[UPDATE] Galaxy Note 10.1 Tổng hợp Rom Stock/Rom Cook/Root/Recovery/Android 4.1.2

cellphone_uk
14/8/2012 14:14Phản hồi: 1.008
1.008 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vắng quá nhỉ, không ai dùng Note 10.1 hay sao
Note 10.1 ít người dùng nên chẳng biết học hỏi từ đâu ,có bạn nào biết bản rom N8000XXBLJ9 của Đức khác với bản N8000XXBLK2 của Anh ở chổ nào không ?Vì mình thấy đều là 4.1.1 nhưng K2 thì ra sau J9 !
@luongngoctuan75 Cơ bản thì nó là như nhau, xuất cho các thị trường khác nhau nên ngôn ngữ khác, các phần mềm đặc chưng của thị trường đó, v..v..
Update,.....................
Update,.....................
@cellphone_uk bác cho xin cái link khác cái

http://hotfile.com/dl/188017356/aca9285/Samsung-Updates.com-GT-N8000-ITV-N8000XXCLL3-1355298096.zip.html

link này của bác load về báo lỗi, 😔 down cắm xuyên đêm hơn 10 tiếng load đc 1gb về lỗi = nản :(
Đã có Android 4.1.1 chính thức từ Samsung cho Galaxy Note 10.1 Wifi N8010

Sau 1 tháng kể từ khi SamSung nâng cấp lên 4.1.1 cho Galaxy Note 10.1 3G tại thị trường Đức thì vào ngày hôm nay phiên bản Wifi cũng đã nhận được Update chính thức từ SamSung.

Bản cập nhật Android 4.1.1 Jelly Bean này giúp Galaxy Note 10.1 chạy được 16 ứng dụng cùng lúc.Đặc biệt, Android 4.1 Jelly Bean cho Galaxy 10.1 có chứa gói nâng cấp Premium Suite nhằm bổ sung thêm một loạt tính năng độc đáo. Ở phiên bản hệ điều hành này, người dùng được nhận thêm chức năng Multi Window giúp Galaxy Note 10.1 có thể chạy 16 ứng dụng cùng lúc trên màn hình. Đồng thời, họ có thể di chuyển, điều chỉnh kích cỡ và gắn những phần mềm này ngay trên giao diện sử dụng.

Hãng Hàn Quốc còn bổ sung thêm tính năng Air View giúp những người sở hữu Galaxy Note 10.1 có thể xem trước (preview) lịch họp, email và video bằng cách đưa bút S Pen vào vùng thông tin muốn đọc. Ngoài ra, Samsung có hỗ trợ một số tiện ích khác cho máy như Easy Clop, Quick Command, Photo Note hay Paper Artist.

Nguồn tin này cho biết, người dùng có thể cập nhật hệ điều hành mới cho các mẫu máy tính bảng của Samsung thông qua giao thức không dây OTA hoặc phần mềm Kies trên máy tính. [​IMG]
Bản 3G đã ít người dùng,bản Wifi này lại càng ít nữa ,ở Việt Nam chắc vài người dùng vì không phải chổ nào cũng có Wifi(Trừ HỘI AN)Không lẻ suốt ngày ra quán cà phê.
@luongngoctuan75 Vâng, Đến ipad còn chẳng có nhiều máy wifi nữa là note 10.1
anhvu_1805
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi giá N 8010, minh ở tỉnh, gần hà nội
@duongduchieu Hiện tại thì chưa bạn nhé, bạn có thể đợi thêm xem sao
@cellphone_uk bác ở HN hay HCM vậy ,có bán hàng của bên em ko 😁
@duongduchieu Mình ở HN, bán hàng bên bạn là bên nào vậy, mình không hiểu lắm
@cellphone_uk e bên Golden Ace 😁
e mới mua xách tay chạy android 4.0.4
e ko rành lắm về công nghệ nên có vài câu hỏi sau nhờ các a confirm giúp e:
1. Samsung đã ra mắt 4.1.1 vậy thì máy chưa root vẫn update đc bình thường ? (vô 'About device' >> 'Software update' ?) hay phải cài đặt theo hướng dẫn trên mạng http://sforum.vn/threads/7882-Android-4-1-1-Chinh-Thuc-Tu-Samsung-Cho-Galaxy-Note-10-1-Huong-Dan-Cai-Dat.html?p=39805#post39805 ?
Tức là Root rồi up hay ngược lại ?
Root máy rồi thì mai mốt up room là tự cài chứ ko còn là "Update tự động" nữa ?
2. Xách tay nên trong Samsung Keyboard ko có "Tiếng việt", & cũng ko gõ đc vni chuẩn với "bộ gõ TViet" vậy làm cách nào? 😔
3. Spen viết TViet máy cũng ko nhận dạng đc vậy làm cách nào ?

E cảm ơn nhiều
@beer_m Mình đã trả lời vào Inbox của bạn rồi nhé, check dùm mình
nếu gặp khó khăn thì bạn có thể liên lạc qua hotline của Cellphones, bên mình sẽ hỗ trợ bạn trực tiếp
máy mình cài nhiều ứng dụng vớ vẩn lag hết cả máy 😔 nhớ các bạn xem mình cần tải FW nào PHÙ HỢP:
phiên bản BASEBANDN8000DXALI2
Số hiệu bản tạo N8000XWALI5
@shibusha Bạn có thể up qua bản 4.1.1 đầu bài mình giới thiệu, sẽ cải thiện nhiều hiệu năng đấy bạn
haidao
ĐẠI BÀNG
11 năm
a cellphone ơi e hỏi tí, sao e up lên 4.1 mà vẫn còn tiếng việt, lúc up xong nó báo 1 complet, 1 fail 😔, mà ở cái đoạn trên e ko thấy chữ download đâu cả
@haidao Bạn up thông qua cái gì vậy

Bạn có thể tham khảo cách Up tại đây

http://sforum.vn/threads/7882-Android-4-1-1-Chinh-Thuc-Tu-Samsung-Cho-Galaxy-Note-10-1-Huong-Dan-Cai-Dat.html
4.1 ở trang 1 có khác gì 4.1 SSVN ko bác ,up đại cho rồi chờ SSVN lâu wé 😔
@duongduchieu Thực ra thì nó chỉ tối ưu cho thị trường Việt Nam một số ứng dụng như bút Spen, đặc điểm thị trường, và một vài cái nữa, nhưng mà về cốt lõi thì không khác gì nhau cả

Bạn có thể up để cảm nhận sự khác biệt với Android 4.1, mượt mà hơn, nhanh hơn và pin tốt hơn
bocon1903
ĐẠI BÀNG
11 năm
hàng SSVN flash rom Đức xong, sau này quay lại stock SSVN có nhận dạng viết tay tiếng việt không nhỉ.
Nhìn thằng Đức lên 4.1.2 thèm nhỏ dãi rồi, ư ư.
@bocon1903 Lên 4.1 của Đức thì không nhận dạng viết tay tiếng việt được nhé, phải đợi thôi
bocon1903
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cellphone_uk không ý mình là giờ mình up rom Đức, sau này có rom việt nam thì mình dùng odin đưa nó về stock lại, thì nhận dạng tiếng việt còn không hay mất luôn.
@bocon1903 Còn chứ bạn, nếu bạn up rom về 4.1.1 của Việt Nam thì các tính năng của Việt Nam sẽ còn nguyên, không bị ảnh hưởng gì cả
ơ thế up lên 4.1.1 gì đó mình không thể viết có dấu với bút spen à mình đi học dùng tab để viết bài đấy mọi người cứ tưởng xa xỉ lắm 😆 =))
tớ thấy nó khá là hay ko pải khoe vì tớ ko quen viết trên giầy nữa rầu '.'
a ơi e muốn hỏi là hiện nay game cho tablet hầu như ít topic trong forum

vậy thì e có thể kiếm game với từ khóa nào (ví dụ game HD?) hay game chơi đc trên điện thoại cấu hình/độ phân giải nào sẽ chơi đc cho tablet a để e kiếm theo đó (ví dụ S3? SS Note?)

cảm ơn a
bocon1903
ĐẠI BÀNG
11 năm
@beer_m bạn sang trang appstore.vn mà tìm cho nhanh.
@beer_m Bạn có thể tìm game trên appstore.vn

yêu cầu bạn đã tick vào mục Unknow Souce trong mục Security để cài ứng dụng từ nguồn khác

Hoặc bạn có thể tải vê Blackmarket cũng có rất nhiều game
@cellphone_uk store thì e biết kiếm ở đâu nhưng vấn đề là yêu cầu cấu hình của game ntn để chơi đc trên tablet đó a
chứ nhiều game down về do màn hình có độ phân giải cao nên game bị bể hoặc ko mở đc - stop đột ngột. Nên e fai down game có để tên "HD"?
@beer_m Vâng, bạn phải lựa trọn những game có tựa đề HD ở trên, nhưng hiện nay thì không cần thiết nữa, bởi các độ phân giải của máy điện thoại ngày nay đã bằng với Tablet rồi, ví dụ như game cho Galaxy note 2, độ phân giải 1280 x 800 thì không khác gì trên note 10.1 hết, bạn cứ tải về và chiến thôi
@cellphone_uk bác cho e hỏi tí sao dùng đc 2 tuần rôì mà nó vào mạng đc chữ H thôi à ko đc 3G 😔 vơí lại gõtiêngviet 3 nó bị cà tưng wá .gõ đi gõ lại 2 3 lần mới chuẩn...
cho mình hỏi ở bước Recovery ODIN không nhận thiết bị thì phải khắc phục như nào 😔
@shibusha Download Mode, không phải recovery, không nhận vì bạn chưa cài Kies của Samsung, thử cài lại và vào Download Mode nhé
@cellphone_uk nhưng bạn ơi mình đang root máy mà pải về recovery chứ NGUỒN + Nút tăng âm lượng như bạn nói mà
@shibusha Bạn ấn nút nguồn, và giảm âm lượng, cho tới khi 1 cái bảng hiện ra, nó sẽ có 2 lựa trọn 1 là recovery và 2 là Download mode, bạn vào download mode nhé, không phải vào recovery đâu
bocon1903
ĐẠI BÀNG
11 năm
lên rom đức ngon lành, thử về lại stock VN, chết đứng ở chữ Samsung,không vào lại được. hix, flash lại bản đức chạy ầm ầm, là sao ta.
Đã có rom mới 4.1.2 của Đức ,Đài Loan và Trung Quốc,ngày mai up thử xem sao
Không hiểu sao bản romN8000ZSBLL3 Của Đài Loan trên samfirmware ghi là 4.1.2 ,nhưng khi mình up thì nó cũng chỉ là 4.1.1 chỉ khác một chỗ Số hiệu bản tạo N8000ZSBLL3 Còn lại thì y như cũ
@luongngoctuan75 Mới chỉ có 4.1.1 thôi mà bạn, đã có 4.1.2 đâu, có thể do họ ghi nhầm thôi bạn à
@cellphone_uk bác ơi e hỏi xíu

khi dùng S-Note cái screen nó rực lên khó chịu wá phải kéo nó tối lại > có cách nào mặc định cho nó ko thay đổi độ sáng ko ạ 😁
@duongduchieu Không có cách nào để mặc định nó không thay đổi độ sáng bạn ạ :d
NewBile
ĐẠI BÀNG
11 năm
4.1.2 là có thật, mình đang dùng bản 4.1.2 của Đức có thay đổi chút xíu, camera chụp toàn cảnh chưa đc hoàn thiện
Thay đổi chút xíu là những thay đổi gì vậy bạn? Cho xin vài tấm ảnh đi bạn ơi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019