Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Úp FW cho tất cả các máy Nokia với JAF

Thienhaiph
19/6/2009 17:47Phản hồi: 252
Úp FW cho tất cả các máy Nokia với JAF
Tình hình là em thấy bài này cũng đã đc hướng dẫn rồi nhưng 1 số bác vẫn chưa rõ em xin mạn phép post lại bài này 1 cách rõ ràng và dễ hiểu cho anh em !
Bài viết này em cũng thảm khảo từ GSM.VN ! Xin anh em GSM cho em đc xin ít tài liệu 😁
Chuẩn bị các thứ sau
1 : Nokia Driver USB - link down ở dưới
2 : Phần mềm JAF 1.98.62 ( bản này nge anh em nói chạy rất ổn )
Download !
Hoặc link mediafire : http://www.mediafire.com/download.php?wnnygwjtymm
3 : ..... JAF ( cái này khi down về phải tắt bỏ chương trình chống virus ko nó xóa mất đấy ) 🆒 - link down ở dưới
4 : FW phù hợp với mày bạn !

Cái này em các bạn có thể vào đây ( Em mượn bài của bác bên GSM )
Code:
Từ bài viết của molotok 
........! Bạn phải có full version cho firmware của bạn (mình mày mò mãi mà vẫn không tìm cách up được với mini-version). Đó là 1 cái file .exe. Down về, cài đặt ra.
--------> Bạn có thể tìm firmware ở trang này [url=http://nokia.sgh.ru/files/]����� ������ � TopNokia.Ru[/url] 
(ở cột bên trái phía dưới điền login và password:
Логин: vinataba 
Пароль: 111111
Rồi sau đó tìm firmware của bạn trong danh sách phía trên bên phải
Скачать = download).
Tiến Hành mời các bác xem hình dùm em nha
Tắt phone rồi cắm vào máy tình qua cổng USB
Đầu tiên các bạn cài như hình này !

Nếu sau khi nhấn nguỗn mà phần mềm vẫn ko chạy thì nhấn lại vào chứ Flash làm như trên hoạc giữ chặt nút nguồn là ok !

Quảng cáo

Sau khi bắt đầu chạy thì các bạn để yên ko đụng vào máy
Khi nào phần mềm hiện chữ " done " là ok !
Chúc các bạn làm thanh công !
PS : phù cuối cùng cũng xong :laugh8kb:

252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá ! 1 bài viết chi tiết ai cũng có thể làm theo,tất cả các máy nokia đều up được theo cách này chứ bạn ? S60v3 tốt chứ ? ( mình hỏi vậy vì bạn post vào S60 5th )
Tất cả các máy đều up đc bạn à ! S60 v3 tất nhiên là đc rồi !
nguoinhenvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn cho mình hỏi tí !
N95 8G Rm-421 , không có Tiếng Việt. Mình có thể lấy gói FW của N95 8G RM-320 cài được không. Vì mình dung NSS đổi code VN và NSU để up thì không được.
Cám ơn bạn đã giúp đỡ ........!
Bạn thông cảm nha mấy cái này mình cũng chẳng rành lắm đâu ! Xin lỗi vì ko giúp đc gì cho bạn !:sad9cd:
ko thể dùm fw của RM khác đc đâu nhé bạn, phải tìm fw đúng theo RM của máy mới đc thôi
Được............................................................................................................................
hungpro123
ĐẠI BÀNG
14 năm
không được bác ơi
FW nào xài cái đó
Dùng RM khác ok nhé Bác. Quan trọng RM đó cũng dùng cho N95. Đã test trên E72 ok
Buồn quá chẳng ai quan tâm bài viết này 😔( ! Hay là do anh em syban ko có nhu cầu ?
@Thienhaiph Xin bản FW tiếng việt RM 924 nokia 210 nhé
Thanks bác nhiều lắm,em làm phát được luôn,quá đơn giản và dễ thực hiện,nhưng up xong không có Tiếng việt chứ,rõ là em đã xem kỹ phần language là có tiếng Anh,philipin,Việt Nam mà,chắc em nhầm bản FW rồi ( T T )
Bác chủ topic test hộ em cái,em down fw mới nhất cho E 63 ở đây http://www.tinhte.com/forum/t215515/ sau đấy làm như bác hướng dẫn kết quả máy em ngoài tiếng anh có thêm tiếng Philipin và Malaysia 😁 ( chắc em đi xuất khẩu lao động quá ) khi tìm fw thích hợp để up em đã xem phần language cẩn thận xem có tiếng việt không rồi,thế mà up xong chả thấy gì cả,hay em làm nhầm,bác vui lòng test hộ em nhé,thanks bác trước :biggrin9gp:

Tinhte.vn

Cộng đồng Khoa học & Công nghệ, Diễn đàn thảo luận về Điện thoại, Máy tính, Máy ảnh và các thiết bị Khoa học & Công nghệ.
tinhte.vn

AH tiện bác cho em hỏi lần sau muốn up fw cho máy khác lại làm theo đúng trình tự cài đặt như vậy ah ?
Tình hình này có khi bác phải đi xuất khẩu lao động mất :D !
Để em xem lại xem , thường thì nhưng FW có tiếng việt thường là FW china bác ạ !
Còn nếu lần sau bác muốn cài FW khác hoặc cho máy khác thì bác chỉ cần revemove cái FW cũ trong PC rồi cài cái FW mới phù hợp vào tiến hành úp FW thôi ( bắt đầu từ bước chạy File Cr.ack.... đó ) :D
Chắc đây là điềm báo em phải đi xuất khẩu lao động thật :D Vâng bác xem lại hộ em xem,em cũng đã up lại FW 1 lần nữa bằng link down fw bác cho,nhưng vẫn không có tiếng việt mới khổ :eek:
vipgps
ĐẠI BÀNG
15 năm
thử với N96 nó thông báo lỗi: Phone Start-up failed. Contact the retailer.
Xong. ra đi luôn N96. hic !
ttddtt2007
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mấy cái link này sao mà down load khg dc vậy bác ....! mấy cái firmware đó. click vào thì nó cú đứng yên .
Oạch có cần trích nguyên văn bài của em thế ko bác 😁 ? Bác xem lại đi chứ em vẫn download FW ở web đó bt mà web vẫn hoạt động tất cả các link đều hoạt động bt ! :D
[Lje]
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu chạy bằng ver hoặc cao hơn thì ok, nếu thấp hơn là die phone ngay.
ver cuả FW a bac ? Ver nao chả dc bác thấp hơn cũng up dc mà bac đánh dấu vào ô số 4 ở hjnh số 4 hay sao đấy ! Em up thử rồj tu 7.21 xuong 6.06 vẫn ok ma !
sao tôi tắt fone rồi cài nokia cable driver nó báo lỗi thế bác.
Bác chủ topic giúp em với,em làm theo đúng như bác hướng dẫn,down FW theo link bác cho,up thành công cho E 63 lên fw mới nhất,nhưng lại không có tiếng việt nữa,khi chọn fw em đã xem kỹ phần language là có tiếng việt mà,hay phải đổi code như nào nữa ạ ....
Có ai giúp em vấn đề này với nào 😔
Ai giúp em vấn đề này với nào,hăm hở làm theo bác chủ topic chỉ dẫn giờ phone language ngôn ngữ anh việt được thay bằng Anh,Malaisia và Indonesia mới chết em chứ,rõ là khi chọn language em chọn đúng phần có tiếng việt cơ mà 😔
khổ ông bạn rùi.khi up FW thì thường FW china mới có tiếng việt thui còn lại thì hình như là ko có.nên bạn chọn FW china mà up lại.chúc thành công
Hix trong danh sách không có model n97 làm sao up đây
stephen
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn à , cho mình hỏi cái JAF ấy mình cài vào máy tính mình chỉ thấy nó hiện lên tới N96 ah , hok thấy cái N97 (use INI) làm sao up thế bạn
bạn cho mình hỏi cái.mình up FW cho máy noika 5500 làm đúng như hướng dẫn của bạn mà ko đc.cứ đến bước cuối cùng ấn nút nguồn là nó báo ko tìm thấy máy.ko biết có phải mình dùng ko đúng cáp của nó ko.... mình dùng cáp USB theo máy.giúp mình với.thanks
dùng cáp USB theo máy là đúng rồi nhé bạn, còn nhấn nút nguồn là cho nó boot chứ ko phải nhấn đè nút nguồn cho nó tắt máy đâu, bạn vui lòng kiểm tra lại nhé
super_ti
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho mình hỏi, JAF có chạy trên win 7 64bit k0 vậy?
a e oi ai co file ver moi 9.4 cua 5610.minh rat can, tai vi gio chay vẻ thap thi no mat nguon luon nen gio rat can co vẻ moi 9.4
neu co thi nhanh len dum minh nha
cám ơn bạn nhé,bạn cho mình hỏi FW này có mấy language khi cài vào E 63 vậy ? hình như càng ít ngôn ngữ thì máy càng chạy nhanh,ít ngôn ngữ đồng nghĩa ít tốn ram sử dụng hơn mà.bạn ơi link die lỗi 409
Chủ thớt xem lại coi e hổng thấy nokia n97 nó nằm ở chỗ nào cả! hic hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019