Update firmware cho iphone 2g 8gb firmware hien tai 1x

thitatrung
16/11/2010 9:55Phản hồi: 23
Chào cả nhà!
E là lính mới dùng iphone 2g 8gb!
hiện em đang dùng firmware 1X.mun update lên firmware mới mà không biết chọn firmware nào cho phù hợp.
1/Bắt đầu từ đâu,và dùng những công cụ nào vào thời điểm hiện tại!em có search trên mạng nhưng bài viết đấy lâu rồi không biết áp dụng còn phù hợp không?
2/sao lưu firmware như thế nào để khi cần thì restore lại!
Thanks cả nhà rất nhiều....😢:bounce:
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

finish thì cũng là 3.13 vậy thì còn chờ j nữa. đã đọc hết qua rồi thì tiến hành đi thôi.
đã lên thì không về được đâu bạn nhé,mà cũng chằng việc gì phải về lại 1.x hết.bạn down firmware 3.1.2 cho 2G sau đó down tiếp redsnow 0.94 rồi bật itune lên nhấn shift+ restore đến 3.1.2 chạy xong bạn mở redsnow 0.94 rồi chọn firmware 3.1.2 sau đó bấm next và nhớ tick vào phần unlock rồi chọn đến file bootloader mình pót ở bên dưới rồi làm theo hướng dẫn của redsnow rồi ngời đợi 15p là xong.nhớ là khi redsnow chạy xong thì không kết nối itune hay làm gì heets nhé cứ cho nó chạy xong đã.(nếu thích bạn cũng có thể lên 3.1.3 nhưng vẫn phải down 3.1.2 vì khi chạy redsnow thì chọn 3.1.2 thì mới thực hiện được)
bootloaders.rar
ngvtung2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
2G lúc này không cần "nhớ tick vào phần unlock" nữa Bro ah, do đó cũng không cần dùng bootloader nữa, chỉ cần tick chọn cydia nếu thích, còn không chỉ jailbreak để vào màn hình chính (không chọn gì cả), xài như bản world vậy... 😃 Máy chạy rất nhẹ Bro ah...
Đầu tiên bạn vào link này tìm các firmware thích hợp để download :http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/download-all-iphone-ipod-ipad-fw-itunes-tool-update-399433/ . Hiện bạn đang ở 1.x thì mình khuyên bạn nên lên từ từ, chứ đừng làm liền lên 3.1.3 sẽ hay bị lỗi vớ vẩn. Đầu tiên bạn download itunes 7.7, itunes 8.2 và itunes 9, các firmware sau: 1.1.4, 2.0, 2.1, 2.2, 2.2.1, 3.0, 3.1, 3.1.2 và cuối cùng là 3.1.3 cho 2G, sau đó bạn download các tool sau: ziphone 3.0, Quickpwn 2.1, Quickpwn 2.2, Quickpwn 2.2.1, redsnow 0.9.4, cuối cùng là bootloader 3.9 và 4.6.
- Xong giai đoạn chuẩn bị, bây giờ bạn cài đặt itunes 7.7, sau đó đưa iphone về DFU mode, rồi nhấn Shift + click restore rồi chọn đến firmware 1.1.4 để restore. Sau khi iphone restore xong, bạn cài đặt ziphone 3.0 và dùng ziphone để unlock và jailbreak.
- Sau đó, bạn cài itunes 8.2, sau đó lại đưa iphone về DFU rồi shift + restore lên firmware 2.0, sau đó dùng quickpwn 2.0 để jailbreak và unlock.
- Tiếp tục đưa iphone về DFU, shift + restore lên firmware 2.1, dùng Quickpwn 2.1 để unlock và jailbreak
- Lại đưa iphone về DFU, shift + restore lên firmware 2.2, dùng Quickqwn 2.2 để unlock và jailbreak
- Sau đó lại đưa tiếp về DFU, shift + restore lên firmware 2.2.1, dùng Quickpwn 2.2.1 để unlock và jailbreak
- Bây giờ, khi đã ở 2.2.1 rồi, bạn cài đặt itunes 9, rồi lại đưa iphone về DFU, shift + restore lên 3.0, dùng redsnow 0.9.4 để jailbreak và unlock
- Sau đó lại tiếp tục các bước trên, đưa iphone về DFU, rồi từ từ shift + restore lên 3.1, rồi 3.1.3, và dùng redsnow 0.9.4 để jailbreak và unlock
Cần lưu ý là khi bạn jailbreak 3.1.3 bằng redsnow 0.9.4, bạn phải dùng firmware 3.1.2 để đánh lừa tool này, đó là lý do tại sao mình kiu bạn download 3.1.2, mặc dù không cần phải restore về 3.1.2. Chúc bạn thành công!
làm gì mà lâu vậy bạn,lên 1 phát 3.1.3 lun cho khỏe,down itunes 10.1 về,rùi down 2 bản FW 3.1.2 với 3.1.3,xong rùi shift+restore thôi,nhớ down redsnow 0.9.3 về nha 😁 để JB và unlock
lên thẳng 1.x lên 3.x là có ngày chết wifi.
thế mà có người hôm bữa bảo thôi em lên thẳng fw 4.1 lun đê giờ thì nói thế :mstickle:
chumonhon
ĐẠI BÀNG
13 năm
ặc ặc, bác hướng dẫn thế thì anh em mình đã đi qua chặng đường phát triển IOS rồi, không cần thiết đâu bác ơi.
Cứ lên thẳng 3.1.2 rồi dùng regsnow theo hướng dẫn là chuẩn.
mình cũng vừa up con 2g của em mình lên 3.1.2 và chạy vô tư.
theo kinh nghiệm của các bác tinh tế, 2g nên để 3.1.2 là ổn nhất và mình cũng thấy như vậy
Lên 1 phát dễ bị Shock FW 😃 Tốt nhất là lên 2.0, 3.0 rồi 3.1.3 là ổn :p Chịu khó tí nhưng an nhàn về sau 😁
giờ lại có cả khái niệm shock FW hik, e nói thạt cứ lên thăng 3.1.3 đi ko sao đâu
Thanks Cả nhà nhiều lắm.để e làm thử!
Cho em hỏi là em đã cài itunes 10 làm sao để cài lại được itunes 8.
Em dùng your uninstall vẫn không được!
Dùng iTunes 10 rétore luôn đi bạn đâu có cần iTunes 8
mình nghỉ bác nên để vậy cho nó cổ. Hiếm lắm đấy
Cần lưu ý là khi bạn jailbreak 3.1.3 bằng redsnow 0.9.4, bạn phải dùng firmware 3.1.2 để đánh lừa tool này, đó là lý do tại sao mình kiu bạn download 3.1.2, mặc dù không cần phải restore về 3.1.2. Chúc bạn thành công!
Mình không hiểu cái này như thế nào bạn nào có thể chỉ mình cách làm chi tiết không?
khi bạn chạy redsnow thì nó chỉ nhận firware 3.1.2,chọn 3.1.3 nó bóa lỗi không chạy được.
Cả nhà ơi e rétored cứ báo lỗi 1601 hoài ah,lúc đấu thì bị 1611 sau thì 1601.
Máy lúc truoc khi rétored chay firmware 1.0.
Bây giờ e hok biết làm sao nữa đây?có ai chỉ e cách fix hok?E cám ơn lắm..
bạn đưa về DFU rồi restore lại xem
Em xin tường thuật lại quá trình làm của e:
Iphone 2g của e FW 1.X đang sử dụng bình thường.
Mới hum qua hứng lên up FW. Em tai ban 2.0,2.2.1,3.0.. về và chuẩn bị những công cụ như các bác ở trên đề cập.
Em cài itune 8.2 vào.
Sao đó đưa máy về DFU restored về bản 2.0 thì báo lỗi 1604,e làm lại vài lần cũng ko dc.
Tiếp tục cố gắng làm thêm vài lần nữa nhưng dung FW 3.0 lun (2.0,2.1,2.21 rétored hoài ko dc).chạy vô được tới màn hình có quả táo ở dưới có thanh load,chạy được chút xíu là báo lỗi 1611.
Hiện tại khoi dong iphone chi xuat hien dc cọng cáp và quả tao' ah.
Bác nào co kinh nghiệm hướng dẫn e vượt qua cơn nguy này với!
Em không biết là trước khi restored có cần làm những thủ tục nào nữa ko?
Các bác giúp e nha....!
Cảm ơn cả nhà đã quan tâm.
ca'c bác ơi,e restored về 3.1.3 rùi,jaibreak và unclock bang redsnows 0.9.4 dung FW 3.1.2 de danh luc no,nhung sau khi redsnows thì iunes không nhận được iphone của e(e thử đưa về DFU thì itunes vẫn nhận,nhưng bình thường thì ko)
Cả nhà biết lỗi này là lỗi gì không?Chỉ e với.
Vậy bác restore lại lần nữa. Sau khi JB xong thì bác khoan cài gì đã, sync với iTunes 1 lần rồi test lại xem sao.
Vẫn ko nhận rA B1C ƠI!
CÓ CÁCH NÀO GIÚP E KO?
whyworry
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc bạn restore bị lỗi thôi thử restore lại xem sao . Mà này nếu bạn đang ở fw 1.x mà bây giờ up lên fw 3.1.x nếu ko unlock thì ko bao h có sóng đâu nhé , nhắc bạn thế ko lại quên , chứ có mấy bác bảo ko cần tích vào unlock chỉ cần cydia thôi là nhầm đấy
ngvtung2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn hãy thử 1 lần xem, rồi sẽ thích ngay í mà...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019