
Đang nghi ngờ cái card đồ họa bị gì roài 😔
vu_vantien
TÍCH CỰC
9 năm
Em cực ko thích mấy cái app nhắn tin modern, máy e dùng tạm để chiếu slide làm presentation mà quên tắt wifi thế là 1 loạt tin FB từ messenger metro app hiện lên to oành góc phải màn hình mà ko cách nào tắt đi đc >.<. App skype thì ko gửi tập đính kèm & share màn hình đc, nói chung là nên dẹp i :">
vu_vantien
TÍCH CỰC
9 năm
@AlexViean Bạn ơi gặp tình huống cấp bách thế ko ai đủ time đâu mà search đâu ạ. Với lại lúc đó là trong phòng họp đó nhé bạn 😃). Mình xin nhắc lại đây là máy cá nhân của mình chứ ko phải máy chuyên để trình chiếu, hơn nữa giai đoạn đó là giai đoạn Windows 8 mới ra mắt, ko phải ai cũng rành rẽ Metro Apps & PC settings kia đâu. Trong App lúc đó cũng ko cho tắt nhé 😃. Phán thì kêu thế thôi chứ mình dám cá là trong trường hợp kia chưa chắc bạn đã xử lý tốt hơn mình 😃).
vu_vantien
TÍCH CỰC
9 năm
@tbdat11 Lúc nó hiện ra bạn tắt có kịp ko hay người ta nhìn thấy hết nội dung tin nhắn rồi 😆.
vu_vantien
TÍCH CỰC
9 năm
@windyboy_vteen Tks bạn, quan trọng là lúc đó bị mn nhìn chứ sau đó thì kiểu như là sự đã rồi á 😆.
Quên mất, ý bạn là vào từ cái Charmbar góc phải đúng không, mình dùng start8 nên hide luôn cả em nó đi, muốn vào được PC Settings cũng phải vào Start Menu hoặc từ giao diện Metro của Windows 8 =))).
@vu_vantien Uhm, bạn vô mục đó chọn hide là được, mình trước khi thuyết trình thì toàn ngắt mạng, ẩn thông báo.
Dẹp skype đi, chat mà tn hay bị delay, cùi bắp thiệt, yahoo tuy cùi nhưng chả có trường delay như vậy rất ức chế
Bỏ là đúng. Chả bao giờ mình dùng
phamminh05
TÍCH CỰC
9 năm
Không chỉ Skype thôi đâu :mad:
Vừa rồi có mua con MTB dùng Win 8.1. Phải nói là Windows Store cực khó xài. Đang nghe nhạc tắt màn hình 1 cái là tắt nhạc luôn, wifi cũng vậy. Phải dùng phím cứng chứ không có chương trình turn off screen bằng cách click trên màn hình. Remote cài ứng dụng lên MTB từ PC không được. Kho ứng dụng thì thiếu tùm lum: Youtube, Google Photo...
Nói chung là so với MTB dùng Android cũ thì cái MTB Window này rất, rất là khó sử dụng.
Có ai từng dùng MTB Windows và có những vấn đề mình gặp bên trên không, giúp mình với??
phamminh05
TÍCH CỰC
9 năm
@PIDER Bạn có thử download file rồi bấm nút tắt màn hình máy tính bảng win xem, nó còn tải được nữa không? Trong Android thì có có chức năng Keep wifi on during sleep, nhưng Win thì không có?
@phamminh05 tìm hiểu kĩ rồi hãy nói.
phamminh05
TÍCH CỰC
9 năm
@PIDER Mình đã tìm đủ cách rồi nhưng không được, nên mới lên đây hỏi. Nếu bạn biết thì chỉ giùm.
@phamminh05 mình ko có máy ở đây nên ko chỉ từng bước được. Bác cứ chụp cái màn hình setting wifi lên đây
Cho em nó nghỉ là chuẩn, vì nó thừa thãi không dùng đến.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019