Vài cảm nhận về C5 mới của Nokia!

nemesistan
24/4/2010 4:39Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi dùng con này làm máy thứ hai, máy thứ nhất là E71. Định lấy T700 của Sony Ericsson cho khác nhưng sau đó lại lấy C5. Nói thẳng ra rằng hơi bị bất ngờ vì chất lượng của chú này. Quá tốt. Mấy thứ phụ kiện tôi không quan tâm lắm. Quan trọng nhất là firmware rất hợp lý. Nói chung nếu chỉ nghe, gọi, checkmail (bằng gmail) thì chú này là rất tuyệt. Trước chê E 5 nhưng giờ dùng qua chú này thấy có lẽ E 5 cũng sẽ rất được. Chắc chắn ra là sẽ đá E 71 đi chơi thêm chú E 5 nữa.
E63 ko copy file văn bản trên wep dc, ko bit c5 này thế nào ?
raptor983
TÍCH CỰC
14 năm
Bậy nào. Bạn dùng trình duyệt opera mobile 10 hoặc opera mini 5.0 trở lên nhé. Bấm phím 1 sẽ hiện lên tùy chọn copy text.
Nếu dùng opera mobile thì sau khi bôi đen văn bản bạn chỉ việc chọn copy rồi có thể pase vào bất kỳ đâu. Nhưng nếu dùng opera mini thì bạn phải pase vào bản thân trình duyệt đó(ví dụ như khong google search rồi vào ''chỉnh sửa toàn màn hình'' bôi đen lần nữa mới có thể pase ra ngoài trình duyệt đc.
Có điều này là do Opera mobile cho phép bạn tương tác trực tiếp với trang web. Còn opera mini bạn phải thông qua máy chủ trung gian. Bù lại dung lượng khi dùng opera mobile lớn hơn opera mini gấp cả chục lần.
chán cho C5 quá ae ạ, em mới mua được 3h đồng hồ mà về nhà cục sạc cắm không vào thẻ nhớ thì không tài nào mà rút ra được tai nghe thì nghe như là chửi vào tai người ta ấy với lại bực nhất là không biết sao máy cứ báo là có hộp thư ở như màn hình cho dù là không có họp thư nào xóa hết cũng vậy luôn
huy_cuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn vào tin nhắn trong sim mà xóa hết sẽ k còn hiên tượng báo có tin nhắn nữa
chào anh em.mình cũng đang muôn mua 1 em c5.chip cua no có đúng là 600mhz không.và nó có chạy được game ngage với GBA.NES không
mà hình chính xác của nó là 240x320 hay 320x240.để ngang máy màn hình có quay ngang không.... anh em trả lời giúp với
ntnam1972
TÍCH CỰC
14 năm
Các bạn cho mình hỏi Nokia C5 version 031.022 đã hack được chưa vậy các bác? mình dùng thử cách dùng Hello 2.03 thì không được. tks cả nhà!
nhatnam0689
ĐẠI BÀNG
14 năm
C5 ver 31.022 đã hack thành công và sử dụng rất tôt nhé. trừ điểm ko wifi ra thì t không có j để chê cả, 3.5G chạy như ăn cướp, kiểu dáng đẹp, nghe gọi ok.nghe nhạc kiếm cái rắc chuyển của N95 rồi thay tai nghe sony thôi nghe đã phê rồi.
bác đã hack được rồi à ?
Bác chỉ cho em với, có cả hình ảnh nhé.
Em gà lắm, vừa mới mua máy, chưa hack hiếc cái gì bao giờ cả.
Em cũng qua đọc một số bài trên tinhte về hack C5 nhưng người thì bảo chưa được, người thì bảo lỗi nọ lôi kia nên chẳng biết đâu mà lần.Nếu hack không thành công thì up lại như thế nào, hay ....
denzon
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình là fan window phone (đang sd HTC HD2), trước giờ chỉ sd nokia để hỗ trợ thêm, mới tậu được 1 em, xin mạo muội thêm vài nhận xét
1. kết nhất là bàn phím: to, vừa tay, phím bấm rất êm và mềm, sd rất dễ (đây là lý do chính mình lấy em nó thay vì 5233 cảm ứng)
2. 3g chạy rất nhanh, có rất nhiều hỗ trợ giao tiếp cộng thêm trên mạng (thêm điểm cộng cho c5)
3. không có wifi: đối với mình đây không phải là điểm đáng thất vọng... theo như kn mình xài, 3g kết nối đã quá tốt rồi, nếu chờ mở, tìm, kết nối wifi rồi sd e là đợi quá lâu, chưa kể wifi chập chờn, không ổn định ở các trạm phát công cộng.....
4. hdh c5 chạy rất mượt. bạn mình sd nokia nhiều năm nay đã kết luận thế....
5. hỗ trợ nhiều phím tắt, cá nhân hóa trên đt rất cao. đây là điểm mình rất thích
6. mỏng, nhẹ, đơn giản, thanh nhã là những nét rất phù hợp với mình
và còn nhiều thứ nữa ....
thất vọng: cách tắt kết nối dữ liệu. mình đã mất khá nhiều tiền gprs(3g), đt thoại hỗ trợ và thời gian cho 5 ngày sd c5! mình đã vào cài đặt> kết nối> dữ liệu gói> khi cần. để khi không sd internet, đt sẽ không tự kết nối, up down data. thế nhưng ovi mail đã tự kích hoạt để kết nối và mở cho các ứng dụng khác kích hoạt chạy ngầm.... ->nhà mạng tha hồ ngốn $ trong tk của em, :eek:
vài dòng chia sẻ cùng anh em, thân.
Kin_92
TÍCH CỰC
14 năm
Con C5 này có giao diện tiếng việt ko vậy mấy bác?Thấy vio nó để ngôn ngữ là tiếng anh!
Nhu cầu của em thế này, các bác xem giúp có tậu C5 được không:
- sync danh bạ với outlook
- chặn cuộc gọi và tin nhắn
- làm modem 3G để vào internet từ máy tính (dùng cable cũng chịu được)
- yahoo chat
- không biết có phần mềm nào phi được số liệu GPS ra netbook (qua bluetooth chẳng hạn) được không nhỉ? chứ xem bản đồ trên cái màn hình bé tẹo thế thì toét mất
Mong các bác chỉ giáo
quydzamta
ĐẠI BÀNG
14 năm
4 gạch đầu dòng trên thì C5 dư sức qua cầu, riêng cái dòng thứ 3 làm modem 3g thì cũng dc nhưng pin zin thì nó hơi ít nên sắm 1 con pin gallio vào thì xài sẽ phát huy hết tác dụng của gạch thứ 3. còn cái gạch thứ 5 thì chịu,chẳng hỉu bạn hỏi gì ^^"
mình xài c5 2tuần, vỏ sơn nhám mịn nên ít trầy, ít trầy là khó trầy, phang lon mạnh tay tí thì cũng trầy chụa àh, mình xài c5 màu bạc. Thấy màu bạc đẹp nhât
Mới mua C5 chưa được 03 tháng, nó tự bong miếng kim loại phần phía trên, chỗ phím điều khiển 04 chiều và nút nghe gọi. Đem đi bảo hành thì Nokia bảo không bảo hành phần vỏ, nhờ kỹ thuật dán lại thì bảo là không dán được vì dán vào nó cũng bong nữa, nói là phải thay bàn phím mới. Bó tay, bực mình chịu không nổi.
Ncc78
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào dùng C5 làm modem rồi hướng dẫn phát nhỉ
con C5-03 này xài cúi kinh khủng. RAM 20.7M quá yếu(5233 44M), bộ nhớ trong 75M(5233 81M), chụp hình con nét thua cả 5233 nữa. con này xài chán wa. sai lầm khi đổi con 5233 sang con này. phần mềm thì xóa các fail rát khó. hàu như là không thể(vì khi mình kích vào một cái là nó hiện lên luôn không cho minh có cơ hội chọn nó để mà xóa nữa)
xin loi nha ban nen hoc them nhieu nua di roi hay nhan xet. Doc nhan xet cua ban toi thay ban chua co kinh nghiem (noi tranh do) tieng anh con sai chinh ta ma lai con tieng anh co ban nua chu. Chac gap phai bb cai tat dien ngay.
Ko bik con loi nguon ko nhi😔
Ngoc_1703
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe noi c0n nay quay fim co 15hinh/s ko biet chat luong the nao.ae nao dung roi chia se cai
C5 dùng ổn mà, giờ có bản nâng cấp cuả C5 rồi, máy ảnh lên 5 chấm khá ổn
c5-(ko cảm ứng đâu nhé) cho mình hỏi nhé

máy này dùng cũng đc nhưng sao khi vào danh bạ hay đọc tin nhắn mới nó cứ lag lag ý nhỉ?(ko biết nói như thế nào cả)
đấy là do kiểu máy như vậy hay là do máy của mình có vấn đề?
xin mọi người ai biết chỉ dùm mình vs?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019