v/v Đăng kí lại thông tin sim vinaphone

iposter
29/4/2017 12:38Phản hồi: 10
Ngày 31/12/2016 em có đi đăng kí lại thông tin sim vinaphone tại VNPT số 79, Trần Phú, Ninh Kiều, Cần Thơ. Em đăng kí sim sinh viên luôn vì hôm đó em có mang theo thẻ sinh viên.
Sau khi đăng kí xong thông tin thì em có soạn tin TTTB gữi 1414 thì thông tin tên và CMND thì hoàn toàn chính xác
Nhưng đến tuần nay thì hôm nào em cũng nhận được tin nhắn từ 1414 bảo thông tin sim em là không chính xác em nên đến cửa hàng giao dịch để đăng ký lại thông tin nếu không sim em sẽ bị khóa.
Em có gọi 9191 hỏi thì họ bảo sim em có thể là thiếu thông tin gì ấy em nên ra CHGD để đăng kí thêm
Hôm nay em có ghé qua 1 trung tâm VNPT thì bên họ bảo thông tin trên sim em là chính xác và không cần phải làm gì cả.
Như vậy, cho em hỏi là mọi người có ai gặp trường hợp như em không? và sim của em có nguy cơ bị khóa không?
Do sim này là sim chính em dùng nó để đăng kí nhiều tài khoản khác nhau nên không muốn nó bị khóa. Cám ơn mọi người đã theo dõi
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iposter
ĐẠI BÀNG
7 năm
Update tình hình: Sim em vừa bị khóa chiều gọi đi rồi các bác à
Vina làm ăn quá thiếu trác nhiệm
Dùng vina chán lắm ý. Mình cũng bị trường hợp như bạn. Giờ t bỏ mạng này rồi
Oh. Lại có người nữa giống mình à? Bị như vậy ai cũng bực hết ý. Dịch vụ CSKH thì tệ ơi là tệ
Ai biết cho mình hỏi với. Hiện tại sim mình chưa chính chủ, muốn đăng ký lại thông tin thì chỉ cần mang CMND thôi ạ hay cần thêm giấy tờ gì khác không? Thanks all
@Sóng biển đại dương Chỉ cần mang CMND thôi bạn ạ. Htrc mình cũng ra điểm giao dịch đăng ký lại thông tin cá nhân mà
iposter
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sóng biển đại dương Mang theo thẻ SV để làm sim SV không thì mang theo CMND thôi
Làm sao để biết bao giờ gói cước SV hết hạn nhỉ? Ai biết không ạ
iposter
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phương Kẹo Em không biết nhưng nghe nói là khi nào thẻ sinh viên mình đi đăng kí hết hạn thì sim sẽ hết hạn
Vina rất là tụt hậu so với viettel và mobi. Sim vina chắc chỉ bán cho sinh viên thôi vì công nhân lao động đi làm giờ hành chánh, hết giờ làm muốn mua sim thì thằng vina cũng nghỉ làm luôn. Nhiều người muốn mua ngoài giờ mà không được. Trong khi cửa hàng viettel thì đi đâu cũng có kể cả chủ nhật. Mobi thì ít hơn nhưng chủ nhật cũng có mở cửa nên mua sim được.
Vina làm ăn theo kiểu quan liêu bao cấp, không linh hoạt như viettel. Lãnh đạo thì cứng nhắc không tiếp thu ý kiến của thượng đế. Mặc dù gói cước 3G của vina rất là ngon về khoản bóp băng thông, nhưng nhiều người muốn mua cũng không được. Ngay trong diễn đàn này cũng có CSKH của viettel hỗ trợ còn vina thì không thấy đâu.
noitk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chương trình củ chuối. Lại vài triệu user đến đăng ký. Mất nhiều thời gian và nhiều tiền. Chả có nơi nào như quê ta. Không nghĩ ra cách nào hay hơn nhỉ VNPT 4.0 ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019