Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vài bức chụp bằng Fujfilm HS20 để các bác cảm nhận - tìm bạn chơi Fuji

anhtoanhanoi
8/6/2011 8:13Phản hồi: 2.174
2.174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vài tấm thiếu sáng mới chụp các bác ạ :">
Xem xem thế nào tí nhỉ 😆 Trước Giáng sinh ở khu Hàng Mã nhé
FJHS20
taducanh
TÍCH CỰC
12 năm
ẢNH hơi noise, đang định up từ fz35 lên em này nhưng thấy ảnh con này hơi noise
Vâng lấy nét bằng tay và zoom cũng bằng tay được luôn còn vụ xóa phồng khi chụp chân dung thì chưa thể bằng DSLR được ạ 😃

---------- Post added at 12:20 PM ---------- Previous post was at 12:19 PM ----------

---------- Post added at 12:23 PM ---------- Previous post was at 12:20 PM ----------

vụ chụp cánh quạt mình chưa thử
còn chụp mưa thì mình chụp ở chế độ auto thấy có bắt được hạt mưa đó nhưng chất lượng ảnh ko được tốt lắm bạn thử hỏi anh google xem có kết quả ko nhé ^^
mấy a cho e hỏi hs20 xài pin gì thì tốt...em o biết xài mấy pin kia nhanh hết quá...thank mấy a nhiều
spyunknow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn mua bộ pin sạc Enelopp của Sanyo hay Evolta của Panasonic đều OK.
thank a nhiều...😁
Có bạn nào ở q9 Sài Gòn không nhỉ. Lâu lấu uống nước mía chụp công viên này kia chơi. Mình cũng dùng HS20EXR
To : hoang226611 : Thấy bác chụp ở Cầu Ánh Sao chắc bác ở Sài Gòn hả? Tôi đang dùng con HS20 đây. Bác muốn test tít thì lên q9 tuống nước mía buổi tối test nhé.

Tôi cũng tên Hoàng (1984) : 0996241232
spyunknow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ở Q9 nè bác, có gì bữa nào rảnh đi giao lưu cho vui
@spyunknow cho em tham gia với nhé, mới mua máy nên trình độ hạn chế cần theo các anh chị học hỏi hihi
@spyunknow 2 bác ở quận 9 ơi, bữa nào giao lưu nhé
tung_lt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ cho em hỏi bộ hình này đã qua hậu kỳ chưa? Em đang quan tâm em này!
mấy a cho em hỏi co ai cập nhật FW 1.03 chưa zậy...😁
Rukia2005
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào đang dùng HS20 cho em hỏi 1 chút nha. Em muốn hỏi thời gian lấy nét và chờ chụp giữa 2 ảnh có lâu không ạ? Em từng xài Canon 40D và thấy em nó lấy nét nhanh + có thể chụp liền tay. Không biết em HS20 này có thể làm được vậy hay gần vậy không?
Bác nào có thể lấy thêm mấy cái phụ kiện này cho FujiHS20 nữa thì tuyệt cú mèo. Chẳng biết mua ở đâu,nghe nói chỉ bán ở nước ngoài. Bác nào có điều kiện mua về được mấy thứ này thì cho AE coi với nhé!

http://www.youtube.com/watch?v=hYqK-5GT1mA
chưa qua hậu kì bác ah 😃

---------- Post added at 11:11 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

mình cũng đang mún có em flash rời của nó mà kiếm mãi ko được

hiện giờ mới kiếm được bộ Macro Raynox 250 😁 chơi vui phết
bộ marco raynox250 là sao bác..chi em với đang lăn tăn cho hs20 ăn tết...thank bác nhiều
với FW 1.03 nữa ...ai biết giúp e với...:D
minhtoyou
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn thử chụp 1 số kiểu chân dung sử dụng Pro focus mode đi cho mọi người xem thử với nào
Bạn cũng đừng hy vọng quá vào chế độ này, mình từng xài S200EXR có chế độ này rồi, thực ra là máy sẽ chụp 2 ảnh : 1 ảnh nét và 1 ảnh nhòe, sau đó máy sẽ ghép 2 ảnh lại : chủ thể lấy từ ảnh nét, hậu cảnh lấy từ ảnh nhòe. Nhìn sơ thì thấy khá tốt,nhưg nhìn kỹ ở chỗ tiếp xúc giữa phần nét và nhòe đôi khi không khớp ( phần nhòe ăn 1 tí vào phần nét ỏ ngược lại ). Không biết ở HS10 và HS20 có cải thiện gì không, chứ ở S200EXR thì mình rất hiếm khi sử dụng chức năng này.
sao a o up lên thử cho mọi người xem với...lý thuyết o zậy...😔(
1. Rất hiếm khi sử dụng chức năng này ( chỉ chụp vài lần để test máy )
2. Máy bán rồi.
(1), (2) => muốn up hình lên cũng không có gì để up 😃
spyunknow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy cái Raynox này bác có thể mua trên Ebay,trên forums mình có vài bác chuyên mua hàng từ Mỹ về bác đặt hàng là có thôi.Mà mấy thứ này cũng không rẻ đâu, nếu bác thực sự cần thiết thì nên mua.
Mấy dòng này Flash không có TTL nên bác cứ kiếm cái flash dùng cho máy phim hồi xưa về tập đánh là được rồi

Bộ này để chuyên chụp Marco , bác muốn biết thì lên Google, giá tầm 2t5.

---------- Post added at 11:11 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

mình cũng đang mún có em flash rời của nó mà kiếm mãi ko được

hiện giờ mới kiếm được bộ Macro Raynox 250 😁 chơi vui phết[/QUOTE]

Fuji hs20 super macro 1cm (0,4'') rùi mà bác còn mua thêm nữa ah?😕 Bác chịu chơi phết nhỉ.hì hì.
Em là em thích chụp xa và xa hơn nữa cơ.keke. Chụp 30x em sợ người ta vẫn phát hiện rùi ngta wuy'nh em.hix. Em là em hay ngồi công viên uống nước mía và ngắm mọi người hành động cơ,nhiều tình huống em đỡ không nổi em sẽ up lên cho các bác đỡ phụ (hộ) em....
:playfull:
thandovan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang định mua con HS10. Có bác nào dùng rồi hoặc đã từng dùng HS10 cho em xin mấy lời góp ý. Có nên dùng em nó không? Em cảm ơn
minhtoyou
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn anhtoanhanoi ơi, nghe nói HS20 có chế độ chụp chân dung xóa phông, bạn thử chụp 1 vài ảnh sử dụng mode đấy đi r post lên cho mọi người xem nào (có kèm thông số ảnh thì càng tít). Mình nghĩ đây chính là điều mà mọi người quan tâm nhất đấy
spyunknow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm gì có Mode chụp chân dung xóa phông đâu bác, chỉ có cách chụp làm sao để xóa phông thôi. Máy compact thì chỉ xóa mờ mờ thôi chứ không lung linh giống DSLR
minhtoyou
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy là bạn chưa tìm hiểu kỹ về con HS20 này r, con fuji này có mode chụp chân dung xóa phông (Pro focus mode), mode chụp tối (pro low light mode) và một số mode khac nữa, tuy nhiên mình vẫn chưa có điều kiện xem thử xem cái mode chụp chân dung này nó hiệu quả đến đâu nên muốn nhờ bạn anhtoanhanoi chụp thử r show lên cho mọi người xem í mà
Alliance
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nước ảnh của Fuji cho màu hơi nhạt khi chụp vào ban ngày.
có ae nào chơi flash rời không chỉ em với....mấy anh up thêm hình có mẫu lên cho mọi người xem với...em gà quá học hỏi tren mạng tùm lum mà chụp vẫn xấu...😢
Đang định nghiên cứu con HS20EXR, cảm ơn các bác nhiều. Để rước "cu cậu" về rồi em sẽ lên đây xin ý kiến các bác.
Thanks.
Phải up lên bạn ah ^^ ko là chụp tầm 10p là máy báo nhiệt độ cao và tắt máy luôn đó

---------- Post added at 03:51 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

khá nhanh bạn ah. bạn chỉnh thời gian hiển thị ảnh thấp nhất và chụp nhưng mà so với DSLR thì vẫn chưa bằng :D

---------- Post added at 03:58 PM ---------- Previous post was at 03:51 PM ----------

mình chả có mẫu để chụp .
mình có chụp thử chế độ xóa phông này và kết quá khá tốt tuy nhiên xóa phông không min và không có bokeh đẹp như DSLR . nhưng mà chụp chân dung đâu phải cứ xóa phông tit mù là đẹp đâu nhỉ ?
Lâu lâu bận rộn hôm nay mình up vài tấm chỉ chỉnh contract

mình chụp chế độ ERX auto

Không có HS20 nhưng xin ủng hộ Fuji = S2 pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019