17/08/2019 Tool Fix lỗi iPhone Lock IOS 12&13 Trên Nền Ghép Mode 8&9

ngocha2006
14/4/2016 12:37Phản hồi: 12.075
12.075 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình bó tay ko làm đc, bác chủ thớt update nhưng ghi cách làm tối nghĩa quá đọc khó hiểu thật. Máy mình ip6 lock docomo ios 9.3.2, cứ tải cái tool V5.0a để fix nhưng mãi ko đc, vẫn hiện dòng chữ Docomo 24.0, bấm cập nhật mạng thì thành Docomo 24.2, ko tài nào làm được @@
@super_chick Mình thấy quá dễ hiểu, chẳng tối nghĩa chút nào hết.
Máy mình ko có mục này, mình lần đầu xài ios mà lại còn lock ai rành thì chỉ mình với @@
@super_chick Không có mục ứng dụng sim hay trong ứng dụng sim không có mục của sim ghép?
bạn dùng sim cắt khác để vào chọn lại nhà mang nhật bạn dùng
Đã thành công với 6 9.3.1 lock AU, full luôn. 😁

Thanks bác chủ topic
Bác nào giúp e vs fix đc full lỗi nhưng khi bật sóng 3g thì lại không nhận được cuộc gọi phải làm sao ạ
Khi bật 3g thì không nhận được cuộc gọi có cánh nào fix không các bác
thung_banh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác @ngocha2006 cho mình hỏi:
1. Sau khi fix Bước 1 đã được Viettel 24.1, như vậy sau bước 2 mục 2 chạy tool v5.0a vẫn là Viettel 24.1 phải không bác?
2. Sau mục 2 của bước 2 có Tắt (disable, turn off) wifi không? Vì thấy ở mục 3 yêu cầu bật wifi
Cám ơn bác
C2
Ko thấy cả 2 cái luôn bác ơi. Giờ máy mình chỉ cần fix lỗi ko hiện tên trong tin nhắn với *101#, chuyển mạng về 2g thì làm bước nào bác? Ft iMess mình kích hoạt đc hết rồi
@super_chick Vậy khả năng sim ghép này không hỗ trợ chọn tay nhà mạng rồi.
Tạm thởi thử thế này xem có được không:
Thay cho việc chọn T-mobile thì ta lấy sim trần bỏ vào để máy văng active rồi làm bước 2 như HD.
máy mình 5s SB làm bước 1 mãi mà không được
@kethongminhkid bạn nên dùng tool 1.4 việt hóa để fix bước 1 nhé, xong fix bước 2
@kethongminhkid SB thì tìm cách lên IM FT rồi mới bắt đầu fix từ bước 2, bỏ qua bước 1
@geishatattoos1505 cho link tải và hướng dẫn được không bạn.
@haipvg mình gà nên không hiểu cách lên IM FT,bạn chỉ rõ được không
Cat2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kethongminhkid Tức là bỏ sim + sim ghép vào chọn nhà mạng Softbank => xong chờ nó tự nhận IM, FT, MY NUMBER.
- Có khi 5p được lên ngay, có khi vài giờ ;)
sao em fix xong được my number imess rồi về 23.0 rồi nhưng không kiểm tra được tài khoản ?
em đã reboot lại kiểm tra được tài khoản nhưng mất my number bác nào giúp em với
@Tiến Thànhh cua ai cha the . dung tam thoi mat my nb nhung van im ft dc
@bo cu tit Hỉnh như k fix đc cái cập nhật nhà cung cấp à bác
@Tiến Thànhh Thế là chuẩn rồi, lấy my number thì mất 101.
thangkl87
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy mình chạy 9.0.2 đã JB tự dưng hôm nay mynumber hiện số lạ không biết dùng tool này ok không nhỉ
playerjm
ĐẠI BÀNG
8 năm
ghét nhất cái captcha của thớt....ko thể xác nhận cái hình được. 😁
giang hadis
ĐẠI BÀNG
8 năm
giang hadis
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giang hadis Xin cám ơn chủ thớt , mình fix được full lỗi, giờ dùng ko khác j máy quốc tế. Cám ơn thớt nhiều
5S 9.3.2 lock AU
có anh e nào bị như mình ko vậy hôm bữa mình fix dc lỗi *101# cho mạng viettel ngon lành rồi mà thằng e nó không biết nên lắp sim mobi vào dùng thế là từ hôm đó mình lắp sim viettel vào và dùng tun v4 rồi giờ v5 mà máy mình nó cứ một dòng tiếng nhật 24.0 chăng biết làm sao giờ có cao nhân nào chỉ mình fix lỗi *101# với dc ko
Tool này có fix đc lỗi ko đếm thời gian cuộc gọi ko vậy mấy bác???
tiens
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fix lỗi kttk xong sao máy mình bị mất my number và khi gọi mà người khác bắt máy thì không hiện thời gian mà chỉ ghi kết nối là sao vậy
@tiens Chắc phải dùng thử các ver khác nhau của tool hoặc phải bỏ không fix danh bạ hoặc 101
holyvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm nay fix con 5s au 9.2 ko về nhà mạng vn đc. Chỉ fix đc lên chữ tàu để *101# ko lên imes ft
@holyvn Chính vì 1 số máy không nhận ncc VN được nên mới phải có các bản c để fix về ncc TQ.
bác nào viết bài hướng dẫn chi tiết fix lỗi được không ạ, chủ thớt viết khó hiểu quá, em ip5s ios 9.3.1
luclang26
ĐẠI BÀNG
8 năm
@yolo1411 Fix lock full

Cần 2 máy ip .

B1/ chạy tool quang nhụt 1.4 hoặc fix qua itune để lên dc ncc , vina 24.1 viettel 24.1…

B2/ chon lại nhà mạng lock thành T_mobile .. rút sim- cắm sim- bật active – rút sim – vào màn chính .

B3/ chạy tool 5.0a . vẫn ở vt vn24.1 thì chạy B4 . lỗi làm lại

B4/ chạy 5.0b

- Về vt vn mb 23.0 thì xong. Khởi động lại máy. ( Cùng đó cắm sim ghép và sim chính vào máy ip khác để chọn lại nhà mạng lock của máy, rồi cắm sim vào máy lock) - xong

- Về xxx24.0 (nhà mạng lock ) thì làm B5

B5-1/ fix lỗi quay lại mạng lock 24.0

- Chạy tool 5.0c : lên NCC trung quoc 24.0

- Chạy 5.0a

- Chạy 5.0b – kiểm tra xem về vt 23.0.ok thì đã fix xong ( có bước chọn lại nhà mạng lock ) khởi đông lại máy
@luclang26 Chủ tool viết chi tiết thế mà bạn ấy còn không hiểu, bạn viết ngắn gọn xúc tích thế này thì chắc là...
luclang26
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haipvg 😆 đắng 😃)
namhung1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
sau bao ngay cài cuối cùng củng fix được ra ncc china 23. thank thớt.
có bro nào chỉ e vì sao fix rồi lại tự động nhảy về nhà cung cấp trước đó k ạ. 😔:(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019