[UPDATE]★HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN★ S-OFF - Unlock Bootloader - Root - Unlock SIM - ROM COOK

phuongha8x
10/8/2013 13:10Phản hồi: 3.541
3.541 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy bác đang sài rom gốc rồi, bác kiểm tra xem đã s-off, unlock bootload chưa, nếu chưa thì làm đi đã rồi hãy nghĩ đến up room khác.
soicon14
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tvthang em vào fastboot thấy S-off rồi, unlock boot rồi. có recovery là không vào được, chắc là chưa cài recovery, bác hướng dẫn em được không
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soicon14 Em cũng làm y hệt ở trang 1 thôi bác đọc kỹ mấy dòng cài recovery rồi làm xem sao, hoặc bác xem ở trang từ 71 đến 84 em nhớ có 1 bác hướng dẫn đổi recovery bằng phần mềm. Bác xem thử.
ko biết làm mang ra hàng đt mà làm lọ mọ lại hỏng máy ra. Hướng dẫn cụ thể như thế rồi các bác muốn phải thế nào? riêng mình ko mò đc nên ra hàng, cho cno 50k 100k làm cho từ A-Z mà lại tạo thêm chút thu nhập cho ng khác sống với
soicon14
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chrisvuong avatar đẹp
Rom 4.3 soul tweaks
@thuandiennang lịnk ko có dữ liệu để tải bác ah
@thuandiennang mình thấy room này bác giới thiệu khá hay. nhiều nguời hỏi. nhưng có cái bất tiện ở chỗ ngôn ngữ tiếng việt. ai cài cũng hỏi cách chỉnh. mà giờ cái bài chỉnh bác chỉ nó trôi tận đâu rồi. mình cũng mún cài mà mò mãi k ra chỗ bày đó.
hi vọng bác rãnh rãnh bỏ tí time ra lấy file gì đó ra chỉnh sửa sẵn hết rồi upload file lên mangj. a e nào cài room xong coppy đề cái file bác chỉnh sửa sẵn tiếng việt đó vào thì khoẻ. bác chỉ việc hướng dẫn coppy đè file đó vào file ở đường dẫn .... là xong.
dù sao cũng thanks bác
bác @huukhai fix đc lỗi cài app của rom viper 4.3 ko bác, có mấy app với game e hay dùng toàn ko cài đc :<
Devil311
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình up recovery nhưng hình như nhầm bản. Bây h thì máy bị locker, vẫn vào đc recovery cũ, vẫn cài đc rom nhưng mà chỉ vào giao diện đc tầm 5s là nó restart.Bây giờ phải làm gì nhỉ? Cài lại rom thì không ăn thua, cài recorery đuôi img thì không đc
Bạn kiếm cho mình cái rom của One Max thì mình mới lấy cam cho bạn đc.
Cái này do thẻ nhớ của bạn ko đủ dung lượng, bạn tháo thẻ nhớ ra rồi mới cài ứng dụng, xong lại lắp thẻ nhớ vào, hoặc có thể mout và unmout trong setting
@huukhai thẻ e 32g bác ơi 😁, trống 2g cài app có 2mb thôi, e thử cóp cả vào bộ nhớ trong (trống 25g) nhưng vẫn ko đc, có bác nào bị thế ko nhỉ
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Các bác cho hỏi J One có dùng đc bao vs ốp nào của One ko. Đang muốn bọc che chở cho e nó

Sent from my Ne Xợt
@M3ga one j to hơn chút nên ko dùng đc bác ơi
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@silver3128 To hơn nhưng cũng ko nhiều đâu, dài rộng hơn có 0.5~0.8 mm nên nhét được, chỉ lo chiều dày 10.4 mm vs 9.4 mm. Bác nhét thử chưa ???
Con máy này có sạc được ko dây ko các bác nhỉ

Sent from my HTL22 using Tinhte.vn mobile app
Sau nắp máy nó có cái vòng như kiểu anten xung quanh camera là nfc hay j thế các bác

mình mới xúc em One J này, đã up rom Viper one, cho mình hỏi chút là mình cài apex launcher vào nhưng sao lúc set wallpaper thì hình nền toàn bị fix cứng ở các màn hình chứ ko scroll hình nền dc. Thêm nữa là ko biết HTC One J này nếu cài mấy cái xPosed module vào ko biết có xung đột gì ko, bác nào biết chỉ giúp mình với 😁
@duckypham xposed modules minh cung dùng thử vài cái rồi, ko có vấn đề gì nhé :D
edit tiếng việt rom trung quốc...
Các bác cho em hỏi con HTC J One của em đang như thế này thì có Up rom 4.3 được không? Rom nào ổn định và .dùng tốt các bác cho em xin cái link và cách up với. Máy em đang chạy rom Viperone 2.7.0 (Rom này không dùng để điều kiển TV được)
Khi vào bằng Phím nguồn & Volume - nó hiện ra như này
***Locked***
M7-WLJ PVT SHIP S-OFF RL
CID-1111111
HBOOT-1.52.0000
RADIO-1.23.11.0523
OpenDSP-v28.120.274.0328
OS-eMMC-boot 2048Mb
May 31 2013..........
Thank các bác
@nguyenhung_tl bạn vào recovery, chắc recovery của bạn là twrp 2.5.0.0
--> bạn nên Unlock bootloader, cài recovery twrp 2.6.3.3, rồi úp rom cook 4.3 soul tweaks hoặc rom 4.4 của bác huukhai
@thuandiennang Bạn hương dẫn cụ thể đc không. Mình vào recovery thấy là clockworkmod recovery v6.0.2.3 bạn ạk

Ip 4, ipad 4, htc one, e72, optimus f180
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Về vụ ám tím Camera. Nghe nói em J ra HQ cũng được thay free hả các bác.

Vao recovery nhu thế nào bạn ơi. Làm sao để biết là twrp 2.5.0.0 hay 2.6.3.3. Bạn chỉ mình cách unlook bootloader với

Bác cho em xin cái link room duoc ko. E tìm mãi mà ko thấy

Ip 4, ipad 4, htc one, e72, optimus f180
Bác nào hướng dẫn chi tiết bước
6-edit file "default.xml" theo system/customize/CID
(edit trực tiếp =root explore, hoặc copy ra máy tính edit rồi chép vào, sét quyền rw-r-r) không biết làm ntt
nambk38
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ơi cho e hỏi hboot nào chưa unlock đc nhỉ, page 1 k thâý nói đến
@nambk38 one j 4.2.2 software version 2.15.970.1 --> unlock sim ok
nambk38
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuandiennang nghe đc câu này mừng như nhătj đc tiền, hi. Thanks bác. topic nhiều page quá e k đọc hết đc, mà bác phuongha8x ;lại k thâý post lên #1
nguyenlehuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nambk38 làm được, bạn cần thì mình làm giúp cho...
ote="ryangiggs92, post: 41127238, member: 856827"]Về vụ ám tím Camera. Nghe nói em J ra HQ cũng được thay free hả các bác.

Sent from my HTL22 using Tinhte.vn mobile app[/quote]
Bạn ở gần thử hoỉ cụ thể xem sao mình đang quan tâm vụ này ko dc free thì dịch vụ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019