Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

UOT KITCHEN - Tự vào bếp chế biến Framework cho riêng bạn....!

hieutthh
26/4/2011 16:6Phản hồi: 1.287
1.287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenlx12
ĐẠI BÀNG
13 năm
chủ thớt tích cực ghê..... thanks
thanks bạn đánh dấu mai làm.
mình làm được rồi, Sau khi flash file zip battery % được ,icon cũng được mà boot amination thì ko đỗi được vậy? mặc dù chọn lần lượt hết 4 cái lua chọn trên Select place for bootanimation, nhưng vẩn ko được. Em dùng root exploer trên dt xóa file system/media/bootanimation.zip mặc định cũng ko được nó nói because the file system is read-only mặc dù em đã chọn full permission trong root explore.

Updated: đã sửa được boot amination bằng cách unzip file vừa cook xong lấy file bootamination.zip copy vào dt bằng root explorer giờ ok hết rồi.

Thanks chủ thớt nhiều.
kakahaohiep
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình flash = RA dream 1.7 đc ko vậy
dùng Root Explorer copy file Framework-res.apk vào máy tính kiểu j vậy mọi ng
máy bạn root chưa nếu chưa root thì bó tay
bạn dùng Root Explorer trên điện thoại vô system/framework kéo xuống thấy file Framework-res.apk copy vào SDCard rồi cắm vô máy tính lấy ra thôi
Máy mình root rồi. máy mình k có thẻ nhớ. cop file đó vào bộ nhớ máy đc k? và mình cũng k hiểu cách cop kiểu j luôn :-s
Bác có thể ko cần root, lên market down cái Astro về rùi tự mò vào system chép vào SD nhá!
Lưu ý cho Box này:
Khi Setup RomManager các bạn cần đọc kĩ hướng dẫn Add Flash Recovery, nên tham khảo kĩ lưỡng, rất nhiều trường hợp rơi phải đem đi bảo hành vì chọn sai dòng máy trong Add Recovery. Đây là danh sách các máy có thể Add. Các máy không có trong danh sách này, vui lòng đợi bên ClockMod working.
Các biểu hiện khi gặp lỗi đã tổng hợp:
Máy không thể khởi động, không kết nối với máy tính
Các App không chạy, báo lỗi eror.
Không thể vào chế độ Recovery gốc
Đây là danh sách các máy có thể Add Recovery:
Motorola Droid (CDMA)
Ion/MyTouch 3G (GSM)
HTC Magic (GSM)
HTC Dream (GSM)
Google Nexus One (GSM)
HTC Hero (GSM)
HTC Hero (CDMA)
HTC Evo (CDMA)
HTC Legend
HTC Desire
HTC Desire CDMA
Huawei Pulse Mini
HTC Incredible (CDMA)
HTC Aria (GSM)
Droid Eris (CDMA)
HTC Buzz (Wildfire)
Dell Streak
MyTouch Slide
Galaxy S i9000
Galaxy S Fascinate
Galaxy S Vibrant
Galaxy S Captivate
Huawei Pulse
LG Ally
Motorola Milestone
Motorola Droid X
Acer Liquid
Commtiva Z71 (Boston, Blaze, and more)
Motorola Backflip
HTC G2
HTC MyTouch 4G
HTC Desire HD
Motorola Cliq
Motorola Droid 2
Geeksphone ONE
Advent Vega
Viewsonic GTab
Galaxy Tab - Verizon
Galaxy Tab - ATT
Galaxy Tab - T-Mobile
Spice MI700, Commtiva Link N700 and more)
Google Nexus S
Droid Pro
Huawei Ascend
ZTE Blade
Nook Color
HTC Click/Tattoo
Elocity A7
Geeksphone Zero
Evo Shift
Captivate (MTD)
Vibrant (MTD)
GalaxyS i9000 (MTD)
Captivate (MTD)
Vibrant (MTD)
GalaxyS i9000 (MTD)
Epic4G
Dell Streak 7
HTC Thunderbolt
Huawei U8150 Ideos
Motorola XOOM
HTC HD2
Motorola CLIQ XT/Quench (MB501)
HTC Incredible S
HTC Desire S
T-Mobile G2X
LG Optimus 2X
Nexus S 4G
LG Optimus One
Huawei U8220/U8230
Samsung Charge
Motorola Defy
Samsung Galaxy S 4G
LG Optimus V
Samsung Galaxy Tab 10.1
Samsung Galaxy S2

Nguồn: http://www.koushikdutta.com/2010/02/clockwork-recovery-image.html
Yêu cầu chủ Topic Update các thông tin trên và hướng dẫn cụ thể cách cài RomManager và Add Flash Recovery để tránh trường hợp các máy không được support bị lỗi.
Lời khuyên: Hãy cẩn thận với chương trình này. Nhiều Friend của mình dùng máy Galaxy Ace S5830 không thể khởi động được máy.
kể ra làm cái này cũng mệt mỏi thiệt, bắt đầu công việc lúc 0h, giờ gần 2h rồi mới xong. mỗi tội cái đồng hồ nó màu đen trùng lun với nền status, rõ ràng mình đã chọn màu chữ trắng mà :mad:. còn phần Notification Power Button đâu sao không thấy nhỉ, đã mod rồi mà, kiểu này mai lại phải restart work thôi.:sleep:
à mà sao mod cái này thì thấy pin xuống nhanh thế nhỉ, như pin laptop ấy, không lẽ cái battery icon mod xong lại chạy nhiệt tình như thế 😕
mình cũng giống bạn làm đươc hết mỗi tội đồng hồ đen ko biết làm sao đành để vậy luôn , mổi lần nhìn đồng hồ banh con mắt ra nhìn o_O'

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:16 PM ----------

ko có thẻ nhớ hay là máy bạn ko có hổ trơ thẻ nhớ ngoài mà xài bộ nhớ trong luôn😕 .nếu ko có thẻ nhớ thì mươn thẻ nhớ ai dùng làm xong rồi trả lại :p
thì bạn copy ơ đâu cung được miễn sao lấy đươc file ra từ sytem trong đt, rồi cắm vô máy tính thấy file đó là ok rồi
w810i
CAO CẤP
13 năm
thử đủ cách vẫn ko biến cái đồng hồ thành màu trắng dc, hic......ai giúp m với....
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nêu là ROM CM7 thì tớ có thể giúp đc :p
kakahaohiep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình muốn flassh lại file framework-res.apk gốc của rom thì làm thế nào, chỉ cần zip lại rồi flash ah, tại thấy làm cái này pin sụt nhanh rõ rệt
cocconden
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng Galaxy mini s5570 khi "chế biến" xong thì cài đặt ko dc,,,làm theo hướng dẫn từ trang chủ : vào chế độ Recovery -->chọn cài từ SD card
nhưng ko được, Install nửa chừng thì tự động dừng,,,, Install aborted....
e dung s10 cung bi zay ak
Bận trước lên nấu mấy bữa đều được, hôm nay nấu mấy lần đều khê, nảm qus!
Chỉ cần Mod lại cho có cái % Pin.
Mình đang dùng Rom KF2 (S2). Có bác nào biết tại củi hay tại nồi không?
ae cho mình hỏi đang dùng dhd 2.2 đã roof sau đó mình up lên 2.3.3 có cần roof lại không? sau khi cài rom manager mình không thể down đc Flash ClockworkMod Recovery nó cứ báo lỗi an error occurred while attempting to run privileged commands.
đã cook xog mà không ăn đc mới tức chứ. bạn nào giúp mình với
Hehe... Cái đó thì quá đơn giản mà a 😁 Chắc là a bỏ tích chỗ Cwm 3 rồi nên khi flash bị lỗi...

Sent from my Samsung Captivate using Tinhte.vn
tiendatts
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng p500 sao mình mod lại pin và windows animation thì sau khi flash thì chỉ có pin mod đc còn windows animation thì không đổi
tiendatts
TÍCH CỰC
13 năm
giúp mình với

Bạn ơi cho mình hỏi thăm tí, file "Cyanbread.apk hoặc Androidian.apk" nó nằm chỗ nào thế, mình tìm không ra 😔
Mình dùng Miliestone, Rom CM7.

Cám ơn bạn!
hieutthh
TÍCH CỰC
13 năm
System/app/ ............................
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kiếm riêng 1 folder anim của animation rồi bạn lấy framework trong system ra chép đè vào. Lúc copy trả về system nhớ set quyền cho nó nha

---------- Post added at 09:25 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

Thực tế khi cook cho rom CM7 bạn ko cần đến cái đấy. Chẳng qua là có cái để apply theme thôy. Cứ up system UI và framework-res thôi. Sau khi flash xong, reboot, bật theme chooser, chuyển sang system theme là xong
tiendatts
TÍCH CỰC
13 năm
mình tìm hoài k thấy cái folder hay file animation ở đâu cả. mình dùng void forever bạn biết nó ở đâu k?
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn hiểu sai ý mình rồi, bạn vào đây đọc kỹ nhé. Lấy file framework từ system ra rồi làm theo hướng dẫn bên trên. Vẫn phải nhắc lại : Copy trả về system thì đừng quên set quyền cho nó
P/s: Đọc kỹ mấy comment bên dưới trong trang đó nhé.
Được rồi chú ợ, tại a copy nhầm file Framework hic..
Công nhận dùng bản rom KF2 (S2) ổn thật, máy vọc thoải mái cũng chỉ dưới 36 độ, pin được cải thiện.
A xóa hết mấy cái ứng dụng mặc định của máy như GameHub, MusicHub, Airkies, Email (để lại gmail), SMS, FM radio... chẳng bao giờ dùng đến. Chạy sướng thật..
Ai trả lời giúp mình với. Up lên 2.3 từ 2.2 đã root rồi có cần root lai không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019