[Ứng dụng WP] Magnify Beta - trình đọc tin tức RSS giao diện đẹp, nhanh, miễn phí

bk9sw
29/3/2014 12:22Phản hồi: 33
[Ứng dụng WP] Magnify Beta - trình đọc tin tức RSS giao diện đẹp, nhanh, miễn phí
Magnify-Beta (500x374).jpg

Hẳn chúng ta thường có thói quen đọc tin tức trên web bằng thiết bị di động mỗi ngày. Nếu dùng trình duyệt để mở từng trang tin thì thật mất thời gian, vì vậy bạn có thể dùng các phần mềm đọc RSS để quản lý các nguồn tin ưa thích của mình. Hôm nay, mình sẽ giới thiệu đến các bạn một ứng dụng đọc tin RSS khá là hay trên Windows Phone với tên gọi Magnify Beta. Ứng dụng do SYM phát hành và vừa được cập nhật phiên bản 3.0.7 với nhiều tính năng mới.

Sự khác biệt giữa Magnify Beta và các ứng dụng đọc RSS khác trên Windows Phone là giao diện rất đậm phong cách Modern UI, hiển thị trực quan. Vẫn là các ô vuông tương ứng với mỗi nguồn tin nhưng nó sẽ hiển thị dạng Live Tile, cập nhật liên tục và bạn có thể thao tác với các ô này như phóng to, thu nhỏ, bỏ chọn (Unpin) tương tự như giao diện Start Screen. Có nhiều cách để thêm nguồn tin vào danh mục trong Magnify Beta, bạn có thể chọn theo danh sách nguồn tin có sẵn hoặc tự thêm các nguồn tin riêng của mình bằng cách nhấn vào nút Add > Search và gõ tên trang web cần lấy RSS.

Giao diện 3D khi đọc tin.

Với bản cập nhật mới 3.0.7, Magnify Beta có thể lấy toàn bộ thông tin từ một liên kết RSS và cho phép bạn đọc cả bài báo với hình ảnh và video đầy đủ bên trong ứng dụng thay vì phải mở lại bằng trình duyệt. Đặc biệt khi xem một video YouTube được đính trong bài viết, ứng dụng sẽ tự chuyển video sang MetroTube. Thêm vào đó, khi vuốt chọn giữa các đầu tin trong một danh mục, các tin sẽ hiển thị theo hiệu ứng parallax và khi bấm vào một tin để xem, hiệu ứng xoay lật 3D cũng xuất hiện khi bạn cuộn lên xuống để đọc nội dung.

Ngoài những cải tiến về giao diện, Magnify Beta cũng hỗ trợ hiển thị Live Tile cho từng nguồn tin khi bạn Pin ra màn hình chính và hiển thị tin tức ngoài màn hình khóa Lock Screen. Tuy nhiên, có một điểm mình chưa hài lòng trên ứng dụng này là tiêu đề các tin hiển thị bằng một bộ font không phải Unicode. Đồng ý là việc sử dụng font này sẽ tiết kiệm không gian, cho phép nội dung tiêu đề hiển thị nhiều hơn nhưng các ký tự riêng của tiếng Việt buộc phải hiển thị bằng font Segoe, khá là mất thẩm mỹ.

Magnify Beta là một ứng dụng hoàn toàn miễn phí và bạn có thể tải về bằng mã QR dưới đây. Nếu xem bài viết này bằng điện thoại WP, bạn có thể nhấn vào biểu tượng ứng dụng để tải về trực tiếp.

Magnify-Beta (200x200).jpg Magnify-Beta-QRCode (200x200).jpg
Nhân tiện anh em nào cần RSS Tinhte.vn thì dùng địa chỉ: www.tinhte.vn/rss/
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phần mềm tốt cho người sd
quá ngon, quá đẹp, quá đỉnh cho WP :3
hướng dẫn dùng thế nào mod ơi
vanluan24
TÍCH CỰC
10 năm
nói gì đi nữa? mình dùng WP phải nói là MS làm ra những ứng dụng quá đẹp và mượt mà?
bạn nào có thể vào mục của MS mà tải về? còn riêng cái chức năng đọc tin RSS thì của MS cũng rất ngon?

Các bạn tham khảo nhé

http://www.windowsphone.com/vi-vn/store/app/tin-tức-trên-bing/9c3e8cad-6702-4842-8f61-b8b33cc9caf1
Lechinh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
muon quan li pin thi ko nen dung...muon dung thi dung hoi tai sao pin mau het....
Quả bàn của cafe Tinh tế nè
think pad
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng weave.....
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình muốn bỏ chọn nguồn tin từ một số trang thì làm thế nào? Đang mày mò mà chưa ra, ví dụ bỏ nguồn BBC đi chẳng hạn? Bác nào chỉ giáo giúp mình với? Thank
EDelter
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này coi bộ ngon hơn Bing new 😃
vanluan24
TÍCH CỰC
10 năm
@EDelter Ngon hơn về giao diện và đọc luôn cả được tin tức nhưng ho tro cho viet nam van loi

con về bing new thì quá ngon rồi? diện và bố cục đẹp theo 1 kiểu khác? trông tông màu khỏi nói luôn? quá đỉnh chỉ còn nhược điểm là đọc được luôn tin trên phần mềm thì khỏi nói ( đọc nội dung của nó )
WP đang trên đường phát triển
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi đọc RSS là có gì hay ko vậy :p trước h muốn đọc báo nào mình toàn dùng app của báo đó luôn. Chưa bao h dùng RSS :eek: nó có gì tiện hơn vậy?
@xuanhong95 thế đọc vnexpress,tinhte,genk,tuoitre,bongdaso,kenh14,zing,ngoisao thì phải cài 10 cái app vào để đọc à?
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghia3d đúg rồi 😆 giao diện của từng app nó đẹp hơn. Nhìn giống máy tính. Giống mt phải bật 10 tab thôi
EDelter
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghia3d Còn cái này mới quan trọng nè. Nhiều khi chỉ muốn đọc 1 mục nào đó trong vnexpress, chỉ cần nhìn vào RSS mở đúng chổ đó thay vì load cả trang web về 😃
RSS là app mình luôn cài đầu tiên khi mua đt mới ;)
vanluan24
TÍCH CỰC
10 năm
@EDelter Nếu thế bạn dùng cái bing news là quá ngon rồi đúng yêu cầu của bạn đó?
@xuanhong95 xài opera mini chỉnh ko cho load hình
còn nhanh hơn cả iphone
win mobi 6 cùi bắp
dvt368
TÍCH CỰC
10 năm
Híc, sao độ phân giải hình trong app xấu quá vậy ta?
Dùng NextRen Reader đọc cho sướng, đồng bộ với Feedly và dùng trên mọi nền tảng, ko cần phải thêm đi thêm lại trên nhiều máy
Kenny
CAO CẤP
10 năm
klq chứ SYM cũng wan tâm WP ak @@ vài bữa có xe máy giá rẽ tích hợp WP hay ứng dụng như nokia bike chẳng hạng 😁
promano
TÍCH CỰC
10 năm
Đã cài. Giao diện khá ngon.
Tuy nhiên font chữ VN vẫn còn lỗi, chắc do đang làm bản beta 😁
Cái này cũng ổn phết nhỉ. Mình vừa cài thử xong 😁
sao toàn tiếng anh vậy trời. Có cách nào chuyển sang tiếng Việt ko zậy mọi người.
Gyokujo
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko hỗ trợ feedly hoặc digg reader là fail rồi, đẹp mấy thì đẹp nhưng ko cross-device được là không chơi :/
michael1123
ĐẠI BÀNG
10 năm
vào tinhte font có vẻ không ổn lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019