Unikey 4.3 được cập nhật chữ ký số có chứng thực, giúp xác định bộ gõ chính chủ

agp8x
27/6/2018 4:20Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
Anh ấy đang phục vụ mọi người: chi phí duy trì Web, Mua chữ ký. Toàn tiền anh ý.
Chúc anh Long luôn mạnh khỏe để phục vụ cộng đồng.
topkiss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Unikey hay kích hoạt LanguageBar lên. nhiều lúc xung đột không dùng được phím tắt ở 1 số phần mềm
muốn xài GBoard của Google lắm mà nó ko hỗ trợ kiểu gõ VNI nên phải bỏ! Ko thích đánh Telex vì khi gõ tiếng Việt Tiếng Anh trộn lẫn dễ nhầm lắm! Và quen kiểu gõ VNI trên laptop rồi!
MashiXx
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn dùng ok mà nhỉ, cần gì bổ sung nữa đâu 😁
hnimueih
ĐẠI BÀNG
6 năm
bỏ unikey lâu rồi. giờ đang dùng gotiengviet của bác Trần kỳ Nam
wenshengnj
TÍCH CỰC
6 năm
File may contain malware, automatic download disabled. Continue to DOWNLOAD at own risk
Cố tình tải về và giải nén cái thằng AVG nó xoá thẳng tay, hic ..... sao đây ???
anhkhoa888
ĐẠI BÀNG
6 năm
bất tiện nhất là ko có bộ cài .exe riêng. Trường hợp hệ thống doanh nghiệp ko cho chạy file exe trực tiếp vậy cũng khó.
Phần mềm kinh điển cuối cùng cũng được nâng cấp bản quyền
Prestoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Windows: 5 năm rồi không xài Unikey → GoTiengViet
Android: Trước xài Swype, nay xài GBoard, từng thử Laban Key nhưng thấy không thích!
Done, update gõ tiếng Việt vẫn ngon như bản trước :p

Cảm ơn tác giả, nhưng phần mềm thấy update hơi ít hình như phải tới 4 năm rồi giờ mới có bản update thì phải nhỉ
Đọc xong bài viết phát là update luôn. nhưng cái ông tác giả này cũng thật khó hiểu. ở site chính thức của 1 bộ gõ tiếng Việt đc 96,69% dân VN dùng nhưng ngôn ngữ chính lại viết bằng tiếng anh. thành thử ra có rất nhiều người nhầm lẫn với các site giả mạo vì không biết dùng cái site real này và có nhiều người cũng không tin đây là site chính thức của 1 bộ gõ tiếng Việt đình đám. chỉ đơn giản là nó lại đc thể hiện bằng tiếng Anh.
@caocaolatre199x ở site chính thức của 1 bộ gõ tiếng Việt đc 96,69% dân VN dùng nhưng ngôn ngữ chính lại viết bằng tiếng anh>> mình cũng ngạc nhiên như vậy
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
cảm ơn anh Long đã tạo ra cái phần mền này.
fearless112
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng cái EVkey của 1 bạn bên Voz viết, thấy thích hơn Unikey vì nó ko bị lỗi hiện cái Language bar của Win với cả có cái loại bỏ ứng dụng, ko cần phải chuyển qua chuyển lại tiếng Việt rất tiện, lỗi gì liên lạc phát là bạn ý fix cũng nhanh, bỏ luôn unikey =)).

Link cho bác nào cần: https://drive.google.com/drive/folders/12DbnnsOs89D79loTZ_rTuU696qZZPB1_
EVKey_Release - Google Drive
drive.google.com
vienvp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái chữ ký kia ghi là được 1 năm, vậy sau 1 năm thì có ảnh hưởng gì đến người dùng không?
gr3man
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vienvp thì trước dùng không có chữ ký có sao đâu, mà hết 1 năm chắc bác ấy lại mua thêm ấy mà 😁
Dù không có sự thay đổi lớn về nội dung (hoặc không được công bố) nhưng việc phát hành phiên bản mới này như một làn gió mới. Bác Long vẫn hỗ trợ phần mềm tuyệt vời nhất đối với người Việt. Cảm ơn tác giả rất nhiều!
vinhokss
TÍCH CỰC
6 năm
ngon nhỉ để e thử xem chứ edge toàn lỗi
Xài laban hiểu là cúng thông tin cho nó, chặn internet app,
Muốn xài Gboard lắm nhưng chỉ hỗ trợ telex trong khi quen gõ vni, ko bị rắc rối khi gõ trộn tiếng việt và tiếng anh, nhất là khi là tên riêng tiếng Anh
Google hỗ trợ mà hỗ trợ gõ Vni là chuyển ngay và luôn
thông tin hay quá cảm ơn bác nhé
Mong mod @agp8x cập nhật lại bài này cho ae, anh Long hôm nay đã update lên bản 4.3 RC3. Sau gần 10 năm thì lỗi lặp chữ đầu khi gõ tiếng việt trong thanh địa chỉ trình duyệt web đã được fix. Tin vui cho ae xài Windows 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019