Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ưu và Nhược điểm thực tế của Vespa Sprint ABS 2016

Nhất Linh 93
19/10/2016 3:8Phản hồi: 30
Tích cóp bấy lâu cũng sắp đủ để tết nay khuân về 1 chiếc tay ga tạm gọi là cao cấp. Mình mở Topic này không phải để nhờ tư vấn giữa xe này và xe kia vì mình đã có sự lựa chọn rồi.
Mình lập topic mong những anh em đã và đang sử dụng Piaggio Vespa Sprint ABS chia sẻ giúp những Ưu và nhược điểm THỰC TẾ hiện tại trong quá trình vận hành mà xe của anh em có phát sinh và chi phí sửa chữa có quá đắt đỏ k. Mong mọi người nhiệt tình chia sẻ với mình kể cả là những nhược điểm dù là nhỏ nhất gây không thoải mái trong quá trình sử dụng.
Xin cảm ơn!
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2l8/100km nội thị. Tạm thời là thế. Lốp to hơn đời cũ chút nên ngồi cao gần như Sh.
@meomatto308 Tầm 50k xăng 100km thì cũng ok rồi. Thanks bác nhé 😃
Con này đi nội thành tầm 35 đến 37km/lít thôi.....Chạy thời gian ko biết còn được như vậy không.
Xăng nhớ đổ 95 cho nó êm máy, đổ 92 thì máy nổ hơi ồn chút. Hehe
@meomatto308 Thiệt hả. Bây giờ mình mới biết vụ đó. Mà gần nhà mình tìm xăng A95 cũng chết cha
Ưu điểm là : Sang, đẳng cấp 😁 . Còn lại hỏng biết :D :D :D :D :D
Bread Pro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay bị hụp ga đầu lúc bị lúc không khi máy nguội. Còn cái Iget sau này thì k biết ?
Nhược điểm xe nặng, khó dắt hay xếp xe vào bãi, máy kêu hơi to, xăng thì tốn hơn các xe khác, phụ tùng sửa chữa mắc, và khó thay thế do ít phụ tùng hơn, xác định mỗi lần sửa chữa là tính tiền triệu 😁 ngoài những nhược điểm trên thì sang chảnh, đi chơi đi làm đều dùng được
@thienhagarison Mấy xe giờ trên 80tr không có xe nào nhẹ với dễ dắt bạn ơi hahaha.....Máy SH giờ cũng kêu to lắm ngoại trừ mua SH 150 chứ 125 mà kéo cái xe 120kg 130kg+ người máy nào cũng kêu to mà....2 cái sau thì hoàn toàn chính xác.
@phamnguyen_na88 E ở Huế nhỡ muốn mua bác có support đc k 😁
Xăng dầu tốn hơn chút thôi, xe ga chả có mấy con nhẹ đâu, giờ phụ tùng nhiều và đầy đủ, giá cũng chỉ như Hon, Ya thôi, mắc gì? Chỉ tính từ máy 3v ie thì tiếng ồn cũng ngang shvn mình thôi.
Kiểu dáng thì....khỏi nói rồi. Hehe
Ray Barton
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đã đi qua đời đầu của Sprint và cũng mới mua đời ABS này vào hôm qua
Động cơ mới Iget độ vọt vs bốc ko bằng động cơ cũ, chắc để tiết kiệm xăng hơn
Nói tóm lại hài lòng vs Sprint nên mới đổi qua Sprint ABS Iget
@Ray Barton Đi trong thành phố mà được 42km/lít àh ngon thế bác.....Thế thua gì SH đâu nhỉ. Đang phân vân Sh với con này.
Ray Barton
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyendinhhuynhat Minh thich thi minh mua thoi bac 😆
@Ray Barton Bác ơi. Của bác ra giấy tờ tổng thiệt hại hết bao nhiêu lễ kim 😁
2 cái mặt xi nhan bác dán nilon à? Màu đẹp nhỉ!
Ray Barton
ĐẠI BÀNG
7 năm
@meomatto308 Dan decal doi mau do bac
Rất kết e này và trước khi lập topic cũng đã xác định chỉ tiếp thu để biết trải nghiệm của ae thôi chứ khen chê gì cũng xúc. Giờ đc một số ae đã trải nghiệm nhiệt tình chia sẻ thì tháng sau phấn khởi rước về k phải lăn tăn. Thanks ae 😁
topppppppppppppppppppppppppppppppp
Vespa sprint 125 của mình cân 3 khỏe nha bạn. Xăng cộ thì như các dòng tay ga bây giờ ~40km mình đi làm ở sg kẹt xe có đèn đỏ có . chạy được 2 năm rồi tổng 14000km còn ngon lành bạn ơi
Xe ngon các bác ạ đi nhìn đẹp trai hẳn lên hehe
Phuoctin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai biết thông tin gì về chiếc Elettrica không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119