[Kickstarter] Vago - máy hút chân không nhỏ gọn, giúp tiết kiệm không gian hành lý

ART+
26/5/2016 7:29Phản hồi: 42
[Kickstarter] Vago - máy hút chân không nhỏ gọn, giúp tiết kiệm không gian hành lý
Vago là tên của chiếc máy hút chân không nhỏ gọn, giúp người dùng có thể tăng không gian đồ đạc trong hành lý lên, từ đó có thể mang vác thêm nhiều vật dụng thiết yếu. Nó tương tự như các túi hút chân không đựng đồ ăn để tránh vi khuẩn vậy, nhưng lần này là quần áo cũng như đồ vật trong vali. Theo nhà sáng chế, quần áo, các loại vải mềm, ba lô, túi xách chính là những thứ chiếm nhiều không gian trong vali nhất, mà không khí trong chúng góp một phần không nhỏ.

Chính vì thế, việc hút hết khí ra ngoài sẽ giúp cho diện tích hành lý được tăng lên (theo hứa hẹn là tăng khoảng 50%), từ đó ta dễ dàng mang thêm nhiều thứ cần thiết khác. Để sử dụng, đầu tiên ta bỏ đồ vật vào túi hút chân không từ chính Vago, sau đó lắp Vago vào núm ở trên túi, cắm điện sau đó ấn nút. Vago sẽ tự động hút không khí và tự động cảm biến áp lực, khi đến mức vừa đủ, nó sẽ tự động dừng hoạt động, được biết Vago sẽ tốn khoảng 5 phút để hoàn thành việc hút khí.

Mình thấy các máy hút chân không thường như cái bơm và khá to, tuy nhiên Vago thì lại khác, nó chỉ dài 70mm và nặng 85g, nối với nguồn điện qua cổng micro-USB. Lưu ý là Vago chỉ hoạt động với túi chuyên biệt do chính nhà sáng chế bán ra, bạn có thể đặt mua thêm túi nếu muốn.

Hiện tại thì Vago đã gây quỹ thành công trên Kickstarter và chờ ngày sản xuất. Để đặt mua Vago + 1 túi Vago từ bây giờ thì các bạn phải bỏ ra ít nhất 31 USD, có bốn màu là trắng, đen, tím và hồng. Thời gian giao hàng dự kiến là tháng 8 năm nay.

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kèm theo túi nilon có thể tái sử dụng nhiều lần nữa là ok.
Ngon mỗi lần gom đồ là phải ngồi ép dẹp đống quần áo có cái này thêm được không gian vali mà không biết túi mua thêm có đắt không.
@xuantruong1992 bạn thử đi hút chân ko 1 lần là biết có hiệu quả hay ko liền, mình thử 2 lần và rút ra kết luận là chỉ nên hút chân không cho đồ ăn, dễ bảo quản, chứ còn cá tác dụng tiết kiệm diện tích thì ko có đâu, thậm chí còn tốn hơn, quần áo bình thường bạn nhồi nhét còn được chứ đi hút chân không xong nó cứng và ko vuông vắn nữa, để chồng lên nhau còn tốn diện tích hơn là ko hút. Mình đem đồ ăn đi toàn phải hi sinh thêm diện tích khi hút chân không nhưng được cái bảo quản tốt hơn, ko bị mùi và giữ thức ăn ko bị hỏng.
hoangtan
ĐẠI BÀNG
8 năm
hay thật.
ngtamabc
TÍCH CỰC
8 năm
Hay, caca bác hay đi du lịch, phượt .Thích cái này đây
KerryFord
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bọn bán mỗi cái túi, còn hút thì có thể dùng máy hút bụi để hút, tốc độ nhanh hơn nhiều:

@KerryFord Không khác gì laptop với máy tính bàn cả
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
@boozyer Có khi thử hút bằng mồm lại được
ngocduy317
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boozyer đơn giản là mang theo máy hút bụi 😁
@KerryFord Cái túi này hay nhỉ. Nếu bán túi có nhiều size là good

Có cách khác cũng hay, kg cần tốn tiền mua máy hút gì cả:

http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/noi-tro/cach-hut-chan-khong-bao-quan-thuc-pham-tai-nha-3334768.html
hungtv1808
ĐẠI BÀNG
8 năm
Only túi của hãng thì chịu rồi,tưởng túi thường cũng hút đc thì sắm ngay để đóng hàng
bé_tí
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ăn thua cái túi :p
sao ko bán luôn cái valy có ngắn hút
@bomduc tưởng tượng, đóng vali lại, hút, ok giảm đc thể tích rồi làm sao nhét thêm đồ 😁
còn nếu đã nhồi vào hết đc rồi thì khỏi hút :D
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
@bomduc Thím này là suy nghĩ hút cho nhẹ chứ ko phải cho giảm thể tích rồi. :v
@transyhongvn Mình nghĩ là có ngăn thôi mà bạn :D cái ngăn ở dưới cùng hoặc valy có nhiều ngăn để hút
cvn
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này mà cũng gọi là sáng chế à??? Túi hút chân không bán ở Hà nội 140k VND 6 túi to vật (2 cỡ khoảng trên dưới 800x600mm). Túi có sẵn van 1 chiều vừa với ống hút của máy hút bụi. Ấn đồ vào, miết kín miệng, dí máy hút bụii vào van 1 chiều để hút không khí bên trong túi ra, vài chục giây sau là xong, túi lép kẹp. Nếu ko có máy hút bụi thì dùng bơm tay bán kèm nhưng hiệu quả kém hơn nhiều.

drictori
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cvn Thế cách của bác với cách trên cách nào đi du lịch tiện hơn 😃
@cvn Bác mua cái nè ở đâu đó?
khoa471989
TÍCH CỰC
8 năm
@cvn Ông đi ks nào có máy hút bụi là ngu người luôn, bỏ hết đốg đồ đó lại nhé. Cần suy nghĩ kĩ khi phát biểu
Cái impressive của nó là cái hút nhỏ gọn kìa? Ko biết nó hút 1 túi hết bao nhiêu lâu?
masterss0
TÍCH CỰC
8 năm
@soiconhoangda Theo bài thì 5p thì phải.
Cơ mà cả nhà dọn thì hơn chục túi cũng hơi bị mệt :oops::oops:
t
Tay bác có vẻ nhanh hơn mắt. Cái người ta sáng chế ra là cái máy hút nhỏ gọn. Đi du lịch bác mang được máy hút bụi đi à?
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
có .. toy cũng dùng nguyên lý chân không này hút trim dài ra =)), ở đây chắc nhiều bác biết
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Mua cho lắm đồ vô rồi lại tốn thêm bao nilong gây ô nhiễm môi trường...😕
tốt nhất là chỉ mang 2 bộ thay vô ra là ok rồi🆒...đi du lịch mà hành xách thế kia được gì;)
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này hay hơn nè.
P/S: Quả nốt ruồi thần thánh =))

dg189
ĐẠI BÀNG
8 năm
ueu điểm lớn nhất của nó là nhỏ gọn sau đó là dùng nguồn 5vdc
Máy hút chân không tàu khựa giá 120k điện 220v 😃 Cũng có thể dùng để thổi bụi máy tính 😃

giacay
TÍCH CỰC
8 năm
@freakingprime cái này bán ở đâu vậy bạn, chức năng thổi bụi có mạnh ko?
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Chứ thế nào mới là sáng chế =.= Cái khoá kéo dùng trên các loại quần hiện nay cũng là một phát minh vĩ đại của nhân loại đó bạn =))

Yasuko
TÍCH CỰC
8 năm
Làm sao để mua đồ trên kichstarter các bác nhỉ? Đặt hàng về VN có tính thêm tiền ship không?
Em cũng mới đặt 1 cái, giống cái này từ tên đến hình thức, không biết có phải nó không 😆
Tổng thiệt hại là hơn 70 đô. Cũng không rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019