Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Upgrade lên Firmware 2.1 từ firmware 2.0.2 một cách dễ dàng

phq
14/9/2008 13:16Phản hồi: 93
Upgrade lên Firmware 2.1 từ firmware 2.0.2 một cách dễ dàng
Đây là bản upgrade dành cho iphone 2G
Chuẩn bị :

1) download bản iPhone1,1_2.1_5F136_Custom_Restore tại đây : http://thepiratebay.org/torrent/4394089/iPhone_2G_firmware_2.1_Clean_(Pwnage) Link torrent (Dùng µTorrent hay một chương trình tương tự để down).
Đây là bản sạch chỉ có Thêm Cydia và Installer phiên bản mới nhất.
2) Máy cài iTune v8.

Tiến hành nâng cấp :
1) Backup những thành phần quan trọng như : Contacts . . .
2) Gắn iphone vào sau khi itune nhận ra iphone vào trang update và restore. Ấn Shift + restore chọn phiên bản Firmware vừa tải về. ( Chú ý không được đưa ịphone về bất cứ chế độ gì hết )
3) Ngồi đợi cảm xúc thăng hoa.
Một số app đã ..... dùng được ở bản 2.0.2 thì lên bản 2.1 không dùng được.
Nhận xét : nói chung chạy mượt hơn bản 2.0.2, những phần khác không có thay đổi nhiều.

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phiên bản này dành cho mac hay windown vậy bạn??? không cần phải JailBreak hả bạn???
phq
TÍCH CỰC
16 năm
Dùng cho Win không phải Mac đâu.
pdaiphone
ĐẠI BÀNG
16 năm
để down thử xem sao, cứ để ip bình thường hả bác.
kiiểmm tra rùi, bản cho mac và phải Enter recovery mode, hold down options/left alt and klick Restore in iTunes and select the file "iPhone1,1_2.1_5F136_Custom_Restore.ipsw". Please use Apples built in unzip or else the permissions might get fucked up.
thôi đừng làm theo, nghe là bik tầm bậy rồi, update còn nghe dc chứ từ 2.0.2 lên 2.1 mà restore thì có mà lock máy, rất nhiều người đã bị kìa, cấp mầm mà ăn nói ghê quá.
phq
TÍCH CỰC
16 năm
Trình độ cao công lực mới có = 3 thôi sao? Mầm đây công lực cũng đã = 3 rùi. không biết lên đến trình độ cao công lực tới ...
Vào tinh tế, bạn chịu khó đọc sẽ thấy rất nhiều bạn "trình độ cao" mà vẫn hỏi nhiều câu không chuyên.

Nói như bạn, mình mới phổ thông nhưng điểm của mình cao hơn bạn, cộng lực mình cũng cao hơn, điểm mình cũng hơn bạn.

Cho nên không nên vì trình độ nào mà phân chia giai cấp như vậy. Hy vọng anh em ko cãi nhau nhiều nữa
hahaha !!!! làm gì mà cãi nhau thế !!!! mình có ý kiến thế này ...bác chồi nhưng có công lực vì bác chịu úp bài..hay ...vậy thì đáng chúc mừng....Chuyện xài hay không xài bản FW builld của người khác là chuyện của bạn (phải tin tưởng chứ)...nếu bác cao thủ hay thì tự build cho mình FW mà xài...hihihihi....Nhưng theo mình thấy thì bản FW này...có 6 người xài bị lỗi (có mình..hic..hic)...và 4 người thì ok ...chắc tốt nhất là ĐỢI...nhưng dù sao cũng cám ơn chủ topic vì ..mỗi lần làm chuột thì mỗi lần khôn ra ..hahahaha:yes4lo:
Lam6630
ĐẠI BÀNG
16 năm
download gần xong rùi chẩn bị ........Thank !.....cảm xúc thăng hoa ...đang tex app
Hì, có ai "thử nghiệm" chưa nhỉ? Ai làm rồi thì cho ý kiến nhé
đã thử ok , anh em yên tâm up 🆒
Tại mình thấy Type Applications > Mac, mà bên kia hướng dẫn cũng với FW đó có sử dụng thêm PwnageTool 2.1 chỉ dùng cho Mac....
Lam6630
ĐẠI BÀNG
16 năm
cydia + installer phiên bản mới nhất ok app thuốc OK
:laugh8kb::laugh8kb:hic! hôm nay vô tinhte toàn thấy anh em caĩ nhau ko vụ fw 2.1. chưa thử nhưng thấy đình đám rồi. up cái đã rồi dzô phát biểu nữa chứ.:laugh8kb:
iPhone1,1_2.1_5F136_Custom_Restore.ipswiPhone1,2_2.1_5F136_Restore.ipsw có bác nào biết 2 thằng này khác nhau ntn không???
Còn cái khác nữa đấy: bản 1,1_2.1 là dành cho IP 2g, còn 1,2_2.1 là dành cho IP 3G. Không biết có phải vậy không?
thử cái bạn sẽ bik ngay mà, nếu ko đc thì cũng ko ảnh hưởng j` 😁
Chưa có Winpwn 3. cho 2.1 đâu Cuong85 ơi! Trả lời nhầm rồi!
Em chỉ giải thích Custom FW và FW original thôi anh à
tại bro edit sau khi mình post bài, ko đưa cái link kia ^^
up lên thôi các bác đắn đo làm gì
iPhone1,1_2.1_5F136_Custom_Restore.ipsw và iPhone1,2_2.1_5F136_Restore.ipsw
khác nhau ở chỗ iPhone1,2_2.1_5F136_Restore.ipsw phải unlock.....
iPhone của mình Restore bị lỗi 13, sau đó chỉ hiện hình quả táo hoặc hình USB Cable với hình CD cài đặt Itunes

Phiên bản trước đang sử dụng là 2.0.2

Giờ không biết làm sao để Restore lại 2.0.2 hoặc up lên 2.1

Rất mong được chỉ dẫn.
Xin cảm ơn
Vậy tại sao không dùng iPhone1,1_2.1_5F136_Custom_Restore.ipsw khỏi phải unlock
Lam6630
ĐẠI BÀNG
16 năm
yên tâm đi bạn mình úp và xài từ tối qua tới giờ OK hết . Mầm này là mầm dử đó Bạn . FW chuẩn không EDIT installer và cydia V mới OK .
Ác QUá Mí Pác ơi, Đây là bản FW Custome 2.1 chứ đâu phải bản gốc của apple đâu mà mí pác lo dữ vây, cứ úp đi........

Các ơn Bác nhiều lắm, phiên bản này của Bác đơn giản, very clean, chạy các apps rất mượt, chưa bị app nào mà không chạy được, một lần nữa cám ơn Bác, "mầm" mà giỏi quá vậy !!!!!:cools:
vplam
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình toàn bị lỗi số 6,up từ 2.0.2
Hi,

Bạn bị lỗi [6] thì làm các bước sau:
- Uninstall Itunes & các thành phần khác kèm theo (Apple Mobile Device, Bonjour, Apple Software Update, QuickTime)
- Restart lại máy
- Install iTunes 8.

Mình đã làm & qua lỗi [6]. Chúc bạn thành công.:happy8se:
Các Bác cứ yên tâm mà úp lên, bản này chạy rất chuẩn, đơn giản, không cần phải "nhúng" nhiếc thêm cho rắc rối !!!!:shocked7fl:
Có ai làm chưa ? bổ xung thêm ý kiến nhé, thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019