[Ứng dụng WP] TravelWorld - giao tiếp dễ dàng hơn với người nước ngoài khi đi du lịch

bk9sw
6/4/2015 9:7Phản hồi: 42
[Ứng dụng WP] TravelWorld - giao tiếp dễ dàng hơn với người nước ngoài khi đi du lịch

TravelWorld là một sổ tay ngôn ngữ giúp bạn giao tiếp tốt hơn với người nước ngoài khi đi du lịch. Ứng dụng được tích hợp nhiều chức năng, hỗ trợ nhiều thứ tiếng và miễn phí trên Windows Phone. Mời tải về tại đây.

Giao diện của TravelWorld khá trực quan với 2 chức năng chính là tra cứu các mẫu câu từ có sẵn và dịch các câu, đoạn hội thoại tùy ý sang thứ tiếng khác bằng cách nhập tay hoặc giọng nói.

Với chức năng đầu tiên, bạn chỉ việc chọn câu thoại, từ ngữ được chia theo chủ đề như xưng hô, tìm đường, mua sắm … Ứng dụng sẽ liệt kê ra những câu từ phổ biến nhất bằng thứ tiếng mẹ đẻ mà bạn đã thiết lập trước và chọn để hiển thị câu từ tương ứng trong ngôn ngữ mục tiêu.

Với chức năng dịch tùy ý, bạn có thể nói hay gõ câu từ, đoạn hội thoại mong muốn bằng tiếng mẹ đẻ bên trái và ứng dụng sẽ tự động phiên dịch sang ngôn ngữ mục tiêu bên phải. Trong trường hợp bạn cần hiểu người ta nói gì, bạn có thể đưa máy cho họ nhập hay nói vào và dịch ngược trở lại tiếng mẹ đẻ.

TravelWorld hỗ trợ nhiều ngôn ngữ từ những thứ tiếng phổ biến như Anh, Pháp, Đức, Nhật, Hàn, Trung, Tây Ban Nha, Nga cho đến những thứ tiếng lạ hơn như Hindi, Ả Rập, Thái.Qua sử dụng, TravelWorld cung cấp một giải pháp giao tiếp khá tiện lợi nhưng nhiều chỗ vẫn chưa chuẩn. Hy vọng tác giả sẽ cập nhật dữ liệu và thêm nhiều tính năng cho ứng dụng trong thời gian tới.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng google translate cực tiện luôn, nói vào là ra câu luôn, nhanh gọn.
@vidia.vn Trên Windows Phone, hàng của Google hơi bị hiếm 😁
@vidia.vn Google Translate gần như vô dụng khi không có wifi/3G/4G, mà đây lại là điều "hiếm có khó tìm" khi lang thang trên phố nước ngoài 😆
@lee jin ki Dùng sim của họ thì sẽ có 3G, 4G thôi bạn, và wifi công cộng thì có mà.
@phanhuuhung_88 vậy là winphone ko có google translate sao bạn (ko dùng winphone nên ko biết)?
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Bên WP cũng dó 1 cái là Voice Translator hỗ trợ rất nhiều thứ tiếng và rất chính xác. (Nhược điểm cần phải connect tới Internet) Dịch đc câu nói rất dài và chính xác

https://www.windowsphone.com/en-us/store/app/voicetranslator/f09151c4-de81-44c5-b540-7830d5a5c192
hay
@dongtam91 Cảm ơn bác. Hy vọng bác ủng hộ 😁
holokids
TÍCH CỰC
9 năm
không gì qua đc Google translate hết.
huudang8083
ĐẠI BÀNG
9 năm
@holokids Không đâu. Google dịch còn tuỳ ngôn ngữ, mình dịch tiếng Hàn nó chỉ đúng 1 nữa thôi. Nhiều khi chả hiểu nó dịch thành cái gi.
@holokids Trong những tình huống không có internet hay 3G, cần câu gì giao tiếp cơ bản chắc cũng tốt á bác 😁
Ngoại ngữ sắp tới sẽ khỏi cần học luông 😁
@yahonsu Vẫn phải học thôi bác. Những app này nói ngắn ngắn thì được. Thuyết trình sao mà nói :D
@phanhuuhung_88 Tại em dốt ngoại ngữ nên nói vậy thôi :D
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
chắc phải đọc đo rê mon để tìm cảm hứng quá nhỉ
@bernerasu Bánh mì chuyển ngữ là nguồn cảm hứng bất tận 😁
App này nếu có cho Android thì tốt quá. Hình như các nhà phát triển trẻ không lớn thường chọn WP làm điêm đến đầu tiên thì phải. Chờ nhà sản xuất ra phiên bản cho Android để sử dụng.
@Dũng 93 App này mình không có làm cho Android bác ơi.
leon_1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhưng mà nó dịch dùm xong rồi mình không biết phát âm thì cũng huề à? Ví dụ qua Ả Rập thì nó dịch ra ngôn ngữ Ả Rập như المملكة العربية السعودية thì đọc thế nào? 😁
@leon_1234 Tại ngôn ngữ này cái mình xài nó không hỗ trợ phát âm nên chịu. Thường thì mình sẽ đưa cái điện thoại cho người ta nhìn. Nhiều khi vậy người ta dễ hiểu hơn, hồi ở bên Hàn mình cũng thường làm vậy :D
taxtuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leon_1234 Nó dịch ra để cho người Ả Rập đọc chứ mình đọc được thì đâu cần nó..............
có tiếng Lào không nhỉ ? mình sắp đi Lào khoảng 10 ngày
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@HCproboy ông sang đấy ko phải lo. lao nhiều ng biết tv
@HCproboy Hum có tiếng Lào bác ơi, mà có tiếng Thái á. Mấy bạn người Thái nói tiếng Lào và tiếng Thái phát âm giống nhau 80%, nghe hiểu hết luôn 😁
blogkien
TÍCH CỰC
9 năm
Ứng dụng hay và có triển vọng phát triển, nhưng không biết khi nào được đi du lịch nước ngoài 😔 Tiếng khác thì còn xài, chứ tiếng Việt thì mình cũng khá sành :v tiếng Anh cũng OK nên cũng đỡ.
@blogkien Khi nào đi mấy nước Hàn, Nhật đó bác, nhớ thử xài nha bác 😁
raiso
TÍCH CỰC
9 năm
Dịch xong thì nên có phần phiên âm hoặc phát trực tiếp ra loa ngoài chứ nhỉ, chứ chẳng lẽ mình lại phải đưa phone cho người ta cầm để nhìn vào phần đã dịch ah, nhỡ nó chạy luôn thì mất 😁
@raiso Hồi ở Hàn mình cũng hay đưa cho người ta nhìn, chưa thấy mất :D. Mình sẽ bổ sung phần này vào app. Cảm ơn bác.
Có cần phải vào mạng để dịch không?
@phu0ng2013 Những từ có sẵn thì không cần vào mạng, những từ chưa có, phải gõ vào thì cần mạng bác ơi 😁
Đã ai dùng thử em nó chưa mà gạch đá kinh vậy
@giothan9x Bác thử ủng hộ mình nhé 😁
thôi bỏ đi. cái này là làm dụng công nghệ nè. biết tiếng anh giao tiếp là được rồi. yên tâm nước nào cũng có ng biết tiếng anh
@ttt358 Có nhiều chỗ người ta hum nói được, nhất là người gặp ngoài đường á 😁
@ttt358 Thế thì bạn sai rồi, thử sang Nhật hay Trung Quốc mà xem 😆 Có thể người đó biết tiếng Anh nhưng nhiều khi họ "ghét" không muốn nói, và tỏ ra không hiểu bạn nói gì đấy. Mình từng bị rồi, chuyển tàu ở Hineno Town mà may sao gặp được du học sinh Nepal nói tiếng Anh chứ không thì "chết" tắc vì ở khu vực ngoại thành của Nhật, kiếm được người "chịu/biết" nói tiếng Anh còn khó hơn vàng 😃)
Cảm ơn mod @bk9sw đã cho app của mình lên 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019