Upgrade lên Firmware 2.1 từ firmware 2.0.2 một cách dễ dàng

phq
14/9/2008 13:16Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pác nào cho em hỏi tí, em đang sài 2.0.1, giờ up thẳng lên 2.1 hay là phải bò lên 2.0.2 rồi mới lên 2.1. Em hơi gà tí, các bác nhớ chỉ giùm nha. Thank các pác nhìu.
Bi giờ bạn hiền cho em IP lên 2.0.2 rồi restore em nó lên 2.1 xài vi vu luôn..Bản custom FW 2.1 của anh chủ topic này đưa lên chuẩn lắm đó..mình đang xài tốt.sóng ổn định có tích hợp luôn Cydia và Installer ...
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
ý của bác trên bảo bác bò lên 2.0.2 chẳng qua là cho máy nó "clean" 1 chút trước khi làm bản này đấy bác ạhh 😁
thank pác nhìu nhé. để em d0wn về, chiều nay đạp nó lên 2.1 cho bằng chị bằng em, hihi
các bác ơi down cái torrent này sao được, em chưa bít nữa. Chỉ giùm em với, hoặc bác nào cho em xin cai link khác nhé. Thank các pác nhìu
Bạn dùng µTorrent hay một chương trình tương tự để down nhé (flashget chẳng hạn 😁)
HTP@87
TÍCH CỰC
16 năm
sao làm y như hưống dẫn mà ko đc thế ta...toàn bị lổi số 1 😔
Máy của tôi bị vầy nè: Up firmware gốc 2.01, 2.02, 2.1 xong thì vẫn có sóng của mobile nghe gọi đều được, nhưng trên màn hình lại có sợi cáp và cái đĩa, chỉ có nghe và gọi được mà thôi, up firmware custom vào thì báo lỗi, có ai giúp dùm tôi không?
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chạy quickpwngui 120 đi. 😁
30 charr
các bác ơi cho em hỏi lên 2.1 custom có chạy app carck không ạ
có cái đc cái ko .... hên xui đi bro ơi
linhpb
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chào mọi người. Máy mình là IP 16G, loại 2G. Trước đây dùng các FW custome từ 2.0 đến 2.0.1 và 2.0.2 thì chỉ làm được trong chế độ restore còn nếu chuyển về DFU thì bị lỗi 16... Do vậy mình định nhân cơ hội có FW 2.1 này mình thử về DFU rồi up FW 2.1 (bản gốc), sau đó restore bản 2.1 custome.
Các bạn thấy như vậy có được không?
mong các bạn góp ý.
ko đc đâu bác ơi ... mình nghĩ bản này đã ..... rùi .. chỉ đưa vô restore thui ... ( có gì sai mong các cao thủ chỉ giáo )
Nói nhiêu mà mọi người không lắm quy luật gì cả!
Cái DFU chỉ cần khi lần đầu tiên Up Firmware mới với Baseband mới thôi.
Cái 2.1 này nếu ai đang ở 2.x.x chỉ cần đưa về Restore Mode là lên luôn!
Sao không thấy hình Mcleaner vậy 😔, có bản full rồi đó mừ? hổng biết custom này sài được hông?
Bạn này mầm mà không mầm chút nào, mình đã lên 2.1, máy chạy rất ok, mượt mà. Cách này rất đơn giản. Cám ơn bạn.
fcc
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình đã lên được 2.1, Cách này rất đơn giản. Máy chạy rất ok. Cám ơn bạn.
Tất cả các game đều chạy tốt, chi game Bejeweled 2 cài trên Sourcer HHVN cứ vào chơi là nó lại quay về Home. Nhờ các Bác chỉ giúp sửa lỗi trên . Xin cảm ơn
Có đời có nhiều điều không tưởng, nâng cấp ip hiện hình sợi cáp mà bấm số gọi được là quá giỏi, giống như người ngoài hành tinh. Tiếp theo ý kiến trả lời của bạn fcc ipa Bejeweled nó quay về home là có vấn dề. bởi vì game này dù có thuôc hay không nó vẫn chạy co duy nhất 1 lần, vì vậy tôi khuyên bạn xóa trong application đồng thời đồng bộ để remove bạn tải về bản khác là OK liền
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đừng cài bằng Installer, hãy cài bằng iTunes.
Chuyện bình thường thôi, khi update mà chưa jailbreak thì nó có hình sợi cáp & bắt phải bỏ đúng sim thì nó mới active, lúc này màn hình lock kéo qua, ra bàn phím số, nếu muốn gọi thì cứ gọi vì mạng đã được unlock sẵn rồi. Không xài iPhone hay không dám up mà ở đó nói nhiều (không có căn cứ, lòi ra cái ... của mình) vậy bạn?
firestorm
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đã test!

Quả thật rất đơn giản. Chạy ngon lành cành đào.

Cảm ơn chủ topic!
Cac bro oi cho em hoi , the con iphone 4GB 2G dang xai frimware 2.0.1 cu Shift + Restore firmware 2.1 cua ba'c chu topic la ok phai ko? xin loi ko hieu sao em ko da'nh dau^' dc 😁
đúng rồi đấy :yes4lo::yes4lo::yes4lo:
sao hôm nay có Winpwn 3.0 mà giờ này chưa thấy
bác cho mình hỏi trong bảng 2.1 custom của bác có những app va game như trong hình của bác không ?
tại vì thấy nhiều bạn up lên bị lỗi không chạy được ap nhiều wá
thanks bác
cái này root bộ nhớ ihpone là size bao nhiêu Gb ,thanks
Ip của mình đang ở 1.1.4.Mình có thể đưa thẳng lên 2.1 ko?
ra wifi, vào istaller add sources: http://installer.iclarified.com hoặc http://scape-server.org/iphone vào Installer 1.1.4.
istall Botneuter, đợi nó flashing, sau đó Shift + Restore + fw custom 2.1 😁
Cứu tôi với các pro ơi, đang từ 2.0.1 up theo cách của chủ topic lên 2.1 giờ không dùng được WIFI, nhận thấy wifi mà không join được, khổ thế. Không có wifi thì cái IP như cục gạch vậy. các pro giúp tôi với, tôi dành cả buổi chiều để ngồi đọc xem có ai bị lỗi giống mình không mà không thấy hixx
yukyae
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hình như firm wave này ít bị lỗi nhất thì phải??
chẳng thấy mọi người nói về cái firm wave này gì cả 😔
Update lên firm wave này của chủ topic thì có cần cài mấy cái fix lỗi nữa không!! ví dụ như cái app thuốc..v..v??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019