Unlock Root for Android - Truy cập quyền quản lý cao nhất của Android

harvard_nokia603
26/5/2012 8:30Phản hồi: 148
Unlock Root for Android - Truy cập quyền quản lý cao nhất của Android
Đã bao giờ bạn tự hỏi: Root là gì mà nhiều người dùng Android lại muốn Root đến thế? Root là một phương pháp giúp bạn có quyền truy cập vào “super user” để làm mọi thứ trên chiếc Android của mình. Từ việc tùy chỉnh các tập tin được định dạng “read only” đến việc thay thế chúng, thậm chí là cập nhật hoặc chỉnh sửa chúng bạn đều có thể làm được, hay cài đặt thêm các phần mềm tiện ích khác, một điều mà khi chưa Root bạn không thể "xờ" vào.
Chắc hẳn bạn đang rất muốn Root chiếc Android của mình sau khi đọc được những điều trên nhưng đành “bó tay” vì không biết làm thế nào. Vậy hãy để Unlock Root làm giúp bạn nhiệm vụ này.
Đây là phần mềm Root rất đơn giản, nó hỗ trợ nhiều thiết bị khác nhau. Để xem chi tiết các thiết bị được Unlock Root hỗ trợ, bạn có thể click vào đây để biết thêm chi tiết.
Cách sử dụng:

1. Thiết bị của bạn phải ở chế độ USB Debugging, để bật tính năng này, bạn vào Settings >Applications > Development > click vào ô vuông bên cạnh.
2. Kết nối điện thoại với máy tính của bạn, chạy UnlockRoot.exe.
3. Click vào “Unlock Root” để bắt đầu chạy.
Bạn có thể tham khảo thêm clip hướng dẫn dưới đây:
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xông đất cài nào.
Cái này có ăn dc super one click k chủ thớt
Rất hay. Xem danh sách các máy root đc thật đáng nể
BẠN CỨ THỬ XEM , MÌNH CHƯA TÉT THỬ . HI
Lotu$
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay ghê để mình thử xem
Lotu$
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay ghê để mình thử xem
không có link down ah
vào trang chủ cũng không down được😔
bạn nào thử chưa vậy? dhd 2.3.3 không đc
Thử rùi, nhanh phết, mới up android 2.3.3 của LGVN xong bấm 1 phát là nó tự root chỉ mất 2 phút 😁
ttbgvolz
ĐẠI BÀNG
12 năm
^^ Mình cũng dùng phần mềm này. Nó có danh sách các dòng máy và version hỗ trợ đó. Các bạn xem danh sách các máy hỗ trợ ở đây nhé:
😁 hay thế, thanks chủ thớt, bữa nào đổi máy sẽ thử
tutu246
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTC
Nexus One
2.3.6
GRK39F

GRK39F là sao các bác.e dùng máy này đang 2.3.6 ko thấy ghi cái dòng grk39f ko biết có nổi ko
ttbgvolz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tutu246 Ý bạn là sao ạ?
Có phải muốn hỏi máy bạn có root dc ko hả. Máy bác có trong danh sách root được mà 😆
tutu246
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ttbgvolz hic đang root chờ hơn 10p rồi,có hiện chữ intalling app góc dưới bên trái màn hình ,ko biết thề nào lo quá
tutu246
ĐẠI BÀNG
12 năm
nản sau 30p chờ đợi : KO ROOT ĐC NEXUS ONE 2.3.6
ttbgvolz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn yên tâm đi, dù quá trình root không thành công cũng không ảnh hưởng gì cả.
Bạn nhớ bật chế độ USB debugging, unknown sources trong setting\application nhé.
Sau đó kết nối với máy tính bằng cổng usb, rồi bấm vô root.
Bạn có thể xem hướng dẫn bằng hình tại đây:
Nếu đợi lâu quá không được, bạn rút điện thoại ra, tắt phần mềm unlockroot đi và bật lại, rồi làm lại nhé.
tutu246
ĐẠI BÀNG
12 năm
ukm.cảm ơn bạn ,mình sẽ có gắng
chào bạn mình muốn kết hợp với bạn bạn qua đây xem: http://www.tinhte.vn/threads/1142500/
sau đó trả lời mình nhé : gmail doancuong06@gmail.com
cái này root rất nhanh nhưng vẫn chịu thua e htc flyer của mình thank bác chủ vì chia sẻ cho anh e. like bác phát nào. bác nào biết root e htc flyer của e thì hướng dẫn e với nhé. của e là bản 3.2.1
phuong_pt9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi tí!
Khi root xong, máy giữ nguyên ROM gốc hay sẽ trống trơn phải dùng Recovery để đưa ROM vào??? Thực sự mình ko biết, chỉ sợ làm như trên mà máy trống trơn, ko khởi động lên được. Mình ko biết root, đọc thấy cách này đơn giản nhất. Mong các bạn chỉ giúp mình với!!!
Cái này root dc LG P350 ko vậy bác chủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019