Update từ Firmware 1.1.1(with iVUI) lên 2.2 có dc không?

Duy Luân
27/12/2008 2:59Phản hồi: 15
Các bạn cho mình hỏi là từ firmware 1.1.1 lên 2.2 luôn có dc không? Vì mình sợ cái máy này không biết là nó có unlock bằng cách cắt chip hay không? Nếu nó cắt chip thì mình có thể up firmware bằng phần mềm dc hay không? Mong các bạn trả lời giùm mình gấp. Cám ơn tất cả.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thử lên 1.1.4 trước nếu ok sau lên 2.2
không cần đâu bạn ơi mỉnh mới thử rồi up thẳng len là ok ah
Theo mình nếu muốn an toàn thì nên lên 1.1.4 trước với ziPhone 3.0, sau đó bạn có thể up lên 2.2 với phiên bản Custom FW hay tự bạn jailbreak cũng được, cái bài hướng dẫn up bạn có thể search trên diễn đàn. Chúc bạn thành công
Mình có 1 cái iPhone, đã up 2.2 rồi. Cái này của 1 người thân nhờ làm giùm. Trước đây học đem ra tiệm làm nên mình không rõ. Cái iPhone của mình thì làm ở nhà từ đó tới giờ. Mình đã up lên 1.1.4 nhưng báo No Sim. Giờ thử lên 2.2 xem thế nào
Zionic
ĐẠI BÀNG
15 năm
Lên thẳng FW2.2 gốc của Apple luôn.
Dùng QuickPwn 2.2-1 để Jailbreak IP (không cần unlock).
Xong tải FW 2.2 custom của bác Nguyễn Hữu Trọng về mà restore lại là OK ngay (đừng tải bản của bác nombatca vì hay bị lỗi tối đen thui màn hình).
Làm như vậy nếu không OK thì đến nhà lấy máy mình mà dùng, hehehe !!!!!!!!
cho mình hỏi tí!

Tức là tứ 1.1.1 dùng itunes restore lên 2.2 tiếp theo chạy QuickPwn2.2.2 để JB ( trong luc JB thì bỏ chọn mục unlock)

Sau đó tiếp tục dùng Itunes restore lại bản custome của bạn Hữu trọng. Trong quá trình restore bản custom của Hữu trọng thì không cần phải chạy quickPwn.

có phải các bước làm như trên không bạn?
Vậy máy mình làm ko dc, bạn cho xin máy bạn nha. :p. Đang test tiếp firmware của VNMAGIC coi dc ko? máy trước thì làm dc rồi
Nó cứ báo No SIM, làm sao đây?
Bạn đã gắn sim vào chưa :p ????
không sao đau thẳng tay lên luôn ,không trở ngại gì hết
nguyentrong
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn up firmware 2.1 gốc dành cho 2G sau đó jailbrak tại phiên bản 2.1 và chọn bản custom 2.2 để restore là ok thôi.
- Lên 1.1.4, unlock = ziphone hay iplus
- vào installer, cài botneuter, chọn baseband 3.9 rồi flashing (quan trọng nhất)
add sources: http://installer.iclarified.com hoặc http://scape-server.org/iphone vào Installer 1.1.4 nếu ko có botneuter
- down 1 bản 2.2 custom hoặc ấy tự build cũng đc
- cắm iphone cho itunes nhận (itunes 8 nhé), shift + restore và chọn fw vừa down
- 8 phút ..... xong 😁
bạn vào đây đọc và làm theo hướng dẫn nhé http://diendanapple.vn/showthread.php?t=207 ,chúc vui
rétore lại 2.2 góc rồi dùng quickpwn 2.xx sữa lổi...sóng gió sẽ trở lại..
gamo20003
ĐẠI BÀNG
15 năm
Up thế là không đc , Vì Nó đang ở Version thấp thế lên cao vậy theo mình nghĩ sẽ bị lỗi . Up lên 1.1.4 sau đó up lên 2.1 or 2.2 là hợp lý ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019