Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

uTorrent cài thêm "bundle ware" để đào trộm Bitcoin

QuanNDD
7/3/2015 1:53Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hdo2
TÍCH CỰC
9 năm
Hèn gì sáng nay tải bị đứng máy @@
Mong uTorrent fix gấp, vì dù sao uTorrent hay BitTorrent cũng là 1
kingson106
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế mấy bác cho em hỏi phần mềm nào tốt nhất để thay thế utorrent thế?
(mới gỡ Epic Scale xong, công nhận ghê thiệt :mad:)
taodaki
ĐẠI BÀNG
9 năm
bittorrent nhé thím, từ hồi u nó cứ mặc định click là nó bay vô quảng cáo là nghỉ xài rồi
tan512
TÍCH CỰC
9 năm
Không xài uTorrent mà xài BitTorrent cũng dính, thôi tối về gỡ xài em khác thay thế.
trungking
TÍCH CỰC
9 năm
Gỡ Utorrent thôi. Đâu thể để họ lợi dụng mình được
conchimgia
TÍCH CỰC
9 năm
Chính xác là nó ko hề báo gì cả nhé, mình vừa cài lại máy nên tải bản mới nhất về, cài xong thằng này thì thấy hiện tượng kết nối mạng bất thường và CPU hoạt động khi chưa chạy gì, kiểm tra lại thì lòi ra thằng Epic này ko rõ là gì, đã xóa = Your Uninstaller! nhưng vẫn ghét bọn tự ý cài apps vào máy, sẽ chuyển qua sử dụng chương trình bittorrent khác.
PhiHungIT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình hay có thói quen check Task manager, hôm trước thấy cái EpicScale.exe này ko biết mọc đâu ra nên remove nó luôn rồi 😁
đang xài 3.4.2 build 36615, thấy bình thường, nói chung nếu có cũng ko gỡ làm gì.
Lý do: phần mềm tốt, xài được free, hữu ích, vậy nên developers kiếm ít tiền lại là chuyện "thiên kinh địa nghĩa", thấy hợp lý nên okie thui.
Cũng như mấy bác dev bên xda, bản rom nào ngon, xài tốt, updates thường xuyên thì việc lâu lâu hứng trí gởi cho các bác 5$ coffee là chuyện thường. Thích nhất các bác hướng dẫn cặn kẽ, reply liên tục, fix lỗi nhanh, khà khà.
be tin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi đang xài utorrent trên điện thoại android vậy có dính epicscale không vậy?
Đã uninstall và cài qBittorrent
Gắn bó bao nhiêu lâu rồi vậy mà .....
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng uTorrent Portable, nhẹ nhàng, đơn giản.
blackshoe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ cái hồi uTorrent quảng cáo tùm lum đã ko ưa rồi, giờ lại thêm cái này. Bấy lâu nay chuyển sang dùng Tixati, free, ko quảng cáo gì, khoẻ re.
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nó chỉ thêm tuỳ chọn vào thôi, đa số cài đặt toàn ne xt, ne xt nên mới dính chứ để ý kĩ thì đâu đến nỗi ??:eek:
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
Một kinh nghiệm cho nhiều bạn lúc cài đặt phần mềm không chịu nhìn kỉ mà cứ Next liên tục ^^
V4mpjr3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa check lại con uTorrent của mình, bảo sao stop hết torrent rồi mà CPU luôn ở mức 20%, ra lý do là đây
tuananhdb
TÍCH CỰC
9 năm
Liệu được mấy ai có thời gian ngồi đọc mấy cái điều khoản đấy, rõ ràng người dùng bị chơi rồi
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@tuananhdb Minh nè bác, hình như nhớ nó có cho chọn cài cái này hay ko, mình untick thì nó ko cài vô, mới check và ko thấy bị nhiễm 😃
@tuananhdb Mình bạn,mình đã từng cài qua nhiều soft có điều khoản rồi,thậm chí có soft chơi trong lúc chọn phần cài như KMPlayer nữa nhưng chưa dính con nào.😁
Nên dùng Tixati nhé, phần mềm này nhanh nhất mà lại nhẹ nhàng an toàn.
quoctien82
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi đang nghiêm túc xem xét vấn đề đào vàng này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019