Uống bao nhiêu là đủ? Liều lượng Caffeine trong 7 loại thức uống phổ biến bạn nên biết

BaroTo
5/1/2017 4:9Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình hay đi cafe buổi tối, cũng thèm cafe mà ít dám uống vì sợ thức. Hên sao bữa thử cafe non cafein ở starbucks thấy cũng ok, về nhà ngủ khoẻ.
Mấy ông ở vn mà uống cafe theo tỉ lệ này chỉ có đi sớm. Vì đa phần cafe vn chứa rất ít cafe mà lại chứa nhiều thứ khác o_O
colenao00
TÍCH CỰC
7 năm
Sao nhìn mỗi lon coca + lon bò húc xanh là e biết nhỉ? Còn lại toàn đồ tây chưa uống bao giờ? K có nghiên cứu cho 1 ly cafe VN or 1 gói càfe Trung Nguyên nhỉ?
taolao
TÍCH CỰC
7 năm
hờ, càfe thì uống đến lúc nào mắt hết díp lại là đủ :rolleyes:
E chịu. K chơi đc mấy thể loại này. uống xong còn mệt thêm
Những nghiên cứu này không chính xác, không thực tế. Người Việt uống cà phê mạnh, chắc liều lượng cao hơn nhiều, uống thường xuyên nhưng chả có vấn đề gì
Bài viết hữu ích đấy!
Cafe đường phố toàn chất độc với bắp, đậu rang cháy làm màu caramel chứ ko có cafein, cái làm các bạn thức, tim đập mạnh,.. là Kí Ninh (quining) thuốc sốt rét đấy, rất độc hại và nên bỏ, vì chẳng có lợi gì cho cơ thể. Nên chuyển sang espresso và các loại cafe từ espresso như Latte, capucino, amerricano,...
TaóNô
ĐẠI BÀNG
7 năm
sting, number 1 thì sao?
atxgantz
ĐẠI BÀNG
7 năm
cf pha máy thì sao nhỉ? ngày nào đi làm cũng làm 2-3 ly, không biết có quá không, hehe
xloc2893
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy loại đồ uống đóng chai, lon thường ghi rõ thông tin trên đó r, bạn để ý là thấy
https://vi.wikipedia.org/wiki/Caffein#.E1.BA.A2nh_h.C6.B0.E1.BB.9Fng_c.E1.BB.A7a_cafein
TaóNô
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xloc2893 Ý mình là Sting và Number 1 cũng nhiều người uống mà không thấy đề cập thôi :3
Mình chỉ dám dùng cái này 😔
nguyenvy95
ĐẠI BÀNG
6 năm
uống nhiều ko tốt hi
chấm hóng các b
bao nhiêu cũng không đủ
Phuongnghi18
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em hay uống càe sữa
càng hạn chế dc càng tốt
🌟 Hiện nay để sản xuất cà phê đóng gói thân thiện với môi trường, thì bao bì giấy là lựa chọn hàng đầu rồi đúng hong cả nhà. Nên tui recommend cả nhà tìm đến dịch vụ in túi cà phê đẹp tại BAO BÌ TTC để mang đến cho thương hiệu của mình một diện mạo mới!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019