Vài hình Bali - Indonesia

starnt
16/8/2009 16:13Phản hồi: 48
Vài hình Bali - Indonesia
Bali - Thiên đường du lịch, tuy nhiên starnt đến Bali với mục đích hội thảo nên thời gian dành cho tham quan chỉ được tính bằng vài giờ 😁, chỉ có vài hình ảnh ngõ hầu mang tới cho các bác vài điểm chấm phá gọi là.

Hình 1 tới 5 được chụp tại Ayodya Resort Bali, ước tính sơ bộ lớn khoảng gấp 5 lần Furama Đà nẵng.

1

2

3

4

5

Thiếu nữ Bali đón chào khách tại công viên văn hóa Garuda Wisnu Kencana, dự kiến sẽ xây dựng 1 bức tượng lớn nhất thế giới, tuy nhiên tới giờ thì vẫn chưa hoàn thành

6

Bức tượng đồng Wisnu chưa được hoàn thiện, sẽ là bức tượng cao nhất thế giới nếu làm xong.

Quảng cáo

7

Tứ tấu tại một đám cưới bên bờ biển

8

9-11: Một ngôi đền trên đường tới Ubud - làng thủ công nổi tiếng tại Bali - kiến trúc rất đẹp tuy nhiên đều được bọc vải một phần, thậm chí tất cả mọi người đều được yêu cầu phát sà rông trước khi vào đền (và góp tiền từ thiện)

Quảng cáo

9

10

11

Đền thờ ở Ulwatu tọa lạc ở một vị trí rất đẹp trên bờ biển, rất may mắn tớ đến đó chỉ vài phút trước khi mặt trời lặn và cũng đủ để ghi lại cảnh hoàng hôn. Ở đây khỉ rất nhiều và được nuông chiều, chuyên dọa nạt và giật đồ của du khách,

12

13

14

15

16
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi đúng là thiên đường mà... Thanks bác vì đã cho mở rộng tầm mắt... Vẫn mơ có 1 chuyến đi đến đây... mà chưa có tiền để thực hiện
Fazz
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ấn tượng với tấm đầu tiên và tấm bức tượng, ước gì có cơ hội đến đây
matrix2500
ĐẠI BÀNG
15 năm
quá đẹp vn ko bít chừng nào mới đc thế này hiccccccc
pnjdang
ĐẠI BÀNG
15 năm
SAo lại so sánh thế! Halong mình hơn hẳn nó ấy chứ, còn bờ biển Đà Nẳng nữa! chỉ là trình độ quản lý du lịch nước ta còn kém hơn người ta thôi. Chứ ngang hoặc gần bằng thì Bali cha là gì đâu (tự tin hãnh diện về Việtnam)
thực ra bác này chụp trong khách sạn 5 sao nó mới đẹp thế , bác nào vào vinperl ở Nha Trang thì cũng đẹp , nhưng không đẹp bằng ở đây , chắc phải vài năm nữa mới xây dựng xong hoàn toàn , còn nếu chụp ở khu dân cư , chợ búa thì cũng nhếch nhác thôi 😔
water_nuoc
ĐẠI BÀNG
15 năm
tới khi người già trẻ nhỏ ai ai cũng bỏ rác đúng chỗ , biết sếp hàng , không chen lấn la lớn nơi công cộng ...
VN thiếu gì nơi đẹp ngang ngửa thế nay, chẳng qua là chưa biết khai thác và bảo tôn thôi.
galamco
TÍCH CỰC
15 năm
em đền đây 2 lần rồi
gọi là đẹp cũng đúng nhưng so với những nơi khác còn bt lắm
Đẹp thế này thảo nào ....! Bọn khủng bố nó mới oánh bom cho ....! Thask bác sưu tầm cho AE nhá ....!😁
😃 cứ cù cù như VN có khi lại hay bác nhỉ (chém mồm) ^^
bác này sướng thật ngen...được đi nhìu ghê.Em chỉ thích mỗi cái tường đồng thui..
Mà làm tượng đồng rùi có thu hút khách hay thu hút khủng bố không nữa...kinh hãi..VN là an toàn nhất..Cảm ơn mí bác công an VN
dh2xd
ĐẠI BÀNG
15 năm
mà kể cả ở VN có chắc j đã đdông khách hay lại toàn khách nước ngoài
Em thấy ở mình bình dân chút vẫn đắt khách hơn
Taudi0
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảnh đẹp và ảnh đẹp... đúng là thiên đường du lịch.
ttdd
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác trên nói vẫn còn thiếu 1 câu mặc dù câu này hơi thừa: "Tay nghề bác Starnt đỉnh quá"....!
huyzin
ĐẠI BÀNG
15 năm
cảnh đẹp, chụp đẹp, chắc máy ảnh cũng đẹp...:d
đã quá...mê quá anh ui...................😔
dodo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn gái em đi BaLi rồi.Nghe nói đẹp lắm.Bây giờ mới chiêm ngưỡng được qua hình mấy anh chụp được.Nhưng có 1 điều tác giả ko nhắc đến BaLi đó là RUỒI.RUỒI nhiều kinh khủng
em thik nhất pic 3, màu sắc từ những ngọn đèn kết hợp hài hòa với khung cảnh., nhìn cứ như là tranh i'.Em thik Bali!
xera_1761
ĐẠI BÀNG
15 năm
văn hóa của họ có nhiều cái thú vị thật, thanks bác đã cho du lịch tại chỗ 1 chuyến. :d
hihi cuối năm sau em đinh đi Bali để du lịch. Nhưng phân vân ko biết bali với Hawai thì ở đâu đẹp và thiên đường hơn các bác nhỉ
hoatran
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tấm tứ tấu là tấm xấu nhất trong các hình đẹp được post lên anh Thanh ơi hihi.
Theo các đánh giá của thế giới thì Bali vẫn đẹp hơn Hawai nhưng cả 2 cái này đều này trong 10 vùng biển đẹp nhất của Thế Giới nên em nghĩ pác Trungvuachua có tiền thì đi hết cả 2 cho mở rộng tầm mắt.Em đã có dịp được đi Bali nhưng đi có 2 ngày rồi về nên chưa khám phá được hết..
thainguu
TÍCH CỰC
15 năm
ôi dào, chả có gì đặc sắc nếu chúng ta nhìn qua hình ảnh! nhưng em cảm thấy nó giống giống với mình sao ấy, lại còn có nét gợi nhớ Campuchia nữa chứ! thanks bác chủ thớt đã share hình ảnh!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019