[UPDATE]★HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN★ S-OFF - Unlock Bootloader - Root - Unlock SIM - ROM COOK

phuongha8x
10/8/2013 13:10Phản hồi: 3.541
3.541 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho em hoi truoc khi Unlock Bootloader co can dua may ve che do bootloader khong tai sao command prompt khong nhan #
[QUOTE="trangcity, post: 43721050,
cho em hỏi device not found làm thế nào ạ 1.PNG
@trangcity Máy tính của bạn chưa nhận driver của htc. Bạn tra google cách cài driver cho htc rồi làm nhé. Tốt nhất làm trên máy tính win 7 sẽ rễ hơn.
boluclac03
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn ơi cho mình hỏi, các bước đều ok, HTC driver ok nhưng khi vào hboot thì adb devices lại không có gì hết. Vào Device Manager thì mình thấy nó nhận là HTC device port (COM7). Mình bị sai ở bước nào? p/s: mình đang tiến hành cài đặt recovery bằng fastboot recovery recovery.img
@boluclac03 Vào chế độ fastboot rồi làm sao mà đánh lệnh adb dc nữa nên nó ko hiện gì là đúng thôi. Mà mình cũng chỉnh lại cho bạn la cài recovery thì phải đánh lệnh là fastboot flash recovery recovery.img nhé bạn

Sent from my Nexus 5 using Tinhte.vn mobile app
boluclac03
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ga8587 Vay cho minh hoi khi minh fastboot thi luc may dang chay binh thuong hay sao. Tai vi khi minh go lenh do khi may dang chay bthuong thi lai hien thong bao la waiting for device
@boluclac03 Mình đã nói rồi. Là phải vào chế độ fastboot tức là tắt nguồn dt, giữ phím volum -, rồi nhấp nhả nhấp nhả nút nguồn. Thế mới là vào chế độ fastboot nếu bạn vẫn ko hiểu thì đọc thêm những trang đầu

boluclac03
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ga8587 Thanks ban, minh lam duoc roi. Minh muon hoi them phan mở mạng. tai sao mình nhập code
adb shell am start com.android.settings/.testingsettings nhưng lúc ra thì báo là doé not ẽit. Mình đã thử gõ đúng y như hướng dẫn nhưng vẫn does not exist
@boluclac03 Nếu gõ ko dc thì dùng bàn phím ở dt nhấn *#*#4636#*#* nó sẽ ra. Ở trang 1 hướng dẫn hết rồi bạn ko xem ah

trantaihn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy e dùng bản rom 4.4.2 của HuuKhai. Ko biết có pải do rom không mà wifi bắt kém quá. Đứng gần 2 3m mới bắt đc. Ai biết chỉ giúp e với nhé. Tks
trantaihn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy e dùng bản rom 4.4.2 của HuuKhai. Ko biết có pải do rom không mà wifi bắt kém quá. Đứng gần 2 3m mới bắt đc. Ai biết chỉ giúp e với nhé. Tks
@trantaihn Đổi rom khác thử xem

boluclac03
ĐẠI BÀNG
9 năm
Minh co lam y chang roi. Nhung không được, go 4636 cũng không được.
p/s: mình search lại chưa thấy hướng dẫn 4636
@boluclac03 Lâu rồi mình cũng ko xem lại trang đầu bác chủ đã sửa. Nên ko có cái đó chứ lần trước mình xem là có. Mà bạn phải kết nối wifi cho htc và phải gõ đúng lệnh. Chỗ nào viết hoa viết thường là phải giống, với 1 điều nữa là htc để chế độ dt bật nguồn và tich usb during. Hihi nếu vẫn ko dc thì bó tay. Nếu ở nhật thì mang tới mình xem cho

nnt_Gaulois
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có con J One đang ở ROM 4.1.2, đã S-OFF và Unlock Bootloader (hình như thế), cài TWRP thành công nhưng không root được, install zip thành công nhưng không hiểu sao khởi động lại vẫn không có SuperSU
giờ không root mà up ROM Kitkat được không các bác?
nnt_Gaulois
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boluclac03 "rom global edition" down ở đâu và cài như nào vậy bác?
boluclac03
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nnt_Gaulois http://htcsoku.info/htcsokudev/2013device/m7_wlj/dev/global_edition/ -> đây nè bạn, chịu khó dùng google translate nha.
p/s: ngôn ngữ có english, japanese với vietnamese
nnt_Gaulois
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boluclac03 bác up rồi cho xin cái hướng dẫn được không?
nói nôm na thôi cũng được
boluclac03
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nnt_Gaulois https://www.androidfilehost.com/?fid=23622183712466195 -> Down về, chép vào mảy rồi íntall from zip trong TWRP la xong.
máy mình đang ở 4.2.2 giờ muốn lên 4.4 thì nên up rôm nào a e nhỉ mấy link đầu bài dje hết rồi @@
đang ở 4.2.2 thì làm sao lên 4.4 vậy mấy bác
gta290975
ĐẠI BÀNG
9 năm
May cua minh dg bi relocked va k vao dc recovery, minh thu lam nhu trang 1 ma k dc, bac nao jup voi, hien tai dag chay rom goc cua nhat la 4.1.2. Tks cac bac
gta290975
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko co bac nao hd minh hay sao ta
boluclac03
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gta290975 Chưa bị nên chưa biết chỉ đó bạn. Bạn thử làm lại các bước ở post 1 bi error ở bước nào?
@gta290975 Bạn muốn làm gì phải nói ng ta mới hướng dẫn dc chứ

nhathaiduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế may
thế máy bác đã unlock bootloader hay s-off gì chưa ah?
gta290975
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tự mò mẫm rồi cũng done.
nhathaiduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gta290975 bác chỉ em vơi 😔
@nhathaiduong Ở trên có bài hướng dẫn của hoang nghia đó bạn. Tự làm đi cho quen

ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bac cho e hỏi máy e bị ở tình trạng này là làm sao ạ
e cài cả stock ,lẫn rom cook toàn bị như thế này ạ

@ROONEY1989 úp gốc RUU 1.05 có thành công ko bạn??
vào twrp có nhận bộ nhớ ~26gb ko??
@ROONEY1989 Nó báo vậy là bạn đã unlock bootloader và cài recovery rồi đúng ko? Ko có vấn đề gì cả

HTC J One (HTC HTL22) Android 5.0.1 Lollipop Tiếng Việt

ukuru2p
TÍCH CỰC
9 năm
bạn @thuandiennang có tài liệu hay nguồn nào hướng dẫn qua cho anh em cách port rom từ M7 sang cho M7 wlj đi bạn !
funnysheep
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các b cho mình hỏi, tình hình là mình mới được cậu bạn người Nhật cùng phòng cho cái HTC J One M7 bị lock mạng Au KDDI. Mình cũng đã tìm hiểu qua các bài hướng dẫn trên tinhte và một số trang khác rồi, cơ mà phải cái là cái đt này đang dùng Android 4.4.2 ver. 3.13.970; vậy thì liệu mình có thể dùng cách của b phuongnha8x được không? Nếu không thì có cách nào để mình có thể tự làm ở nhà được không vì mình đang ở Sydney, chắc còn lâu nữa mới về VN được =_=

Tks các b nhiều 😃
@funnysheep Hihi đang ở sydney thì dùng dt bên đó đi bạn. Sống bên đó chắc mua cái dt ko phải khó nên mua mà dùng cho nhanh bạn nhé

funnysheep
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ga8587 Tks b, thì mình vẫn đang dùng e Lu1520 thần thánh của mình mà, cơ mà nếu có thêm một cái làm spare phone thì càng tốt hehe
@funnysheep Vậy xin chia buồn với bạn là chưa thể tự làm dc. Hihi

mấy bác nào rành cứu con J ONE e với...tình hình là nhỏ em thấy thông báo có cập nhật nên up OTA...thế là em nó bây giờ chỉ còn hiện lên cái logo HTC rùi cứ tắt rùi hiện lên nhiêu đó
- Vào HBOOT chọn recovery để up Rom khác thì tới lúc ấn power để chọn nó tắt rùi hiện lại cái logo
@whyhosue Máy bạn chắc là đã s-off rồi đúng ko? Vì thấy bạn nói đã cài recovey. Nếu đã s-off thì đơn giản. Vào bootloader và đánh lệnh fastboot oem lock
Để khóa bootloader lại sau đó dùng rom gốc của máy đó cho vào forder adb và đánh lệnh tiếp
Fastboot flash zip ten rom.zip
Sau khi chạy 1 lúc báo lỗi thì lại đánh tiếp lệnh trên 1 lần nữa là máy sẽ ok. Chúc bạn thành công

@Ga8587 mình làm theo thì nó hiện thế này là sao bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019