[UPDATE] Galaxy Note 10.1 Tổng hợp Rom Stock/Rom Cook/Root/Recovery/Android 4.1.2

cellphone_uk
14/8/2012 14:14Phản hồi: 1.008
1.008 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào sài thấy bản room hay cook nào tốt ổn đinh hông, tư vấn cho mình sài với ? Mình đang sài jelly bean bản 4.1.1
@minhtansmack Có mấy bản đầu trang đó bạn, có thể tham khảo ở đó
Cho mình hỏi thêm là mấy bản đó có tiếng anh ko, cài xong mà ko co tiếng anh thì chết, thấy toàn của nước nào ko hjx
@minhtansmack rom nào củng có chung 1 gói ngôn ngữ đó bác , cài rom Laos hay Thailand củng có tiếng việt lun 😁
http://hotfile.com/dl/187231192/50edb2e/Samsung-Updates.com-GT-N8000-XXV-N8000DXBLL3-1355837640.zip.html

Mình vừa tìm được bản rom chính thức của Samsung cho thị trường Việt Nam. 4.1.1 Tìm lòi con mắt mới ra. Thông tin là hỗ trợ viết tay tiếng việt.
@KenKuroppy Room này update qua OTA hay kies cũng đc maPhải ko
minh xai ban xach tay hk k up wa ota dc. danh cho cac ban hang xach tay. con samsung vn thi nghe don co hotro wa ota. ban minh xai ban xtay cua Duc cung up wa ota dc. ai k dc thi down ve thoi.
mình đang xài bản rom 4.1.2 của ý nè.có tiếng việt và có viết tay tiếng việt luôn nhé.link nè
http://hotfile.com/dl/188017356/aca9285/Samsung-Updates.com-GT-N8000-ITV-N8000XXCLL3-1355298096.zip.html
các bạn flash xong, mở mày lên rồi chọn tiếng việt nha. xong rồi vào cài đặt -> ngôn ngữ và bàn phím ->bấm vào dấu cài đặt ở bên phải chữ bàn phím samsung ->ngôn ngữ nhập rồi down cái tiếng việt về để có viết tay nha
hình em nó nè.
@axxaax111 OK bạn, có bản Việt Nam
các bạn cho mình hỏi, mình được tặng 1 cái Note 10.1 hàng chính hãng của VN vậy nếu mình chuyển sang ngôn ngữ khác thì nó có hỗ trợ nhận dạng viết của ngôn ngữ đó không? Hay mình lại phải up lại rom của ngôn ngữ đó?
vô ngôn ngữ down về thôi bạn. nhớ up rom 4.1.2 nếu chưa đc up. up wa ota vẫn dc.
có nghĩa là mình phải download rom vd. bản 4.1.2 cho ngôn ngữ mong muốn cùa mình rồi thay cho rom ngôn ngữ vn phải không vậy?
Ngon ngu su dung thi tat ca cac ban rom deu nhu nhau. Co san. Nhu minh xai rom italya van co tieng viet hoac cac thu tieng khac. Cai xong ban vo input and languege ma down ngon ngu ban phim nhap lieu ma ban can dung.

Thong cam dt minh k cai go tv.
limann
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác cho em hỏi : khi mở soft S-Note, em viết chữ bằng viết ở khu vực gần camera trước rất khó ra nét, nét có nét không, cứ như hết mực vậy, viết bằng ngón tay thì lại có nét. Các khu vực khác thì khiểu nào cũng viết được. Em không biết máy có vấn đề không, nhờ bác nào đang xài thì test thử giúp em nhé xem co phai do may em bi loi khong ?. Và nếu máy lỗi chắc nó không bh quá! (mua hàng xt ở hnam được 1 tháng). Cám ơn các bác nhiều
note10.1 (9).jpg
limann
TÍCH CỰC
11 năm
Em chụp hình lại, nhờ các bác chẩn bệnh giúp em
(Các bác cho em hỏi : khi mở soft S-Note, em viết chữ bằng viết ở khu vực gần camera trước rất khó ra nét, nét có nét không, cứ như hết mực vậy, viết bằng ngón tay thì lại có nét. Các khu vực khác thì khiểu nào cũng viết được. Em không biết máy có vấn đề không, nhờ bác nào đang xài thì test thử giúp em nhé xem co phai do may em bi loi khong ?. Và nếu máy lỗi chắc nó không bh quá! (mua hàng xt ở hnam được 1 tháng). Cám ơn các bác nhiều)
@limann Nếu tay bạn bấm vào chổ đó vẫn được thì do cây viết rồi.bác thử thay ngòi viết xem sao nba

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
limann
TÍCH CỰC
11 năm
@axxaax111 Cám ơn bác đã trả lời, em đã thay thử ngòi viết khác mà vẫn thế bác à. Ở ngoài dekstop, khi chỉ ngòi viết vào khu vực đó thì cũng không thấy con trỏ nhỏ xíu (chỗ khác thì có), chấm icon cũng không ăn nhưng chấm tay thì lại ok. Máy của bác có bị như thế không ?
@limann Nhiều lúc cũng bị như thế. Hình như là do để cây viết gần nam châm thì phải. Sửa thì mình chưa biết. Có lần cũng bị nhưng thay ngòi thì lại hết. Bó tay

limann
TÍCH CỰC
11 năm
Em tìm ra nguyên nhân rồi các bác ạ : do cái case da mới mua nó có nam châm ở 02 bên mép (mà lại ảnh hưởng tới viết cảm ứng ở khúc giữa), bỏ máy ra thì ok. Giờ em lại đau lòng vì mua case da hết 700 mấy mà lại không hòan hảo (case da hiệu nosson). Cám ơn các bác đã tư vấn😔
muop92
TÍCH CỰC
11 năm
Cho mình hỏi: có ai biết chỗ bán cáp hdmi của note 10.1 ở HN k? Và giá tầm bao nhiêu? Thanks

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
có root cho room 4.1.2 chưa các bác
@hoangduykt7990 Bác cứ làm theo cách 4.0 thôi.

Mình vừa làm mất cái thanh ở dưới của máy khi cài mod qua cmw bác nào chỉ lấy lại với
Thiệt là buồn quá đi. mới mùng 1 tết đã để quên em no trên taxi và không tìm lại được. haizzzzzzzz.
Tiếc biết bao nhiêu hình và video của vợ và con trong thẻ nhớ.
Viết để nhắc nhở anh em nên lưu dữ liệu lên mây hết đi để phòng có chuyện không hay xảy ra.
Chúc anh em nhà Note năm mới sức khỏe và phát tài nha. (Huhuhu bị đuổi ra khỏi nhà Note rồi)
@taoan2003 chia buồn cùng bác, lên taxi tốt nhất đồ đạc luôn đeo trên ng, nhìu th quên cả túi tiền nữa 😔 sao mà giàu thế!
@taoan2003 Bác có kích hoạt điều khiển từ xa không?nếu có thì tìm nhanh đi
Web nè. Đăng nhập bằng samsung accout nha
http://www.samsungdive.com/DiveMain.do

@axxaax111 Cái này không có tác dụng nhiều khi mất máy đâu. Họ chạy lại OS là xong hết thôi. Dù sao cũng cảm ơn nhiều.
Mong sao ai lượm được cho xin lại thẻ nhớ là vui lắm rồi.
@taoan2003 Mình vừa lượm được cách đây 1 tháng nè.hjhj. nếu bác có đặt mật khẩu máy thì tốt. Cứ thử đi rồi cho kết quả

Em bị mất cái thanh thông báo ở dưới rồi. Bây giờ nó full như hình vậy đó.bác nào chỉ cách lấy lại với

Em chào các bác.

Em có mua con Galaxy Note 10.1 khi đi du lịch tại Trung Quốc. Bản cài của họ chặn ko cho em cài Google play nên em tiến hành root và up Rom của thị trường Việt nam. Em đang dùng 4.1.1 trước khi rôt máy

Em chạy CWM Recovory thành công bằng Odin, sau đó khi chạy file CWM Super Su trên tablet thì bị lỗi. Bây giờ khi em up bất kỳ Rom nào bằng Odin đều báo Fail cả, kể cả Rom China. Việt Nam, stock rom

Bây giờ phải làm sao hả các bác?

@miaa.tran Mình đang dùng bản rom xxcll3 android 4.1.2. Được chưa?

@axxaax111 Mình cứu dc máy rùi bạn ạ. Tóm dc bác người Ấn bên forum Xda,bác ấy hướng dẫn nhiệt tình quá. Vấn đề ko fải ở bản rom mà là cái file cmw recovery bạn ạ. Giờ thì ngon rồi nhưng snote lại bị lỗi. Mình vừa remove snote, giờ đang tìm apk để cài lại đây. Ai biết down apk snote cho 4.1.2 ở đâu ko nhỉ
@miaa.tran Vậy thì bác cài lại rom luôn đi. Nếu đã root thì dùng mobile odin up rom cho nó khỏe

@axxaax111 ẹ ẹ, sao vào google play nó bảo cái mobile odin phải trả phí nhờ bác nhờ??
Sao cái TP này ít người chia sẻ vậy. Có còn ai xài note 10.1 nữa k. Có thì vào chia sẻ về bản update android 4.1.2 đi nào!!!1
@HoangHuongND Sao lại ích người. Mình theo thường xuyên đấy. Không chia sẽ vì không có câu hỏi. Chứ chia sẽ ứng dụng thì mình nghĩ là note 10.1 chạy được hầu hết các ứng dụng mà bạn muốn.kể cả game luôn nên chia sẽ là chia gì nữa

@muop92 Nhưng hình như Pin chất lượng có vẻ kém đi thì phải. Thấy nhanh hết hơn trước. Mà trên video của CellPhone mình thấy họ chia màn hình được ra làm 4 phần ở multitasking ấy. Mà sao tìm mãi không ra. hjx
@axxaax111 ý của mình là chia sẻ thêm thông tin về bản nâng cấp 4.1.2 ấy. Bạn chưa đọc hết mà^^!
muop92
TÍCH CỰC
11 năm
@HoangHuongND Mình thấy pin vẫn ngon mà. Trên cellphones đó là bản rom leak nên cũng không giống với official đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019