UP ROM ANDROID 4.1.2 CHO LG OPTIMUS G F180(S,L,K)

anhnghia_86
11/1/2013 19:6Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

G quoc the ko co app han quoc ( toi uu hoa dc nhung app su dung. ko gay lang phi toc do + dung luong . ko anten camera ko loi len ma ap sat xuong) . G han quoc thi dc camera 13MP hon 8MP quoc te. nhung kem theo do la anten ko su dung dc o viet nam + app han ( co the root dc o ban android 4.0 xoa app ko can thiet. nhung len 4.1 thi ko recovery dc)
con minh thi dang sai ban quoc the that on dinh tot nhung moi toi camera ko dc 13Mp hehe con G han minh chua thu qua. ^^
toro04
ĐẠI BÀNG
11 năm
@V0901705 Thanks bro 😃, còn bro nó có kinh nghiệm chia sẻ cho e với ạ 😃
Có ae nào muốn qua n4 trai nghiệm ko.thêm bớt 0948.457.457 chúc ae vui vẻ với căn nhà của m

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
trungmobile.com.vn .ở hà nội mà bác. bủa lên web xem thấy đó
bửa lên trungmobile.com.vn thấy có 500k giờ msmobile lại bán 800k
thông báo đã có nâng cấp mới cho optimus G f180
vuitinh_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thể nói rõ hơn về bản nâng cấp? Xem thế này không hiểu lắm bạn ơi
f180d lên f180g thôi bạn ơi, các bản k,L các bạn kiểm chứng nhé
vuitinh_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
F180D là phiên bản nào mà mình chưa nghe nói đến nhỉ?
xin lổi nhầm. f180s bản 20d bây giờ lên f180s bản 20g bạn ơi
chucuong31
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn ơi, đã root đc optimus bản 4.1 chưa vậy
thaitrieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào cho mình hỏi, máy của mình là F180S, mình up lên 4.1.2 thành công rồi, nhưng sau mình root máy hoài vẫn ko dc, vẫn ko hiện ra super user. các bước mình làm theo bác chủ topic, nhưng vẫn làm đi làm lại mấy lần vẫn ko dc, mình thấy trên cửa sổ cmd hiện ra uid=o(root) gid=0(root) rồi và máy cũng tự reboot lại nhưng vẫn ko root dc
sẵn cho mình hỏi thêm là flash baseband để làm j vậy và cách flash như thế nào , các bác thông cảm nhe, vì mình cũng mới chuyển qua xài LG thôi, trước h mình xài SamSung ko thôi, nên có nhiều thứ mình cũng chưa rành lắm...THANKS !
Em làm được rồi, cảm giác cũng là lạ khoai khoái. Thank bác chủ thớt nhá.
Khi nào có 4.2 thì up cho anh em nghịch ngợm nhé

@phihungn ok.
Cac bac oi cho em hoi cua em len dc 4.1.2 roi.dung cung muot nhung chua root dc va chua go dc app Han.bay gio cu cam cap vao may tinh la tu khoi dong lai.chang biet lam sao danh dap chieu em no
@susuvn bạn lên google tìm rom 4.1.2 file kdz theo dòng máy rồi up lại bằng kdz xem sao. nhớ sạc dầy pin và backup dử liệu nhé
@susuvn wipe factory và up lại 90% là ok mà.
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
Lg G F180 L/S/K trên xda tung tool root JB lâu lắm rồi mà
bản 20L có lên cái nào mới chưa mấy bác?
mình thấy nó bảo hôm nay có bản update mới mà sao ko thấy gì hết vậy ta @@
đã update đc rồi hình như lên v20n, đang up ^^
các bác cho em hỏi chút. Con G của em mặc dù đã enable cái xoay màn hình rồi, nhưng quang ngang nó không xoay, nhiều khi nó xoay ngang, sau đó xoay dọc thì không xoay lại. Bực thế
Hôm qua ra Pico nghịch con Quốc tế bán ở VN thì nó không bị như vậy
Các bác tìm hiểu giúp em
Thanks
con f180l của mình up rom e975 của Sing.. không bị như thế. xiay rất nhạy... :p up lai rom xem sao😁
Hic, em up theo hướng dẫn của bác chủ thớt. Nó là bản HQ thì phải. Con của em là S, trước khi em lên 4.1 thì 4.0 cũng bị thế
Nhiều lúc bực mình quá
@phihungn Máy em lên 4.1.2 email ko push dc, điên quá các bác ơi

Sent from my LG-F180S using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019