Unlock Keyone sprint sử dụng sim ghép nghe gọi, nhận dữ liệu như quốc tế

md81
18/7/2018 6:11Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Của em hôm nay thay phôi 4G mobi , ko làm sao cho hiện LTE lên được , chỉ được 3G , khu vực nhà sóng mobi yếu quá , toàn mất sóng , định bán mà tiếc em Keyone này quá .
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@uduchith Chào bạn. Việc lên sóng của LTE của mobi cực hơn vina và viettel nhiều. Lên rồi nó cũng hay mất sóng, đặc biệt với khu sóng yếu. Lời khuyên là đi đến chỗ nào sóng khỏe, lên LTE xong chuyển về gsm only.
maxsad
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 chuyển thế nào vậy @md81 ? Mình chỉ thấy GMS/ UMTS mà, không thấy GMS only
Em thấy ghép với sim Viettel và Vina cực ổn định , mobi cùi thật .
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@uduchith Chuẩn rồi.
Tự nhiên mấy nay ngồi nhìn lại ghiền con keyone này 😔 Công việc của mình thì chủ yếu cần kết nối data để check mess trên app, vậy nếu trường hợp di chuyển đi Tỉnh thì sóng sánh sim ghép ra sao rồi các bác :3

Chưa kể nếu thế thì chắc chơi sim data đang bán trên mạng nhĩ, vì e có mỗi cái sim Viettel, giờ lắp vào mà chuyển qua gsm để nghe gọi thì lại tạch đường data (dù ngồi wifi nhiều, nhưng chuyển đổi 4G với gsm khá bất tiện, mà lại được cái này mất cái kia)

Cuối cùng: Ở khu sóng yếu thì sao các bác? E hơi sợ đám Sprint vì hồi xưa dùng 8830 cứ miss call liên tục 😆
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@romeojane007 Vậy bạn chỉ làm lên 3G thôi và sử dụng data của chế độ 3G. Với LTE thì không phải chỗ nào cũng có
alecsu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Của mình nghe gọi được, nhưng không vào mạng được là thế nào vậy mọi người, ai bít chỉ giúp, mình xài thánh sim....
Các bác nên sử dụng thêm phần mềm buttons Remapper để biến phím tắt K1 thành K2, có cực kỳ nhiều cách tùy biến hữu dụng, ấn nhanh, ấn lâu, ấn hai lần, ấn ba lần, ấn tổ hợp phím. Cực chất, lâu lâu mới thấy phấn khích với bàn phím BB như vậy 😁.
Của em K1s, mobi 4G, lên ầm ầm, sóng chưa bao h rớt, nghịch nghịch đổi lại 4G Viettel vẫn ngon lành (cùng 01 sim ghép), Xóa redbend, thành bản quốc tế luôn 😆. Pin sau 2 ngày sử dụng (wifi + GSM only cho khỏe sóng) vẫn còn tận 50%. Bá thật!!!
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@yesterday13811 Bạn ở đâu sóng khỏe vậy. Anh em hay kêu mobifone bị rớt mạng suốt
sáng làm Bà Triệu, chiều về Cầu Giấy bác ạ 😁
E dùng sim Mobi 4G, làm máy phụ, ko có nhu cầu 4G liên tục nên để GSM only, có lẽ vì thế mà sóng ổn định hơn chăng?
Em theo dõi suốt, chưa rớt phút nào luôn :D
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@yesterday13811 Ah. Để gsm only thì sao rớt được. Mình lên LTE nhưng chỉ khi cần data mới để, còn không cứ gsm. Vì sóng 4g LTE vào khu sóng yếu nó chuyển về H và bị miss
@md81 thì bởi vì em dùng S9+ làm máy chính rồi, K1 chỉ làm máy phụ sim hai và thỏa nghịch ngợm này nọ thôi, nên GSM cho nó lành ạ 😁
cái này dùng ít tính năng mà
baxd3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em dùng sim 4g của vina, em cứ lắp vào làm theo các bước là cháy sim, bị 3 cái sim rồi, quá nản cho em key one sprint, làm lại 2 lần sim rồi lại cháy, có bác nào biết cách ko
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@baxd3 Ko phải cháy đâu. Mạng vina nó roaming sang viettel đó. Bạn lắp vào con samsung cho nó chọn lại mạng là xong
@baxd3 mình bị y như bạn
thaibapham
ĐẠI BÀNG
6 năm
tình hình thế nào rồi ae. mình ko lên 4g đc. toàn để gsm only, nghe gọi thôi. muốn dùng 3g quá. mình dùng sim vina.
wavezxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaibapham Mình dùng sim viettel. lên đầy đủ H và LTE lên sóng bt nhé bạn. nghe gọi bình thường
( khuyên anh em nên dùng viettel và ra chỗ sóng khỏe mà làm)
wavezxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đây là tất là thành quả sau một buổi sáng vọc vạch. làm theo các bước của bác chủ,loại bỏ redband. 1B46FBA9-93E3-4930-84D6-B093B9E07CCA.jpeg 865D620F-FDAA-4A1B-987E-DA4F84D00F29.jpeg 4012F025-1006-47CE-95B0-87DFDFD09924.jpeg
Nghe gọi, vào 4G, 3G. nhưng phải làm chỗ sóng khỏe nhé.chúc các bạn có đc những trải nghiệm vui như mình khi làm thành công!
phamhongha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngại đọc quá các bác thông cảm, nếu unlock em này dùng nghe gọi bật GSM còn vẫn bật wifi để vào mạng có bình thường không các bác???
wavezxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamhongha Wifi thì đương nhiên ko unlock vẫn đc nhé bạn. Còn sóng sanh thì tuỳ thuộc vào nơi bạn ở khỏe hay yếu thôi
Sỹ Tài
ĐẠI BÀNG
6 năm
E đang sử dụng bình thường thì mất sóng sáng giờ, làm đủ mọi bước vẫn ko lên dc 😔(
wavezxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sỹ Tài Bạn khôi phục cài đặt gốc rồi làm lại các bước. khuyến cáo nên để Gms only để nhận cuộc gọi và sms nhé
mình dùng sim vina 4g nghe gọi bình thường và dùng wf thôi
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
@wavezxvn Của mình thì khi khởi động máy lên sẽ gọi được 1 cuộc, sau đó phần mềm cuộc gọi bị lỗi, không nhấn gọi đi được. vẫn lên sóng bình thường nhận tin nhắn mới hài chứ. Đi tỉnh thì mất sóng luôn ( mobi sim 4G )
wavezxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bienlyber Sim mobi mình đã thử những sóng rất khó lên. Mình khởi động máy là vào *#*#46368676#*#* chuyển gms only, update trung tâm tin nhắn rồi thoát ra vào sim ghép thao tác như bài bác chủ thớt hướng dẫn. Tắt roaming tắt dữ liệu đi động dùng mấy ngày nay cảm thấy ổn. Bạn khôi phục cài đặt gốc rồi làm lại nhé. Mình đang lắp sim chính, vina 4G nhưng ko dùng dữ liệu, chủ yếu nghe gọi SMS và WiFi cho an toàn
md81
TÍCH CỰC
6 năm
Mai mình up 2 bản rom Autoload đã fix cho a em
wavezxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 Tốt quá,vậy cho anh em đỡ cực.đã trót yêu bb thì chắc bạn nào cũng muốn dùng em nó để cài sim chính;), hóng tin vui từ bác
minh lam được rồi nhưng sử dụng đc 1 ngày thì lại có hiện tượng emergency call only, tháo sim ra lắp sang máy khác k có dịch vụ, hỏng luôn sim, hỏng mất 2 cái rồi
@md81 mình chỉ để GSm only, sóng 4 5 vạch, nãy chơi game xog thoát ra mất sóng luôn
wavezxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sdsgwsv Dùng tạm sim ghé đi bạn. Đợi một tuần nữa bác chủ up bản quốc tế thì lên. Mình đang dùng sim ghép sóng sánh ổn nghe gọi ầm ầm, lắp sim chính luôn.
@wavezxvn mình đang dung sim ghép mà, đang dùng tự nhiên mất sóng luôn, lại phải kich lại sim, up lại rom thì nhận bt
HNO3 (không cần mua máy tại đây), Mobigo, Worldphone đều đang up Rom free, anh em qua up xài đi ạ, 99% như quốc tế, ko xài sim ghép, chỉ có mỗi Wifi Hotspot là chưa chạy thôi
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
@pancolar Đang ngồi ở worldfone chờ up free thì đọc được tin của bác đây
@bienlyber anh em tinhte có vẻ không tin lắm, chứ bên GR keyone sôi sùng sục mấy bữa nay rồi bro.
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
@pancolar Đã lên xong, xác nhận ngon, pin trâu và ko nóng máy, sóng sánh full, nghe gọi rõ. Quá rẻ cho trải nghiệm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019