Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[UPDATE]★HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN★ S-OFF - Unlock Bootloader - Root - Unlock SIM - ROM COOK

phuongha8x
10/8/2013 13:10Phản hồi: 3.541
3.541 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
vừa cài được bản rom 4.4 do didongviet cài dùm,các thứ đều ok chỉ mỗi cái giao diện Blinkfeed của mình ko dẫn được nguồn tin tiếng việt chỉ toàn tiếng trung,xin hỏi có cách nào khắc phục ko các pro?
Ở mấy bài trc có hướng dẫn mà bác
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hangblack bac nói mình hả?hình như rom này ko có nguồn tin tức việt hay sao ấy,tìm hoài ko thấy đâu.cho minh cái link dc k?
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu Bác cài 4.4 của bác huukhai là có mà
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tvthang mình có biết cài đâu,hic hic,o_O
@ái hậu Máy bác đã cài recovery chưa
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hangblack cài rồi đó bác,do mới sài nên mình còn ngu ngơ về nó lắm,bạn hướng dẫn giúp mình phát:oops:
@Hangblack Rom CM thì cam làm gì có các tính năng đấy, chỉ rom Sense android 4.4 mới đc thôi
Nếu cài rồi thì bác copy rom vào máy rồi vào recovery ccài thôi. Có hướng dẫn trên đầu mà
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hangblack cho xin cái link mình tải dc k?
longbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai ơi, bác cho mình hỏi thay file boot animation ở đâu nhỉ ? mỗi lần bật tắt máy cái kia thì lại hiện hình con rắn rồi j j ấy, nhìn xấu quá, trong venom teawk thấy có mục thay file boot đó, nhưng nó browse đến thẻ nhớ, mà mình không có cái ảnh file boot đó, bác có cái animation của bọn soul không ? hoặc của nguyên gốc htc thì càng tốt, thank bác 😁
mình cài bản room của bác @huukhai thì thấy mọi thứ ok cả.
chỉ còn 1 điều mún chỉnh cho nó hoàn hảo là chỉnh RUNG khi nhấn nút back với nút home VÀ RUNG khi mình nhấn lâu app để dịch chuyển. vào mục âm thanh chỉnh RUNG khi nhấn phím rồi mà vẫn ko thành công.
chụp ảnh màn hình = nút nguồn + home ko dc. hay nguồn + volume cũng ko dc.
mình mò mãi nó k ra. bác nào chỉ giúp phát
@vinhbao0809 hình như bản room của bác @huukhai bị lỗi 2 cái này thì phải. bác nào bít cách fix ko?
longbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhbao0809 mình chụp hình bằng nút nguồn + home vẫn bình thường, ko có sao mà
@longbs thế nút back và home của bác có RUNG khi nhấn ko?
sao mình lại chụp k dc nhỉ. kì quái
longbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhbao0809 có rung bác ơi, mình vùng viper của huukhai đó, nếu bạn không power + home dc thì bạn vào viper teak chỉnh lại đi, mình thấy có phần power+home mặc định nó tắt, nhưng không hiểu sao của mình ko cần on vẫn chụp dc, nếu bạn ko chụp dc thì bạn thử on nó lên xem sao
Em vừa mua con HTC J ONE hôm qua. Đây là thông số:
https://www.dropbox.com/s/whrm0e0u0j5f0im/Screenshot_2014-02-10-20-20-47.png
Đã up lên 4.4 sense 5.5 được chưa các bác nhỉ? Nếu được thì up thế nào? E lên đây tìm thì ko thấy chỗ download mà là HTC J ONE nên cũng ko chắc là sài được rom của HTC One thường.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2334294
chào cả nhà em mới nhờ thằng nhật xách tay giùm con htc j one. rom 4.1.2 soft version 1.05.970.2. Em làm theo trang 1 mà cứ báo is not supported. Mong cả nhà giúp đỡ
Các bác cho e hỏi làm tn để vào đc venom hub ạ e vào mãi mà ko dc

Sent from my HTC J One using Tinhte.vn mobile app
Sao em cài Rom nào cũng bị lỗi này. Đã thử tất cả các loại Rom Soul, Viper, ... Rom của bác huukhai cũng đều bị, chỉ trừ Viper 2.7.0 thì dùng bt. Bác nào giúp em với
longbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoctihon57 máy bạn có lắp thẻ nhớ ko ? theo như nó báo là ảnh bạn chụp sẽ lưu ở thẻ nhớ nhưng nó lại ko có quyền truy cập thẻ nhớ. 1 là bạn không có thẻ nhớ nhưng lại chọn lưu ảnh ở thẻ nhớ, 2 là bug 😃
@longbs Em ko dùng thẻ nhớ bác ạ. Hay là do chưa unlock???
longbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoctihon57 vậy bạn chỉnh trong máy ảnh, chọn nơi lưu ảnh là bộ nhớ máy đi.
@longbs Nó bôi mờ ko cho chỉnh chỗ lưu luôn. Lúc em dùng Viper One 2.7.0 cắm vào máy tính thì xem đc ảnh trong thư mục DCIM nhưng khi cài Rom khác thì thư mục DCIM lại rỗng, cài lại Viper One 2.7.0 lại xem được.
longbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
hii, đã tải bản soul về rồi thay boot animation cho viper 😃
longbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn đang dùng bản
bác đang dùng bản nào thế ?
@longbs Rom Soul, Rom Viper J One 4.3.0, Rom của bac huukhai, Rom Viper 3.5.0 và 3.5.1 đều bị :<
Bạn @huukhai xem lại giúp tại sao bản rom 4. 3 này lại không cho cài ứng dụng vào thẻ nhớ. Không biết có phải driver chưa tương thích hết không?
@nguoimoiden_3210 Không phải do Driver, không rõ là do Ramdisk hay do ROM nữa
@huukhai Vậy thì do cái gì? Rom khác vẫn cài Ok mà. Bạn thử vào CH Play cài game bắn gà 2014 xem thế nào.
nambk38
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào rành cho e hỏi one j 4.2.2 software version 2.15.970.1 có unlock đc k nhỉ. Máy của e xước sâu 1 đường ngang màn hình,nhìn cưs như vỡ màn,giờ thay cái mặt kính thôi thì có nên hay k nhỉ. Mong các bác chỉ giáo 😁
tvthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản của bác huukhai sau khi sử dụng vài hôm em có tí nhận xét như sau: Pin hơi yếu, không có NFC (cái này rõ rồi), sử dụng thỉnh thoảng có vụ gọi nhưng câm tịt cả míc lẫn loa, khởi động lại thì bình thường các bác khác dùng có ai bị như vậy không ạ.
camninh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác cho em hỏi Rom Soul 4.3 thêm được tính năng rung khi nhấc máy được không.
nambk38
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai bác ơi one j 4.2.2 software version 2.15.970.1 có unlock đc k vâỵ, e hỏi mà chưa ai nói cả. 😃 Cảm ơn bác
@nambk38 Unlock SIM hay Unlock bootloader?
Unlock bootloader thì mình unlock ok rồi, con unlock sim thì chưa thử.
nambk38
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai dạ có bác thuandiennang confírm cho e là unlock ok rôì. thanks bác. hi vọng bác hỗ trợ rom lâu dài cho ae 😁
@thuandiennang Rom này chạy ổn định ko bác pin thì như nào

boypluto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chu lam tien Ôn định nhưng không có beataudio và pin kém nhé

@chu lam tien rom 4.2.2 MIUI cho ae thích đổi gió...
chứ mình chưa úp.
và mình nghĩ: rom MIUI chạy cũng chán. và còn nhiều lỗi @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019