[UPDATE]★HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN★ S-OFF - Unlock Bootloader - Root - Unlock SIM - ROM COOK

phuongha8x
10/8/2013 13:10Phản hồi: 3.541
3.541 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ku.rym1141@gmail.com njk mail mjnh đó cho mjnh xin file fĩ lỗi *101# minh lên 4.4 viper 4.3
Sau 2 ngay dùng bản của bác huukhai thấy pin ko bằng soku 4.2 còn tất cả đều ok ( nfc thì e ko dùng đến)
Hôm qua mày mò up room ViperOne v2.7.0 giờ installation mười mấy phút rồi mãi ko lên đc,bác nào có cao kiến xin chỉ giúp
vt7886
TÍCH CỰC
10 năm
@mr_danko Vẫn nằm ở 0% hả bạn.
@vt7886 đúng rồi bác vẫn cứ o% hoài nãy giờ lâu lắm rồi,máy mình j one
vt7886
TÍCH CỰC
10 năm
@mr_danko Bấm giữ phím nguồn cho đến khi màn hình tắt đi.bật nguồn vào lại recovery và up rom lại.
@vt7886 nghĩa là làm lại như lúc đầu luôn hả bác
conmaamnhac
ĐẠI BÀNG
10 năm
nghe đồn one QT sắp lên sense 6.0 😁
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm

mình gần up xong thì bị lỗi này,giờ mình phải làm sao đây?xin giúp mình với
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu Các bác down lại room, restore up lại đi.
Chào các bác, em là mem mới của thread htc j one này. Em vừa xách tay con htc j one htl22 từ Nhật về. Các bác cho em hỏi rằng con này unlock sim bằng code rồi thì có dùng được các bản rom quốc tế không ạ?
@ongkenhp -bạn có thể úp bản 4.3 soul tweaks v1.1, hoặc bản 4.4 của bác huukhai.
-mình thấy pin bản 4.3 ace review khá ok. bản 4.4 mình chưa tét kỹ!
deno87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@misssixty Hôm nào có thời gian rảnh sẽ dùng thử bản của bác Huukhai xem sao. Hóng 4.4 lắm rồi T.T
@misssixty Ai bẩu bác? NFC còn sài cho loa ko dây mini, gửi nhận file giữa 2 máy nữa nhé! Chứ đơn giản như trên bác nói thì cần gì NFC 😁
@chrisvuong Mình đang nói là chủ yếu chứ có nói là duy nhất đâu, nói chung là theo nhu cầu người dùng.
m cũng bị như này nó bảo up lại recovery mà e up lại vẫn ko đc
mình gần up xong thì bị lỗi này,giờ mình phải làm sao đây?xin giúp mình với[/quote]
@chu lam tien [/quote]
Các bạn dùng bản TWRP 2.6.3.3 trở lên nhé
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Các bạn dùng bản TWRP 2.6.3.3 trở lên nhé[/quote]
của mình 2.5 giờ làm sao lên 2.6.3.3 bạn,máy mình bị treo rồi
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
down lại rom nào bác,restore lại thế nào,khổ lắm bác ơi sáng giờ ko biết làm sao
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu Bác đang muốn up rom nào thì down lại rom đó (để loại trừ file bác down bị lỗi). Up lại restore cho phù hợp rồi up (vì có rom dùng TWRP có rom dùng CWM để up) Bác chịu khó đọc lại một chút là làm tốt thôi.
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tvthang cho mình xin cái link dc k,vì mình cũng ko biết cái nào phù hợp
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu Bác xem ở đây này http://www.tinhte.vn/threads/htc-j-one-htl22-htc-one-japan-unlock-bootloader-custom-recovery-tong-hop-rom-cook.2247829/#post-41108349 rom của bác huukhai up bằng TWRP. Bác cứ theo hướng dẫn mạnh dạn mà làm thôi.
bác @huukhai hay bac @thuandiennang có thể mod camera đuọc tù one max cho e j one nhà mình khong ạ. e thấy bên box sony mọi ng đều mod đc camera cho máy của mình. nếu 2 bác làm đuọc thì làm giúp e vói hoạc ó thể huóng dẫn e làm ạ. cảm on 2 bác rất nh
bác @huukhai hay bac @thuandiennang có thể mod camera đuọc tù one max cho e j one nhà mình khong ạ. e thấy bên box sony mọi ng đều mod đc camera cho máy của mình. nếu 2 bác làm đuọc thì làm giúp e vói hoạc ó thể huóng dẫn e làm ạ. cảm on 2 bác rất nh
@Hangblack Tính năng mới là tính năng gì? Nói chung port sang thì dễ nhưng mà nó có gì hay mà đáng port?
@huukhai nó có chế độ chụp 2 cam có khóa cân bàng tráng, chế độ làm mò hậu cảnh và một số tính nang nũa ạ. mong bác giúp đõ e
@Hangblack Ko thấy link download rom 4.4 của one max @@
@huukhai Vậy là chưa làm được hả bác? K biết lúc nào có cơ hội đây. Nếu được bác cố gắng giúp e với nhé. E đang dùng soku 4.2.2 ạ
bạn tải twrp rồi flash đè lên thoi
google " flash recovery android " để biết làm thế nào, link down twrp 2.6.3.3 có ở mấy trang trước đó. Đừng lo lắng lắm, cố gắng tìm hiểu là đc.
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Luciferr mà may mình bị treo rồi ko vào trong dc,bạn hướng dẫn phụ mình dc k?nếu có thể team giúp mình thì càng đội ơn nhiều
nguyenlehuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu treo logo ah? hì... về gốc đi nhé
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenlehuu làm sao về bạn,hướng dẫn đi
leon86
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho e hỏi sao máy e mau hết pin thế @@ hay tại rom? e dùng viper one cắm xạc đầy đi tắm cái vào thấy còn 94 % @@
các bác có thể cho e xin đương link room 4.3 sen 5.5 đc ko. e theo link của bác huukhai nhưng ko có file tải về
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr_danko Link vẫn tốt đấy chứ bác, hơi chậm tí thôi.
@tvthang Sao elminhf tải hoài k đc nhỉ,lần nào cũng k thấy file đính kèm để tải thế mới đau
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr_danko Em vừa kiểm tra lại chạy tốt
https://mega.co.nz/#!yspX3IZZ!0T5hUZakv3BkCjcyDM5NekfY1UHVvgrl-jp0mOopIMM

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz
không biết HTC J One cóa mod được logo HTC thành cảm ứng được không vậy các bác?
Mình đang ở room viper one (4.2.2) mình thử cài giống clip bày mod logo htc mà k hĩu sao k dc?
có bác nào MOD được chưa ?
@vinhbao0809 có bác nào biết cái này không?
bombom3107
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhbao0809 4.2.2 thì k có. Cài 4.3, 4.4 vào thì có

Sent from my HTC J One using Tinhte.vn mobile app
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhbao0809 4.4 có đấy bác
nguyenlehuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa nghịc, nhưng chắc chắn được, căn bản là phải ngoan 😁
bác nào có links của soul tweaks ko cho e xin cái
vt7886
TÍCH CỰC
10 năm
@vinhbao0809 Chịu khó tìm lại mấy trang trước có mà bạn.
Bac nào đã mod đc cam của one max cho j one chưa ạ
soicon14
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bạn cho mình hỏi, máy mình có đã root rồi nhưng không vào được recovery. cứ ấn vào recovery thì màn hình tắt ngấm, có khi thì hiện hình tam giác có chấm than đỏ. các bạn biết sao không?
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soicon14 Bác cài lại recovery đi ở trang 1 ấy
soicon14
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tvthang tới phần gõ lệnh em chả hiểu gì cả. không cắm máy vào mà unlock được á
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soicon14 Máy của bác đang chạy rom gì?