USB Vinaphone Mobile Broadband, đẹp, tiện lợi nhưng hạn chế sóng mang

niky
29/12/2009 8:0Phản hồi: 78
USB Vinaphone Mobile Broadband, đẹp, tiện lợi nhưng hạn chế sóng mang
Nếu bạn muốn một chiếc USB 3G tiện dụng thì có lẽ chiếc này từ Vinaphone là lựa chọn của bạn, ngoài chức năng là USB 3G nó còn là chiếc USB nhớ, nhắn tin, lưu danh bạ... Trong USB 3G này có một khe thẻ nhớ MicroSD, bạn có thể dùng nó như đầu đọc thẻ hoặc là như một USB nhớ di động với bộ nhớ là chiếc thẻ MicroSD. Thông qua phần mềm có sẵn trong USB này bạn có thể nhắn tin, lưu danh bạ từ máy tính của mình, hỗ trợ cả Windows và MAC. Qua thử nghiệm tốc độ từ USB 3G của Vinaphone là khá ổn định về tốc độ và phủ sóng khá rộng, tuy nhiên hiện tượng mất sóng, không kết nối được và mạng chậm có xảy ra.

Thử nghiệm tại một số nơi như: khu vực giáp ranh quận 8 và quận 5 (cầu chữ Y, cầu Nguyễn Văn Cừ), khu vực giáp ranh quận 5, quận 3 (khách sạn Equatorial, TTTM NowZone), khu vực giáp ranh quận 10 và quận 3 (cư xá Đô Thành, cafe Đông Hồ), khu vực trung tâm thành phố (Đài truyền hình TP, TTTM Diamond Plaza)... thì kết quả kết nối cũng như tốc độ kết nối của chiếc USB modem này thể hiện rất tốt tuy không đều tức là đôi khi không thể kết nối hoặc kết nối được nhưng mạng chạy rất chậm, lúc này bạn nên ngắt kết nối và kết nối lại

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3g của vina, mobifone, va viettel ai mạnh hơn nhỉ
bhkien
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có vẻ hấp dẫn quá. Nhưng thiết bị này có thể dùng với sim của mạng khác như Mobifone hay Viettel không nhỉ?
Cái này không băng ADSL được, mà 5d/1kb, 1.4m /1 cái, mấy nhà mạng của mình khi nào cho không thì chắc là lấy
huuduyus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nói ra một câu mà tui thấy bạn không hề suy nghĩ, chi phí đầu tư hạ tầng ADSL và chi phí đầu tư hệ thống 3G cái nào cao hơn? Xét về sự tiện lợi thì cái nào hơn? ADSL mặc dù là good nhưng nếu công việc của bạn đòi hỏi bạn phải đi tới đi lui nhiều nơi, yêu cầu cập nhật email liên tục từ đối tác, bạn đi công tác tới những nơi không có ADSL .... cái nào tiện lợi hơn ........? Thu nhập của người VN còn thấp nên giá thành của những dịch vụ 3G hiện nay còn cao so với đa số người dùng (theo tôi thì không cao lắm), ở các nước phát triển như Mỹ, Hàn Quốc, Nhật Bản, doanh thu bình quân về mặt dữ liệu trên một thuê bao rất cao, điều này nói lên được một phần sự tiện lợi của 3G (3.5G), VN rồi cũng sẽ như thế thôi bạn ah, hãy chờ xem ...
nếu bác đăng kí trọn gói 300.000/tháng thì cũng bằng adsl thôi, nếu đi nhiều thì thành ra lại lời
ufdb
CAO CẤP
14 năm
rất đẹp và tiện dụng, hiện nay có lẽ vinaphone có vùng phủ sóng rộng nhất còn về chất lượng thì chưa biết
mobifone cũng có cung cấp usb giống kiểu này
viettel thì vẫn đang thử nghiệm chưa công bố chính thức, hôm nay 31 rùi, vậy là viettel đã lỡ hẹn việc công bố trước 2010
thấy viettel 20 tỉnh thành rùi mà sao chưa công bố nhỉ ,qua năm 2010 là trể hơn cam kết rùi
Trông giống con E180 của Hua wei nhỉ các bác, mà con này nhiêu tiền vậy ? máu làm 1 con quá
achille2k
ĐẠI BÀNG
14 năm
Anh em nhà nó mà bác! 😆 hàng oem vinaphone về sơn lên tẹo là ok 😃) mấy tháng nữa chắc 500K
ntth1978vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
con này giá bao nhiêu? mua ở đâu vậy mấy bác?
Bác ở trên nói là 1tr400k bác à. Mấy con như này mắc lắm hix
đây quả là 1 thông tin hay cho mọi người sử dụng máy tính đây , nhưng sao không thấy giá cả vậy ta? chủ topic có biết giá cả ra sao không úp lên cho mọi người tham khảo thêm nha.
crabs
CAO CẤP
14 năm
Có mạng nào dám cam kết tốc độ và kết nối liên tục chưa nhỉ?

Lúc này sóng đt rớt lên rớt xuống chán chết được
dc! tui đang là ngườì của vina mà!
Vina xài good!
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
thua xa Viettel dùng N95 làm Modem luôn, max được 439KB/s, trung bình 400KB/s, lâu lâu mất sóng ^^ , mình ở Đồng Nai nhé
tranvudtvt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác lầm to nhé. Con N95 làm modem thì tốc độ tối đa có 460kbps mà sao bác bảo nó hơn con USB 7,2Mbps này đươc. Bác xem kỹ lại đi.
Mình dùng Vinaphone ở TPHCM, lấy Nokia E72 (3G HSDPA, 10.2 Mbps; HSUPA 2 Mbps) làm modem và kết nối laptop via bluetooth. Lướt web, check mail thấy cũng nhanh, khó phân biệt so với ADSL, sướng thật. Sướng nhất là lúc đang ngồi 4 bánh, điện thoại vẫn nhét túi quần còn laptop thì lướt web, check mail phà phà. Mọi người xung quanh cứ trố mắt, chẳng biết mình tìm đâu được cái access point nào cực mạnh như thế. Trò này thật hay và tiện lợi nhưng chỉ thích hợp cho những trường hợp tối cần thiết, không thường xuyên và khi 3G đã ổn định.
http://www.tinhte.com/threads/227512-Hướng-dẫn-sử-dụng-khe-cắm-sim-cho-1-số-máy-Dell
bác vào đây nhé
Vẫn đang dùng USB EDGE của Viettel 😃 thấy tốc độ lướt web cũng đc check mail cũng ok nên hok có ý định đổi lên 3G hy hy
vudung86
ĐẠI BÀNG
14 năm
3G vt ở HN không biết khi có nhìu người sử dụng thế nào, chứ hiện tại đang test tốc độ trung bình khoảng 6M.
CLong
TÍCH CỰC
14 năm
3G Vt ở Hn đã làm có hả bác. bác có bị nhầm ko?
anhbatheo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá của iem này là 1.739.000 nhé, trong clips đầu tiên có thấy mà. Cũng đang máu me mấy vụ 3G này nhưng thấy thiên hạ kêu ka hay bị rớt mạng nên chưa móc ví 😁
Mình ở tỉnh lẻ nên mấy vụ ADSL không khả quan cho lắm. Trên thị trường thấy có iem HSDPA 7,2 Mbps giá ~1,2 chai, đùng được tất cả các mạng GSM. Đang xét iem này. Link tham khảo nè
http://www.phucanh.vn/Desktop.aspx/Thiet-bi-mang-Internet/Modem_router_wireless/3G_HSDPA_72Mbps-1249542010/
truelied
ĐẠI BÀNG
14 năm
thú thực là Mobifone đã phủ sóng 3G được nửa tháng nhưng em chưa 1 lần nào thử nghiệm được cả.
USB dạng này ở dãy cửa hàng laptop trên đường Bùi Thị Xuân bán hàng xách tay giá khoảng 900k-1.1tr rẻ hơn của Vinaphone 400k😁
laptop mình có khe sim hỗ trợ 3g.Như vậy mình có phải mua usb 3g không nhĩ.
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy thì chỉ cần gắn SIM vô thôi bạn :|. Gắn vào là máy tự nhận đó
mình gắn rồi nhưng không thấy hiên tượng gì hết..sim mình đã đăng ký 3g rồi(test trên đt thấy rất ok)nhưng khi gắn vào máy tính thì hông thấy đâu hết
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
đẹp tuyệt. chất lượng khá tốt. Ai hay di chuyển mua mấy con này là okie. Hy vọng trong tương lai giá = GPRS thôi 😁
cho e hỏi cái này mình có tốn tiền hàng tháng cho nó không vậy mấy anh? ví dụ như là nạp thẻ cào hay là dung lượng Mb cho cái sim gắn theo nó đó.............?
e nghĩ là viettel mạnh nhất
sau đó là vina
zzzz
mobi thì ức muốn nói 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019